ดู: 8737|ตอบกลับ: 37
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ซุ่มมานาน จิตตกอยู่หน่อยๆ สุดท้าย "องค์ลง"

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับไผ่เองครับ เป็นนายซุ่มอยู่นาน วันนี้ได้ฤกษ์เปิดตัวดั้งใหม่ของตัวเอง หลังจากคิดดูอยู่นานว่าจะเลือกหมอที่ไหนดีนะที่ค่อนข้างน่าเชื่อถือและก็ผลงานเป็นที่น่าพอใจสำหรับคนที่ต้องการเพียงแค่เพิ่มเติมไม่ได้อยากเปลี่ยนแปลงจาก6 เป็น 9 แบบเต็มๆตัวเลยเลือกหมอและซิลลี่จาก ไนซ์ แอนด์ เฟซ คลีนิค ครับผม  ตอนแรกที่คุยๆกับเพื่อนๆ หมอนั้นก็ดี หมอนี้ก็เด่น แล้วผมก็มานั่งนึกถามตัวเองว่า ต้องการเปลี่ยนหรือว่าเพิ่ม คำตอบที่ได้คือ "เพิ่มไม่อยากเปลี่ยน"

เอาเป็นว่า มารีวิวอย่างเดียวไม่อยากเล่าขั้นตอนเท่าไหร่(เพราะส่วนใหญ่คงรู้แล้วว่ามัน{:13_951:} )  แต่ถ้าจะให้เล่าก็ได้ครับแต่จะให้อีกองค์มาเล่าให้ฟัง ต้องบอกก่อนว่าไผ่มีสององค์ครับองค์ที่เป็นผู้เป็นคนคือไอ่ไผ่ตอนนี้ กับอีกองค์ที่แบบว่าเสนอหน้ามันออกมาเมื่อไหร่บอร์ดแตกแหกกระเจิงแน่ๆ วันนี้ขอเอาองค์แบบเป็นผู้เป็นคนมาเสนอหน้านะครับ
ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าคิดจะทำมานานแล้วหล่ะไอ่หุบเหว ที่อยู่ระหว่างลูกตาสองข้าง ไม่ได้ขออะไรมากมายขอแค่ "เหวตื้น"กว่าเดิมก็พอใจแล้วผลงานที่ได้มาก็น่าพอใจมากๆ ครับ
ก่อนอื่นแรามาดู ธรรมชาติกันก่อน

อีกมุม

หลังจากที่องค์ลง ตัดสินใจว่าจะทับถมความลึกของหุบเหวระหว่างลูกตาได้แล้วนั้น ผลที่ได้จึงออกมาเป็น

อย่างนี้

แบบนี้

และก็

อย่างที่เห็นครับ เพิ่งทำได้วันเดียว ไม่ช้ำ แต่บวมนิดหน่อย รูปที่เอามาลงนี่คือถ่ายตอน 3 ทุ่มของวันที่ 27 ต.ค.เองครับ ไม่รู้ว่าหมอดี หรือว่ายาดีครับ ไม่มีอาการบวมมากมายและเรื่องช้ำไม่มีเลยครับ

ผ่าตัดเมื่อ 26 ต.ค. 52 ครับ ไม่ได้จองคิว เล่นไปแบบดื้อๆ ไม่มีเส้นสายใดๆ ได้คิวเป็นคิวแรก ทำตอนประมาณ 10.45 น. ทำจริงๆ น่าจะ 11.15 น. แป๊บเดียวเสร็จครับผม สำหรับเรื่องรายละเอียดการทำอย่างที่บอกครับ จะให้อีกองค์มาเล่าให้ฟัง แต่ต้องให้มีคนเรียกร้องก่อนนะครับ (เป็นการขออนุญาติไปในตัว เนื่องจากองค์นั้นแรงมาก) เกรงว่าสถานที่สาธารณะแห่งนี้ จะมัวหมองแหะๆ

ต้องขอขอบคุณพี่ๆ ทุกคน ทีมงานเว็บบอร์ด และก็ที่สำคัญๆ เลยนะครับที่ทำให้ผมมั่นใจกล้าที่จะลงมือทำมีดังต่อไปนี้
คนแรก นายหนึ่งสุดหล่อของเว็บที่ลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลงตัวเองจนทำให้ผมตัดสินใจว่า "เราต้องดีขึ้นบ้างสิ" กับเขาซะที

คนที่สอง นายเซฟ จิ้มลิ้ม ที่เอาเรื่องตัวยา Heparin Sato มาแนะนำทำให้หน้าไม่ช้ำและบวมกว่านี้ และก็พี่ๆ เพื่อนๆคนอื่นๆ อีกหลายๆคนที่แชร์ประสบการต่างๆ การประคบ การระวังตัว การแก้ไขและรับมือต่างๆ กับสิ่งที่จะเกิดขึ้น สำหรับวันนี้ต้องขอกล่างคำว่า "ขอบคุณและราตรีสวัสดิ์คร้าบบ"

