ดู: 1333|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากถอดซิลี่ออกจัง ( ผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ )

[คัดลอกลิงก์]
คือทำจมูกมาได้จะสองเดือนแล้ว รู้สึกว่ามันไม่ใส่จมูกของเราเลย ไม่สบายจมูก  และอีกอย่างซิลี่มันก็เคลื่อนตัวได้ด้วย และยังบวม กับเจ็บตรงโคนซิลี่ที่ระหว่างคิ้ว มองด้านตรงก็เหมือนเป็นสัน ไม่เป็นธรรมชาติ ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าทำได้สองเดือนจะเอาออกได้ไหม แล้วหน้าจะบวมเหมือนตอนทำหรือเปล่า เพราะจะได้กำหนดเวลาในการลาพักได้ค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ
ถอดได้ค่ะ เราทำมาสามเดือนแล้ววก็ถอดเพราะรู้สึกว่ามันไม่เข้ากับหน้า ดูเฟคๆ เราก็เลยไปเอาออก
ช่วงแรกๆจมูกจะเชิดเหมือนหมูค่ะ เหมือนเนื้อจมูกจะหายไป เราทำแบบไม่มีขานะคะ
แต่ตอนหลังมันก็จะดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ ก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร ตอนนี้ก็เหมือนจะกลับมาเป็นปกติแล้งค่ะ แต่สั้นลงนิดเดียวแทบมองไม่ออก แต่ต้องออดทนช่วงแรกๆอ่ะค่ะ อาจจะรูปร่างประหลาดนิดนึง สู้ๆนะคะ
อ้อ แล้วก็ไม่บวมนะคะ ถอดออกรักษาตัวสองวันก็ได้ค่ะ ของเราไม่บวมไม่อะไรเลย สบายมากกว่าตอนใส่เยอะค่่ะ

แสดงความคิดเห็น

แล้วจมูกแบนกว่าเดิมไม่ค่ะ หรือว่าพอยุบแล้วก็เหมือนเดิม  โพสต์ 2011-12-16 23:47
เราก็ถอดออกค่ะ เราทำมาได้ห้าวันแล้วไปเอาออกเลยค่ะเพราะรู้สึกอึกอัดมากเข้าใจความรู้สึกดีเลยค่ะ
เอาออกไวมากค่ะของเราแทบไม่ถึงห้านาทีเลยค่ะ พอเอาออกก็ไม่บวมไม่ช้ำอะไรเลยขอบอกว่าโล่งงงงมาก ของเราตอนเอาออกเค้าไม่ได้เย็บแผลให้ด้วยค่ะหมอเอาผ้าก๊อซอุดมาให้แล้วหลังจากนั้นสองวันเราแคะจมูกได้แล้วค่ะไม่น่าเชื่อเพราะแผลหายเร็วสุดๆ แต่จมูกจะยังโด่งๆตามรูปซิลิโคนอยู่ประมาณ 3-4 วันค่ะเพราะเราเสริมมาได้แค่ห้าวันค่ะหลังจากนั้นจมูกของเราก็เข้าสู่จมูกปกติค่ะแบบตอนที่ยังไม่ได้เสริมแต่บางคนที่เสริมมานานหน่อยก็อาจจะใช้เวลาในการที่จมูกจะปรับตัวเข้ารูปเดิมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คงจะไปเอาออกเดือนหน้าค่ะ เพราะไม่ชอบเอามาก ๆ จะบีบจะจับก็ต้องคอยระวั  โพสต์ 2011-12-16 23:48
ไม่แบนกว่าเดิมค้าา แต่ปลายสั้นลงนิสสสนึงแทบไม่สังเกตอะค่ะ
แนะนำให้ถอดแล้วฉีดฟิลเลอร์จะดูสวยเป็นธรรมชาติกว่าค่ะ
ไม่อันตรายด้วย ฟิลเลอร์อยู่ได้นาน8-12เดือนนะคะ
โทรติดต่อสอบถามเรื่องฉีดBotox,Filler ได้ค่ะ
080-2992067 บีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้