ดู: 13724|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากสักคิ้วถาวร

[คัดลอกลิงก์]
มีที่ไหนแนะนำบ้างมั้ยคะ  คือว่าไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย  ใครเคยทำแล้วขอดูรูปหน่อยได้มั้ยคะ
จะดีหรอคับ - -*
ไม่หนับหนุนเน้อ
แนะนำว่าควรสักคิ้ว 3 มิติดีกว่านะครับ

ถ้าหากสักคิ้วถาวรแล้วจะลบทีหลังมันลำบากอ่ะครับ
เพื่อนซี สักคิ้ว แบบสามมิติมาคับ

มองแล้วเหมือนคิวจิง เพราะสักให้เป็นเส้นๆ เหมือนคิ้วจิง

ไม่เหมือนสมัยก่อนที่สักเป็นแถบเรย

ราคา 5000 บาท  6 เดือนเพื่อนบอกว่ามันอาจจะจางบ้างอ่ะคับ

ส่วนสถานที่ ซีลืม เด๋วถามมาอัพเดทให้อีกทีคับ
เพื่อนซี สักคิ้ว แบบสามมิติมาคับ

มองแล้วเหมือนคิวจิง เพราะสักให้เป็นเส้นๆ เหมือนคิ้วจิง

ไม่เหมือนสมัย ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-10-27 20:42

ใช่ครับ สักคิ้ว 3 มิติจะดูสวยกว่าสักคิ้วเเบบถาวรมากๆ
แต่มีข้อจำกัดคือจะอยู่ได้ประมาณ 3-5 ปีเท่านั้น และจะค่อยๆจางไปเรื่อยๆอ่ะครับ
สถานที่ลอง Search ดูใน Google ก็ได้ครับ ที่ดังๆมีอยู่ไม่กี่ที่ครับ
(ขอย้ำว่าขึ้นอยู่กับประสบการณ์ของเจ้าของร้านแต่ละท่านด้วยนะครับ :) )
ใช่ครับ สักคิ้ว 3 มิติจะดูสวยกว่าสักคิ้วเเบบถาวรมากๆ
แต่มีข้อจำกัดคือจะอยู่ได้ประมาณ 3-5 ปีเท่านั้น และจ ...
ต้นฉบับโพสโดย Jedi เมื่อ 2009-10-27 20:53

แต่ก็ดีกว่าถาวรแล้วเขียวเป็นปื้น ๆ นะอันนี้น่ากลัว
ช่ายค่ะ สักถาวร

นานไปเหมือนจะเป็นสีเขียวๆ อ่ะ

ไม่สวย
เพื่อนปอไปสักมาค่ะ...

แต่ก้อไม่เหมือนสักนะ...มันคล้ายๆกับเขียนคิ้วอ่ะค่ะ(ขึ้นอยู่กับว่าเราจะเลือกสีอะไร)

เค้ามีให้เลือกหลายสีนะ..ตอนแรกเค้าจะวาดคิ้วเราก่อน...แล้วให้เลือกสี

แต่พอสักเส็ดก้อจะเป็นสะเก็ดอ่ะค่ะ..ประมาณ 5-7 วันก้อจะหลุด

ไม่รู้สิคะ...ปอว่ามันก้อสวยนะ..ไม่ต้องนั่งวาดคิ้วด้วย

ของเพื่อนปออ่ะ...สักคิ้วสั้นไปก้อเลยต้องเติมหางคิ้วตลอด..เพราะถ้าไม่เติมหน้าตหล่อนจะดุมากเลย

