ดู: 2097|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ยื่อหุ้มกระดูกเกิดการฉีกขาดไม่รัดซิลิโคน

[คัดลอกลิงก์]
ซิลิโคนฝั่งตาซ้ายยังลอยอยู่แต่ส่วนอื่นเกาะหมดแระหมอมาหมอบอกว่าสาเหตุน่าจะเกิดจากเยื่อหุ้มกระดูกเกิดการฉีกขาดระหว่างผ่าตัดไม่รัดซิลิโคนให้รอดูหนึ่งเดือน ถ้าหนึ่งเดือนไปแระยางไม่รัดจะเกิดอะไรขึ้นครับ พอยุบหมดจะไม่เนียนเห็นเป็นรอยข้อต่อหรือเปล่าครับ หมอบอกว่าตรงส่วนบนหมอเหลาบางมากเพราะจมูกสูงอยู่แระ ถ้าเกิดรอยจริงๆก็เห็นน้อยมาก กลุ้มใจจังไม่อยากทำใหม่ เพื่อนๆช่วยแชร์ประสปการณ์หน่อยนะคราบ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-17 17:36:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอปลอบใจว่าบางทีร่างกายจะสร้างใหม่ อาจจะเนียนสวยไม่เป็นไรเลย ใครทราบบ้างวะถ้าWORSTเคสสุดๆเป็นไงครับหลังจากยุบหมดแระสามเดือนจะเห็นเป็นรอยต่อซิลิโคนไหมครับ และถ้าไม่อยากแก้ ใช้วิธีฉีดฟิลเลอร์ตรงรอยต่อได้ไหมครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-17 20:23:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีคนตอบเลย
เค้าเพิ่งเคยได้ยินว่ามีแบบนี้ด้วย เนื้อไม่รัดซิลิโคน ไม่รู้จะต่อว่าไง ยังไงก็ขอเปนกำลังใจให้นะคะ >,<
จริงๆ อาการแบบนี้เกิดขึ้นได้ทั่วไปนะคะ ไม่ใช่เรื่องเลวร้าย หรือร้ายแรงเลย
ก็แค่ ซิลิโคนมันไม่แนบแน่น ยึดติดแบบขยับไม่ได้เลย  กับกระดูกจมุกอะค่ะ
หลายๆหมอทำออกมาสวยมากกก แต่ซิลิโคนมันดุกดิกได้ แกนหลวม ทั้งแกน
แต่ถ้าเราอยุ่เฉยๆ ไม่ไปจับมัน ไม่ไปโยกมัน  มันก็ไม่ได้มีข้อเสียอะไรอะค่ะ
มันก็อยุ่ของมันยังงั้นแหละ  ปล่อยมันไปเถอะค่ะ

สาเหตุหลักๆเกิดจากตอนทำหมอเซาะโพรงกว้างกว่าตัวแกนมากเกินไปค่ะ
ทำให้โรงหลวม ซิลิโคนมันเลยขยับได้
หรือไม่ก็ หมอเค้าเซาะโพรงกว้างๆไว้ก่อน เผื่อจะยัดให้โด่งๆไว้ก่อนไงคะ
พอยัดเข้าไปแล้วก็โด่งไป  มาลดแกนซิลิโคน  แต่ตัวโพรงที่เซาะไว้ โดนแหวก ฉีกออก
ด้วยซิลิโคนหนาๆ โด่งๆ ตั้งแต่ครั้งรอบแรกที่ยัดเข้าไปแล้ว
มันมันเลยถ่างกว้าง พอเอาซิลิโคนที่เล็กกว่าโพรงใส่เข้าไป มันเลยหลวม
เปรียบได้กับ เวลาเราใส่เสื้อผ้า ที่ย้วย ใหญ่กว่าตัวเราอะค่ะ

หรืออีกอย่างคือ  จมูกเอียง แล้วโดนดัด  แบบนี้ แกนก็ไม่แน่นเช่นกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้