ดู: 12489|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] จิตตก หลังตัดปีกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เพิ่งไปตัดปีกกับคุณหมอนพรัตน์ เมื่อวันที่9 ที่ผ่านมานี่เอง หลังจากเพิ่งเสริมจมูกกับคุณหมออีกท่านเมื่อวันที่ 30 พย ความจริงอยากทำสองอย่างพร้อมกันเลยตั้งแต่ตอนเสริมทีแรก แต่คุณหมอบอกว่ารอให้ดั้งเข้าที่ก่อนไม่ยอมตัดปีกเลยทีเดียว หลังเสริมจมูกพอใจกับความโด่ง ใครๆก้อบอกสวยธรรมชาติ แต่ใจอยากตัดปีกอีกเพราะมีเวลาไม่นานต้องกลับต่างประเทศสิ้นเดือนนี้  ตัดสินใจลองโทรหาคุณหอมนพรัตน์ พอดีได้คิงวันที่9 มีคนยกเลิกพอดีถ้าไม่ทำคิวยาวไปถึง กพ เลยตัดสินใจทำค่ะ หลังทำตอนนี้จิตตกมากกกกกก  เนื่องจากทรงจมูกดูเปลี่ยนไป ปลายกลมโตเหมือนสิงโตเลย ดูจมูกสั้นลง และสันหายไปจากที่เสริมมาครั้งแรก อยากทราบว่ารูปทรงจะเปลี่ยนไปอีกไหมคะ แล้วตอนที่ตัดปีกมีผลต่อรูปทรงของดั้งที่เพิ่งไปเสริมไหม เช่นการกดกีะแทกขณะทำ มีผลให้รูปทรงเปลี่ยนไป เพราะดั้งที่ไปเสริมมาครั้งแรกยังไม่ได้ตัดไหมเลยด้วยซ้ำค่ะ ตัดวันที่ 14 นี้ รบกวนช่วยให้ความกระจ่างหน่อยนะคะ ตอนนี้จิตตกมากกกกกกเลย คิดว่าไม่ควรตัดปีกเลยเพราะตอนแรกที่เสริมดั้งอย่างเดียวดูดีกว่าเยอะมากอะค่ะ ใครๆ ก้อบอกว่าไม่ต้องตัดแล้วแต่ไม่เชื่ออะ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เป็นกำลังใจให้นะคราบเข้าใจเลยว่าช่วงจิตตกเป็นยังไงอย่าไปคืดมากครบเราตัดสินใจไปแล้วนิครับ ผลอกมาเป็นไงก็ต้องรับให้ได้นะครับ ถ้าไม่ชอบก็หาหมอใหม่ทำได้ครับ ทุกอย่างมีทางออกเสมอครับ
เราว่ามันยังบวมมากกว่าค่ะ แบบมันระบมจากการตัดปีกจมูก

ปลายจมูกมันจะตึงๆ เป่งๆ

แต่จากที่เสริมจมูกก็ยังไม่หายบวมเลยนี่นา

แต่ถ้าตัดปีกจมูกร่วมด้วย ทรงจมูกจะชัดขึ้น คมขึ้นค่ะ

แอบถาม เสริมกับหมออะไรหรอคะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-11 17:21:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ chumchum ตั้งกระทู้

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ ตอนนี้ได้แต่ลุ้นๆๆๆ ภาวนาอย่างเดียวเลยยยยยยย ยุบๆๆๆๆ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-11 17:31:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ เรลดา ตั้งกระทู้

เสริมกับคุณหมอศิริพรชัย คลีนิคอ่อนนุชค่ะ จมูกบวมน้อยมากค่ะหลังเสริมแค่ 3 วันแรกแต่งหน้าออกจากบ้านได้แล้ว ตอนนี้เสริมมาได้ 11 วันแล้วรอตัดไหมวันที่ 14 นี้ ไม่แน่ใจเลยว่าวันตัดไหม แผลที่ปีกคงยังไม่แห้งดีแน่เลยหวังว่าทุกอย่างคงโอเค วันที่ไปตัดปีก เสริมจมูก มาแล้ว 9 วัน มีแค่รอยหลืองเล้กน้อยระหว่างหัว 2 ตาค่ะ ภาวนาขอให้เป็นอย่างที่น้องเรลดาบอกนะคะ เพราะตอนนี้ไม่คุ้นหน้าตัวเองมากเลย บวมๆ เบ่งๆ ยิ้มก้อไม่ได้ ที่สำคัญจมูกมันดูสั้นลงกว่าเดิมอีก และปลายยังบาน ( แปลกๆ )  