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เจิมให้น่ะคราฟ

ตอนนี้พี่เช้า สื่อแถวๆ เจเจ นั่งรอดูภาพอัพเดทอยู๋น่ะคราฟ

ดันๆๆคราฟ
แก้ไขล่าสุด king_sun เมื่อ 2009-10-27 22:58

อืม ดีจัง มีที่ใหม่ๆ มานำเสนออีกและ ไม่ค่อยได้ยินชื่อและผลงานมากนัก
ดีครับๆ เป็นอีกทางเลือกให้เพื่อนๆ นะครับ ไงก็มาอัพเดท เรื่อยๆ นะ {:13_948:}
องค์ลงแบบนี้สิครับดี
เพื่อน ๆ ได้ประโยชน์
เพิ่งเคยได้ยินชื่อแฮะ ขอบคุณนะครับที่มาริวิว
หายไวๆนะครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-28 09:04:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด kittyboyz เมื่อ 2009-10-28 09:20

วันนี้ก็เข้าสู่วันที่สองของการปฏิบัติภารกิจ "ถมร่องเหว" หว่างลูกตาครับ วันนี้ไม่ปวด ไม่ตึง แต่ "ตกเขียว" บริเวณถุงใต้ตาไม่รู้ว่า BB ครีมจะเอาอยู่รึป่าว คงเป็นผลจากการประคบร้อนเมื่อคืนแหงๆ วันก่อนประคบเย็นตลอดยังไม่มีรอยช้ำเลยอ่ะครับ อ่ะมาดูรูปกันดีกว่า

อ่าๆๆๆ อย่างที่เห็นครับว่าใต้ตาบวมขึ้นมาเล็กน้อยและก็เรื่องของอาการช้ำของเลือดที่คั่งมีอยู่นิดหน่อย ก็จะมาอัพเดตเรื่อยๆครับผม

ปล, หน้าบวมนี่จงใจนะครับ เป็นข้ออ้างเวลาคนถาม ทำไมหน้าบวม ก็กินเยอะไปหน่อยอ่ะช่วงนี้ {:13_953:} เหอะๆ เดี๋ยวเรื่องน้ำหนักจะตามมาอีกที ไม่เกิน ปีใหม่รับรองว่าหลายๆคนจะทักเป็นเสียงเดียวกันเลย "แกเป็นเอดส์ใช่มั๊ย?"
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-28 09:10:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เจิมให้น่ะคราฟ

ตอนนี้พี่เช้า สื่อแถวๆ เจเจ นั่งรอดูภาพอัพเดทอยู๋น่ะคราฟ

ดันๆๆคราฟ ...
ต้นฉบับโพสโดย southsiam เมื่อ 2009-10-27 22:48

ขอบคุณคร้าบที่แวะมาเยี่ยมมาเยือนครับผม อัพเดตแล้วน๊า มากันบ่อยๆนะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-28 09:12:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืม ดีจัง มีที่ใหม่ๆ มานำเสนออีกและ ไม่ค่อยได้ยินชื่อและผลงานมากนัก
ดีครับๆ เป็นอีกทางเลือกให้เพื่อนๆ น ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-10-27 22:50

หุๆ ก็ไม่ใช่ที่ไหนหรอกคุณพี่ตั้ม บุญรัตน์คลีนิก หล่ะครับหมอบุญถิ่นอ่ะ เขาคงเปลี่ยนชื่อร้านมั๊งครับ เหอะๆ ผมเป็นเพื่อนของ "แอริน เอิ๊ย ไอ่เอิร์ท" อ่ะนะ หุๆ อย่างที่บอกว่าถ้าอีกองค์มาลงบอร์ดคง แตก แหก กระเจิง เหอะๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-28 09:15:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
องค์ลงแบบนี้สิครับดี
เพื่อน ๆ ได้ประโยชน์
ต้นฉบับโพสโดย need เมื่อ 2009-10-27 22:55

เหอะๆ ขอบคุณคร๊าบ องค์คงไม่ลงบ่อยๆ หล่ะครับ แต่เรื่องผลประโยชน์นี่ ยกให้พี่น้องของบอร์ดแห่งนี้เลยครับ การแบ่งปันเป็นสิ่งสำคัญที่ซู๊ดดดดดดด   คริๆ

