ดู: 1442|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถาม สิวอักเสบขึ้นก่อนเสริมหน่อยคับ(มันไม่บวม แล้วก็ไม่มีหัวนะคับแต่ถ้าดันจะปว

[คัดลอกลิงก์]
คือมันน่าจะขึ้นแถวๆปลายจมูกอะคับ  มันยังไม่มีหัว ยังไม่บวมปูดขึ้นมาแต่กดแล้วมันปวดๆอะคับ
ถ้าสิวประมาณนี้จะทำการเสริมได้ป่าวอะคับ จะเสริมวันศุกร์นี้แล้ววว T T
ไม่ควรบีมให้ช้ำ เพราะทำจมูกมา อาจเปนจ้ำช้ำๆๆได้ เราก้เพิ่งทำมาเหมือนกัน แล้วก่อนทำ ก้เปนสิวแล้วบีบจนช้ำ พอทำจมูกมาเลยยิ่งช้ำมากอ่ะ
ทำไงดีละ
ไปหาหมอสิวดีไหมคะ ให้เค้าบีบสิวเอาหัวออกก่อนแล้วรักษาสิว ค่อยเสริมดีไหมอ่ะ เลื่อนๆๆไปก่อน

รอท่านอื่นแล้วกัน ไม่รู้อะ
ตอบกระทู้ jeebannn ตั้งกระทู้

ก็ถ้ามันไม่มีหัวไรมากมาย คิดว่าไม่น่าเป็นอะไรนะครับ แต่ผมไปทำมาไม่มีสิวขึ้นแต่หลังจากทำมาสิวขึ้นเจ็บมาก ยิ้งสิวเสี้ยนโอ๊ยสุดๆเต็มไปหมดเลยตงจมูกแถมเราทำไรมันไม่ได้เพราะมัน(เจ็บ)จมูกอยู่อ่ะนะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-14 21:12:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ้ว  ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆนะคับบ

มันเอาออกไม่ได้อะคับ แต่คือไม่ค่อยเห็นว่าแดง แล้วก็ไม่บวมเลยคับ
แต่กดๆแล้วมันเจ็บๆ อะคับบ

ตะกี้ก็โทรถามคลีนิคด้วยเค้าบอก เดี่ยวจะฉีดให้ด้วย : >
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้