น้องเรลดาได้ไปเสริมหรือตัดปีกที่ไหนมาไหมคะ
เสริมกะหมอคมกริชอ่ะค่ะ
ตัดปีกกะหมอภู (รูจมูกแอบเล็กมาก นอยเหมือนกันค่ะ)

เคยตั้งกระทุ้เรื่องตัดปีกเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก้อทำใจได้แล้วค่ะ

แต่จมูกทรงสวยจังเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

รูปโปรไฟล์นั่น Angela baby ค่าาา อยากสวยแบบนั้นค่ะ ไอดอลเลยยย  โพสต์ 2011-12-11 23:24
หายบวมเร็วๆๆน่ะเดี๋ยวก็คงดีเองแหละเพิ่งทำไป  ใจเย็นๆๆน่ะ
เราก็เพิ่งไปทำตัดปีกมากับคุณหมอโอภาสที่เลอแบงค๊อกตอนแรกๆๆก็กังวนเหมือนกันแต่ตอนนี้1เดือนแล้วสวยมากค่ะหน้าเปลี่ยนไปเลยค่ะ    ใจเย็นๆๆน่ะเดี๋ยวก็ผ่านช่วงนี้ไปเองค่ะ  สู้ๆๆๆๆๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-11 19:38:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ เฟลม ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ ได้แต่หวังไว้อย่างนั้นเช่นกันค่ะ พยายามจะไม่เครียดละกันค่ะ แต่อดไม่ได้ชอบส่องกะจกแล้วนอยส์มาก แบบว่าหน้าเปลี่ยนไปในทางที่แย่ลง ตอนนี้แผลที่ปีกบวมค่ะ ปวดด้วย มีน้ำเหลืองกะเลือดซึมออกมาเป็นระยะๆ อยากถามว่าส่วนมากนานไหมคะ กว่าแผลตัดปีกจะแห้งค่ะ
ตอบกระทู้ nontee069 ตั้งกระทู้

3-4 วันกว่าแผลจะแห้ง บางคนอาจนานกว่านั้นนิดหน่อย อยู่ที่การดูแลของเราด้วย
ส่วนของผมก็ตัดปีกมาพร้อมเสริมจมูกเลย แผล 5 วันก็เริ่มแห้งแล้ว
3 วันแรกจะมีเลือดและน้ำเหลืองซึมออกมาแฉะๆ ครับ
ให้เอาคัตตันบัตชุบน้ำเกลือหรือน้ำอุ่นซับที่เลือดออกเบาๆ แต่พยามอย่าให้โดนแผล
และห้ามแผลโดนน้ำอย่างน้อย 7 วันครับ ไม่งั้นแผลจะหายช้า

3-4 วันแรกจมูกแดงบวมเป่งเลย เหมือนจมูกสิงโต แถมบานกว่าเดิมเยอะเลย
ไม่ต้องกังวล อาทิตย์นึงขึ้นไปจะเริ่มยุบและเริ่มเห็นทรงเองแหละเนอะ
5 วันนี้ของผมก็เริ่มยุบแล้วครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-11 20:26:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kenu ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากเลยค่ะ สำหรับคำแนะนำ จากที่เล่ามาอาการเหมือนกันเลย บวมเป็นสิงโต แถมบานกว่าเก่า ฮ่าๆ จะดูแลรักษาอย่างดี ไม่ให้เปียกค่ะ จะได้แห้งและยุบและเห็นรูปทรงเร็วๆ ตอนนี้กำลังใจดีขึ้นมากค่ะ ขอบคุณนะคะ ถามอีกนิดนึง ได้ยินมาว่าใช้ เบนตาดีนชุบคัทตัลบัทแต้มก้อได้ใช่ไหมคะ

ได้คำตอบเกี่ยวกับเบนตาดีนแล้วค่ะ ตามไปอ่านรีวิวอีกอัน ขอบคุณมากนะคะ :)  โพสต์ 2011-12-11 20:36
ตอบกระทู้ nontee069 ตั้งกระทู้

ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ ผมก็ใช้ทีนึง
แต่พอแต้มดูแล้วสีมันแดงๆ น่ากัว มันทำให้ดูเหมือนเลือดหรือรอยช้ำ
ทำให้คิดไปเองอ่ะครับ (แต่จริงๆ ไม่ได้เป็นไร) ทำให้ยิ่งกังวล ก็เลยไม่ได้ใช้แล้วครับ

โอเคค่ะ นึกภาพออกเลย ฮ่าๆ  โพสต์ 2011-12-11 20:42
แล้วพอแผลเริ่มแห้ง มันจะคันๆ แล้วเริ่มตกเสก็ด ห้ามเกาห้ามแกะนะครับ
ถ้าคันมากเอาคัตตันบัทลูบเบาๆ

ค่าาาา ขอบคุณมากๆๆ เลยรออยากให้แห้งเร็วๆแล้วค่ะนี่ :)  โพสต์ 2011-12-11 20:43
แล้วสงสัยว่าเพิ่งเสริมจมูกไม่กี่วัน แล้วไปตัดปีกเลย สามารถทำได้ด้วยเหรอครับ
หมอที่ทำเค้าแนะนำว่ายังไงบ้าง
เอาใจช่วยด้วยคนน่ะค่ะ...