อ่ะนะครับเหอะๆ  ทำไมบอร์ดนี้  quot ทีเดียวทั้งหมดไม่ได้เนี่ยะ ดูเหมือนปั่นกระทู้ตัวเองอยู่เลยแหะ -*-
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-28 09:18:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่งเคยได้ยินชื่อแฮะ ขอบคุณนะครับที่มาริวิว
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-10-28 01:51

หลังจากที่บอกพี่ตั้มไป ผมว่าคง ออ อ่อ อ้อ อ๊อ อ๋อ กันเป็นแถว หล่ะครับหุๆ ว่าหมอบุญถิ่นนั่นเอง เหอะๆ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับผม อยากให้หายเร็วๆ เหมือนกัน วันอาทิตย์นี้มีมีตติ้งอีกเว็บบอร์ดหนึ่ง ที่ลิโด้ ซะด้วยเหอะๆ จะเอาหนังหน้าเด็กเชียงใหม่(ที่เกิดจากพ่อปราจีน แม่กทม.) ไปให้ชาวเล้าเป็ดยลโฉมกันแหะๆ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-28 16:22:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หง่ะ เพื่อนแอบทักว่า เฮ้ย ดั้งมึงเอียง  เอาซะจิตตก ไปนิดนึงแต่ก็นะมันยังไม่ยุบ ท่องไว้ๆ ว่ามันยังไม่ยุบ รอให้มันยุบก่อนเอียงก็ยังดัดๆ มันได้อยู่อีกอย่างวันที่ 2 หมอนัดดูแผลผ่าตัด ถ้ามีอะไรก็จัดการแก้ไขซะทีเดียวเลย
[quote]สวัสดีครับไผ่เองครับ เป็นนายซุ่มอยู่นาน วันนี้ได้ฤกษ์เปิดตัวดั้งใหม่ของตัวเอง หลังจากคิดดูอยู่นานว่าจ ...
ต้นฉบับโพสโดย kittyboyz เมื่อ 2009-10-27 22:44
อร้ายยยยยเพื่อนกรู จะหล่อแล้วเว้ยยย ดีใจด้วยนะคะ ที่ตัดสนใจทำสักที รอแม่งอยู่นั้นหละ ตัดสินใจก็นานเกิน คิดถึงเพื่อนจังเลยนะคะ แม่บอกว่า ทำจมูกแล้วลงมาหาแม่กรูด้วยคะ แม่อยากเห็นสภาพหน้าอันใหม่ของเพื่อน แอร้ยยยย
ถูกใจให้กิ๊ฟๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 09:08:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลายๆ คน(นอกบอร์ด) บอกว่าหน้าเปลี่ยนไปเลยจากเดิม รูปก่อนๆไม่ค่อยชัด อันนี้เอารูป เดิมๆ ที่ถ่ายหน้าชัดๆให้ดูว่า หว่างตาของผมมันน้อยมากๆ เมื่อเทียบกับหลังจากอัพความสูง มาให้ดูครับ

หลายๆ คน(นอกบอร์ด) บอกว่าหน้าเปลี่ยนไปเลยจากเดิม รูปก่อนๆไม่ค่อยชัด อันนี้เอารูป เดิมๆ ที่ถ่ายหน้าชัดๆให ...
ต้นฉบับโพสโดย kittyboyz เมื่อ 2009-10-30 09:08

สรุป สองรูปนี้ได้ทำหรือยังคะ เพื่อน งง คะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 09:16:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด kittyboyz เมื่อ 2009-10-30 09:17

ไม่ได้ ทำคร๊าบ คุณคนหน้าเด้ง   อยากจะบอกว่า ดูๆแล้ว ทำหรือไม่ืำทำ รูปทรงเหมือนเดิมจริงๆ ที่เพิ่มแค่ตรงความสูงตรงหว่าตาแค่นั้นเอง เลยดูไ่ม่เปลี่ยน แต่คนข้างๆตัว ทุกคนรู้หมดเลยว่าทำ เพราะมันเห็นความต่างด้วยของจริงๆ รูปมันไม่ค่อยชัดหง่ะ
ไม่ได้ ทำคร๊าบ คุณคนหน้าเด้ง   อยากจะบอกว่า ดูๆแล้ว ทำหรือไม่ืำทำ รูปทรงเหมือนเดิมจริงๆ ที่เพิ่มแค่ ...
ต้นฉบับโพสโดย kittyboyz เมื่อ 2009-10-30 09:16

รบกวนเพื่อนถ่ายหน้าตรงด้วยนะคะ แล้วก็ด้านข้างด้วยคะ จะได้ประกอบกับการพิจารณา
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-31 04:30:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด kittyboyz เมื่อ 2009-10-31 05:20