แต่ข้อเสียก้อมีนะ..คือหน้าตาจะแก่กว่าเดิมอ่า...คิดดูดีๆละกาน..เพราะสักแล้วจะลบลำบากมากกกกก
สักคิ้วถาวร นานไปจะออกเขียวๆ ตลกอ่ะ
เดี๋ยวนี้เค้ามีปลูกคิ้ว ถาวร ด้วยเซลล์จากเส้นผมของเราเอง นะคร้าบ   เคย search ในgoogle
  รร.วิภาวดี อะ  ยันฮีก็น่าจะมีนะ
  เห็นเค้าบอกกันว่าถึงเราจะตัดหรือกันออกมานก็จะขึ้น เหมือนคิ้วจิงๆๆ
เราก็ทำจ้า  เค้าเรียกสไลด์คิ้ว  ที่จัสโก้ รัชดา ทำถูก 1,200 - 1,500  เอง   เราเป็นคนไม่มีคิ้วเลย  หน้าจืดมาก ๆๆ   ทำมา 2 ปีแล้ว ก็ยังไม่ลบนะ  แต่มันจะจาง ๆ  ถ้าต้องการเข้ม  ก็ต้องเติมหน่อย    ที่อื่น   ทำแพงกว่านี้  แต่วิธีทำเหมือนกัน  เพราะเราเคยพาหลานไปทำ ที่ ๆ เค้าประกาศตามหนังสือน่ะ แพง! เวอร์   ถ้าสนใจเดี๋ยวจะให้เบอร์ไปนะ

แสดงความคิดเห็น

จริงหรอทำไมถูกจังอะ ฝากเบอให้หน่อยนะ อยากถามหน่อยคัรบบ พอดี คิ้วเข้ม  โพสต์ 2011-6-28 00:58
คิ้วถาวรที่มันออกสีเขียวเมื่อเวลานานไปเพราะว่าทางร้านใช้น้ำยาที่สักตัวอ่ะค่ะถ้าสักสีดำนานไปจะออกเป็นสีเขียวน่าเกลียดค่ะ
แต่ถ้าไปตามร้านที่ดูน่าเชื่อถืออย่าง เมโกะ เขาจะใช้สีหรือหมึกที่ใช้ในการสักคิ้วโดยเฉพาะค่ะเมื่อสมัยก่อนนี้นิยมมากเขาเลยใช้น้ำยาที่ใช้สักตัวมาสักให้ลูกค้าเพราะมีราคาที่ถูกกว่าค่ะ

ส่วนทุกวันนี้มีให้เลือกทำแบบสามมิติด้วยค่ะแล้วอย่าทำสีดำเป็นดีที่สุดค่ะเพราะจะดูไม่เป็นธรรมชาติ ควรทำสีน้ำตางเข้มหรือน้ำตาลแดงค่ะถ้าสักแล้วเวลาผ่านไป3-4ปีเราสามารถสักซ้ำได้ค่ะเพราะสีอาจจะจางได้ค่ะ

ปล.ส่วนสีที่ใช้สักคิ้วโดยตรงเวลาไม่พอใจอยากลบจะลบออกง่ายกว่าสีที่เขาใช้สักตามตัวค่ะ
หวังว่าคงจะพอเป็นประโยชน์ได้นะคะ จากประสบการณ์ของตัวเองค่ะเลยอยากแนะนำ
เราสักมา6ปีแล้วมีแต่คนทักว่าสวยธรรมชาติเราสักแบบร้านเสริมสวยทั่วไปแต่เราเคยไปสักปากที่พระราม2ถูกมา599เองสักปากก้อสวยนะสงสัยจะถูกกับเข็มลองเสริชหาในเน็ตนะดีมากถูกมากแต่คิวยาวเราจำไม่ได้ว่าชื่ออะไร
แนะนำให้สักคิ้ว 3 มิติค่ะ
ชื่อร้าน The beauty arts ค่ะ ก็มีอีกสาขานึง อยู่ที่ เมือทองธานี  เราแวะไปดูทั้ง 2 ที่ ก่อนตัดสินใจทำ
(เราแวะไปดูตั้งหลายครั้ง  ดูตอนเค้าทำด้วย ) อ.หญิง เค้าก็ใจดีค่ะ
ตอนแรกโทรไปถามกับ พนง. ว่าช่างคนไหนทำสวย  เค้าก็ตอบว่า อ. หญิง ทำคนเดียว ถ้าจะทำต้องนัดคิวค่ะ
แวะไปดูก่อนนะค๊ะ  แล้วค่อยตัดสินใจ
เบอร์โทรที่ร้าน  02- 951-9159 081 625-9795 081 346-4328