ขอบคุณนะคะ อยากผ่านช่วงนี้ไปเร็วๆจัง ภาวนาให้ทรงยุบสวยด้วยอะค่ะ  โพสต์ 2011-12-11 22:05
เอาใจช่วยด้วยครับ จันทร์หน้าพี่ก็จะขึ้นเขียงทำจมูก+ตัดปีกแล้วเหมือนกันครับ  

ถ้าจมูกบานไม่มาก ลองเสริมอย่างเดียวก่อนดีกว่า เพราะมันจะหุบลงอีก  โพสต์ 2011-12-11 22:49
ขอบคุณค่ะ เอาใจช่วยพี่ด้วยเหมือนกันค่ะ สู้ๆนะคะ ทำที่ไหนเหรอคะ  โพสต์ 2011-12-11 22:06
สงสัยค่ะ..ว่าเราควรจะเสริมจมูกพร้อมกับตัดปีกจมูกเลยจะดีไหม

เพราะตัดปีกโอกาสมีแผลเป็นมากกว่าเสริมอย่างเดียว  โพสต์ 2011-12-11 22:50
ถ้าจมูกบานไม่มาก ลองเสริมอย่างเดียวก่อนดีกว่า เพราะมันจะหุบลงอีก  โพสต์ 2011-12-11 22:50
เราว่าจริงๆแล้วทำพร้อมกันเลยดีกว่าค่ะ เจ็บทีเดียว พักฟื้นที่เดียวนะ  โพสต์ 2011-12-11 22:07
มีใครพอแนะนำได้..ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ
ตอบกระทู้ mami_nid ตั้งกระทู้

ได้ค่ะ แบบบางคนอยากเจ็บทีเดียว บวมครั้งเดียวเลย

แต่ส่วนมากจะเสริมก่อนจ้ะ ถ้าพอใจ ไม่ตัดก้อได้

แต่ตัดหลังเสริม 9 วันแบบนี้ก้อน่าจะโอเคใช่ไหมคะ แฮะๆ  โพสต์ 2011-12-11 22:16
การศัลยกรรมเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนอะครับ คือ ถ้า 50/50 ว่าจะสวยขึ้นหรือจะแย่ลง ไม่ควรทำอย่างแรงเลย
จขกท.ปีกจมูกบาน รูกว้างอยู่แล้วหรือป่าวครับ    บางทีเราก็ต้องเชื่อคำพูดของคนอื่นเขาบ้างเนอะว่าถ้าไม่ตัดมันจะดีกว่า ตัดปีกเนี่ย ตัดไปแล้วเอาคืนไมได้นะครับรูจมูกเล็กแล้วเล็กเลย ขยายไม่ได้
อาจจะเป็นเพราะ จขกท.บวมอยู่ด้วยมั้งครับ ภาวนาเอาใจช่วยให้สวยกว่าเดิมนะครับ

นี่ก็ถือเป็นบทเรียนแล้วกันครับว่าทำอะไรอย่าใจร้อน เหรียญมี 2 ด้านครับ ผมก็เป็นคนนึงที่เคยเสียใจมาแล้วกับความใจร้อน ทุกคนอยากสวยอยากหล่อจนลืมคิดถึงเรื่องในอนาคตเลย พอทำกันมาแล้วรับไมได้ก็จิตตกทุกคน ผมเข้าใจความรู้สึก จขกท. เลยนะ

แล้วตัดปีกมันทำให้จมูกสั้นลง มันเกี่ยวกันหรอครับ จขกท.คิดมาก หรือ รู้สึกไปเองรึป่าว ตัดปีกมันจะทำให้ สันจมูก มันสั้นลงได้ยังไง ผมยังไม่เห็นความเกี่ยวกันเลย หรือยังไงผมอาจจะไม่รู้อธิบายหน่อยนะครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-11 22:14:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kenu ตั้งกระทู้

ถามแล้วหมอบอกว่า ทำได้ เพราะปกติก้อเสริมกับตัดปีกได้พร้อมกัน แต่ส่วนตัวก้อเป็นกังวลเหมือนกันว่าตอนตัดมันจะไปกระแทก หรือโดนซิลิโคนเลื่อนไหม อะค่ะตอนนี้ก้อเลยจิตตกอย่างที่บอกว่ารู้สึกมันไม่ดด่งเหมือนตอนเสริมใหม่ๆอะค่ะ มีความเห็นกันว่าไงบ้างอะคะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-11 22:28:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ natchanonn ตั้งกระทู้