ตามคำขอ ค่ะคุณ ขาาาาา รูปก่อนมีสันจมูก

รูปใหม่ๆ ยังไม่ได้ถ่ายเทียบความแตกต่าง รอไปก่อน ค่ะ {:13_953:}

{:13_954:}

ล่าสุด เช้ามืดวันที่ 31 ต.ค. ตื่นมาเตรียมตัวไปกทม. แวะถ่ายรูปเล่นๆ {:13_935:}

เมื่อเวลาผ่านไป เข้าสู่วันที่ 4-5 ของการถมร่องเหว

อ่ะอีกอัน

อ่ะอีกๆ

ต่อๆ สยองกันอีกหน่อย

พอและ ใครมาเห็นเข้าตอนเข้าๆ มันจะพาลพาให้ ไม่สดใส {:13_943:}
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-31 05:40:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด kittyboyz เมื่อ 2009-10-31 05:42

อยากจะบอกว่า หน้าก็ยังไม่ได้ล้างเล๊ยยย {:13_947:}

ยังมีรอยจ้ำๆ เขียวๆ นิดหน่อยตรงสันดั้ง ระหว่างนี้ ก็ BB ครีม 79 บาทของมิสทีนไปก่อนครับ ช่วยได้อยู่ ตามด้วยแป้งสีเข้มกว่าผิวนิดหน่อย รอยข้ำๆ จางลงได้ + หน้าเนียน มาเชียว   

ตอนที่ทำวันแรกไปเดินห้างข้างๆ บ้านพี่ที่รู้จักกันทักว่า ไปทำอะไรมาหน้าใสขึ้นนะ ตอบเลยตรงๆ มิสทีน BB ครีม 79 บาท หน้าท่านก็เด้งใส ได้อีก จบข่าว    แต่พอไปทำงานทุกคนทักหมดเลยว่า แกไปทำอะไีีรกับหน้าแกมาบอกมาซะดีๆ    ไอ่เราก็เอ่อ มองไม่เห็นเหรอว่าดั้งไม่เหมือนเดิมหน่ะ -*- ทุกคนทักหมดเลย ไม่มีใครไม่ทัก ตอนแรกแอบหวั่นใจว่าจะโดนด่าทอต่างๆนาๆ แต่ผลก็ออกมาว่า "เออ...น่าจะไปทำมาตั้งนานแล้วนะดูเป็นคนขึ้นมาอีกหน่อย"

หุๆ คำตอบทำให้แบบว่า เอองี้ค่อยหายจิตตกหน่อย แต่ว่าดูเป็นคนนี่มันหมายความว่าไงฟะ มะก่อนดูเป็นสัมพเวสี อยู่ข้างๆ เขางั้นรึ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-3 12:11:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
7 วันแล้วคร๊าบบบบบบบบบบ ตรงสันจมูกคงไม่ใช่รอยช้ำแล้วหล่ะ เป็นรอยแดดเผา ซะมากกว่า

ไปและ เอามาฝากให้ดูเป็นเคสตัวอย่าง สำหรับคนหน้ากลมๆ ครับ
อืมมม  มีสันแล้วนี่ครับ  เร็วดีแฮะ  ผมยังไม่มาเลยจนบัดนี้  โดนแขวะตลอด  "มึงทำแล้วเหรอหนิ "  555 แต่ไม่เปงไรทำแล้วก็คือทำเน๊อะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-4 11:00:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด kittyboyz เมื่อ 2009-11-4 11:02
อืมมม  มีสันแล้วนี่ครับ  เร็วดีแฮะ  ผมยังไม่มาเลยจนบัดนี้  โดนแขวะตลอด  "มึงทำแล้วเหรอหนิ "  555 แต่ไม่เปงไรท ...
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2009-11-3 16:07

ใจเย็นๆ ครับ แผลยุบเร็วไม่เท่ากันครับ ไผ่โชคดีที่ได้ยาที่น้องเซฟแนะนำก่อนไปทำหน่ะครับ ยุบเร็ว บวมน้อย ดีมากๆเลยครับ

สังเกตุดีๆ ไอ่รอยตรงสันจมูกเนี่ยะ ตรงที่แบ่งเป็นสองสีนั่นหล่ะ คือร่องรอยของหุบเหวที่งัดขึ้นมาครับ ไอ่เราก็จิตตกว่าช้ำไม่หาย ที่ไหนได้ เป็นความแตกต่างของสีผิวตัวเองตะหาก
เพ่ ยังบวมอยู่เลยอะ หายไวไวนะ
เราก็สนใจฝีมือหมอบุญถิ่นอยู่พอดี  ยังไงก็ขอให้หล่อขึ้นเร็ว ๆ นะคะ
แวะมาเป็นกำลังใจให้ครับผม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้