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

วิธีการทำ  ตอนแรกเค้าจะทายาชาให้ก่อนค่ะ  เวลาทำก็จะไม่เจ็บ เค้าจะวาดรูปคิ้วให้เราดูก่อน
มีการวัดคิ้วก่อนด้วย ไม่ได้วาดเลยเหมือนที่เคยเห็น เสร็จแล้วก็วาดตามรูปคิ้วเดิม เส้นคิ้วเราเองแบบไหน
เค้าก็วาดแบบนั้น วาดเป็นเส้น ๆ  เหมือนกับเส้นคิ้วเลย (ไม่ได้วาดเหมือนที่เราเขียนคิ้วเอง)
ถ้าเราพอใจเค้าก็จะสักตามนั้น   
เอาเป็นว่าเข้าไปดูก่อนแล้วค่อยตัดสินใจดีกว่า  จะได้มั่นใจค่ะ  
ลืมบอกราคาค่ะ  5,000 บาท
[b]ที่จริงแล้วตัวเองก็มัคิ้วหนาอยู่นะ จะสักทำไมค่ะ (   แต่เค้วสักอ่ะ ) เพราะไมมีขนคิ้วเล้ย
จำเป็นต้องสักเพื่อควมสวยงาม คุคุคุ
ถ้าอยากสักจริงต้องบอกช่างว่า ( เอาสีน้ำตาลแดงนะคะ ) นานๆไปจะได้ไม่เขียวอ่ะคะ จะเอารูปให้ดุค่ะ สักที่ร้านคุณไก่ ที่พัทยาค่ะ สักมา 5 ปีแล้วค่ะ ราคา 1200 บาทค่ะ ตอนนี้น่าจะเพิ่มแย้วอ่ะ
โหย๋ ก็ เปง อีก คน 1  ที่ คิ้ว บาง มาก

อ่าน แล้ว น่า สน ใจ มั๊ก ๆ

เข้า มา เก็บ ข้อ มูล คะ
แวะมาดูเหมือนกานค่ะ แหะๆๆ
หาข้อมูลอยู่พอดี  สักคิ้วสามมิติ  สนใจ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ของพี่ก็สักคิ้วเหมือนกันตอนแรกเป็นคนไม่มีขนคิ้วเลย แล้วก็เขียนคิ้วไม่เป็นด้วย เลยตัดสินใจไปสักคิ้ว ตอนนี้ไม่ต้องไปทำอะไรกับคิ้วเลย แล้วก็ไม่เขียนคิ้วเพิ่มด้วย แต่ถ้าไปสักต้องบอกว่าเอาสีนน้ำตาลแดงนะค่ะ ของพี่สัก 2 รอบค่ะ เข้าไปดูในกระทู้ก็ได้นะค่ะ
เวลาจะออกจากบ้านไปไหนไม่ต้องมาเสียเวลาในการเขียนคิ้ว แล้วต้องเลือกร้านที่ดีๆ ที่มีชื่อเสียงในด้านนี้ด้วยนะค่ะ
ร้านนี้เขาเปิดมาหลายปีแล้ว ช่างสักเก่งมากๆ

อ่ะนี่จ๊ะตะเอง รายละเอียด สนใจโทรศัพท์ไปสอบถามได้เลย

ชื่อร ...
ต้นฉบับโพสโดย RCA เมื่อ 2009-12-17 15:30

ตามอาแจ้มา...โห อาแจ้นี่เรื่องสวยๆๆงามๆๆ กูรูเหมือนกานน๊ะเนี่ย
ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้วเรา กลับบ้านคราวนี้ ท่าทางนู๋จะเกินง..อิอิ อยากทำทุกอย่าง ฮ่าๆๆๆๆ
มาหาข้อมูลเหมือนกันจ้า เด๋วตัดสินใจไปทำร้านไหนแล้วจะมาบอกต่อนะ
ใช่  เคยอ่านจากในหนังสือสัก 3 มิติสวยดี  เหมือนเป็นเส้นคิ้วจริงๆเลย   อยากจะทำเหมือนกันอ่ะ  กำลังคิดๆอยู่  ทำดีไม๊อ่ะคะ
ตอนนี้เราอยากจะสักคิ้วสามมิติมากเลยคะ แต่ละสถานที่ก็มีราคาแพงมากๆ
ยังไงเรารบกวนขอเบอร์โทรสถานที่สักคิ้วสามมิติหรือลายเส้นด้วยนะคะขอบคุณคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้