ใช่เลยค่ะ เพราะความใจร้อนอย่างว่าจริงๆ ปีกบานและรูจมูกไม่เท่ากันค่ะ คุณหมอเลยแนะนำว่าจะตัดปีกเก็บพับให้หุบเข้ามา และปรับรูจมูกให้เท่ากัน หลังออกจากห้องผ่าดูกระจกแล้วตกใจมาก ปลายมันบวมๆ เหมือนสันที่เสริมไว้มันหายไปเลย ดูกลมๆ แลดูสั้นๆ อะค่ะ

อาจจะเป็นได้ ที่ยังบวมอยู่ไม่เข้าที่ แต่ดูแล้วยังไงก้อแปลกๆอยู่ดีอะค่ะ ไม่คุ้นเลยหน้าเปลี่ยนไป ตอนเสริมมาครั้งแรกออกมาจากห้องผ่าดูกระจกแล้วยังมีแววสวยเห็นอยู่หลังยุบ ( 3 วันยุบสวยโด่ง )
แต่นี่ตัดมาสองวันแล้วยังแปลกๆหน้าตัวเองอยู่เลยค่ะ คิดอยู่แต่ว่าไม่น่าเลย

ยังไงต้องลองรอเวลายุบอย่างที่หลายๆคนบอก อาจจะเข้าที่ดูดีขึ้นค่ะ จะพายามเข้าใจว่าแผลตัดปีกมันบวมและมีผลให้ยังไม่ได้มีรูปทรงที่สวยงาม ยังไงขอบคุณมากเลยนะคะ ได้แต่ภาวนาค่ะตอนนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-11 22:49

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-11 22:47

ตัดปีก ผมไม่ได้จะพูดให้ จขกท. นอยส์ นะครับ ตัดปีกร้อยละ 80% รูมันจะไม่เท่ากันอยู่แล้วครับ

ซึ่งก็ไมได้ผิดปกติแต่อย่างใดนะ เพราะ หลายๆ คนที่ไม่ได้ทำจมูกรูจมูกเขาก็ไม่เท่ากัน

ผมเป็นคนที่รูจมูกเท่ากัน ตัดปีกมาแล้วไม่เท่ากันครับ แต่ก็ไมได้น่าเกลียดอะไร เคยกลับไปให้หมอดูเหมอืนกันเพราะความตกใจ คือ ผมตัดปีกอย่างเดวไม่ได้เสริมครับเพราะโด่งอยู่แล้ว หมอเขาก็บอกว่าไม่แปลกหรอกที่รูจมูกจะไม่เท่ากันหมอทุกท่านแหละไม่สามารถกำหนดองศาได้เท่ากันขนาดนั้น
ทำได้แต่เพียงว่าให้มันคล้ายใกล้เคียงกันมากที่สุด ที่สำคัญหมอบอกว่า ไม่มีแผลเป็น แผลสวย รูจมูกไมได้เล็กจนเกินไปหรือทำให้จมูกดีฟีบ แล้วจมูกไมได้ โย้เย้ หมายถึงว่าปีกจมูกอยู่สูงข้างต่ำข้าง ออกมาก็ถือว่าโอเคแล้ว

จขกท. มีรีวิวไหมครับ รูปโปรไฟล์ใช่ จขกท.รึป่าว

ใช่ค่ะตอนนี้ดูยังไงรูจมูกก้อยังไม่เท่ากัน 100% ดูแลแผลปีกอยู่ค่ะตอนนี้  โพสต์ 2011-12-11 23:27
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-11 23:23:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ natchanonn ตั้งกระทู้

อะะะ ม่าช่ายค่าา รูปโปรไฟล์นั่น Angela baby เลยนะคะนั่นนนน ไอดอลเลยค่าาา ยังไงจะทำรีวิวให้ดูเร็วๆนี้นะคะ
บานมากพอสมควรครับ ที่อยากทำเพราะปีกจมูกบานนี่แหละครับ ดั้งน่ะมีอยู่แล้วครับ ไม่ได้แม๊บ

แต่มันบานๆ แนวๆโน้สสสสส ดุดมมมมมมมมมมม เซ็งเป็ดดีแท้ เป็นสิ่งที่ไม่ชอบที่สุดในร่างกายครับ

ฮ่าๆ ยังไม่สายไปค่ะ เอาใจช่วยด้วยคนค่ะ  โพสต์ 2011-12-12 10:14
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้