ดู: 2664|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใช้กระดูกหลังหูทำหยดน้ำ...แต่ทำไมทำเสดไม่เห็นมีหยดน้ำเลย ใครพอรู้บ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำจมูกมาอะ...หมอบอกว่า ถ้าอยากให้สวยต้องใช้กระดูกหลังหูทำ  พอทำแล้วปรากฏว่า หยดน้ำไม่มากเลย แทบไม่มีมั้ง  ทำไงดีอะ  มีคนบอกว่า วันที่สิบขึ้นไปหลังจากทำถึงจะเหนหยดน้ำเหรอคะ  ตอนนี้นอยด์มากเลย  ไม่มั่นใจแล้วด้วยอะค่ะ...เสียเงินตั้งเยอะนะ  ทำที่ยันฮีอะ
สิ้นปีนี้ว่าจะไปทำหยดน้ำที่ยันฮีเหมือนกันเลยอ่ะ ขอดูรูปหลังทำได้มั้ยค่ะ
อัพรูปด้วยจ้า
รอมันยุบก่อนสิค่ะ อย่าเพิ่งใจร้อน เด๋วก้อสวยแล้วค่ะ สู้ๆนะค่ะ
จริงๆ ถ้าใช้กระดูกหลังหู ทำหยดน้ำ ต้องเห็นตั้งแต่ทำเสดแล้วนะครับ แต่ต้องขึ้นกับพื้นฐานเดิมด้วย

ว่าเป็นคนมีหยดน้ำอยู่แล้วหรือป่าว แต่อาจจะต้องรอยุบก่อนครับ
ของผมแรกๆก็มีแบบว่าไม่สั้นไม่ยาวไป ตอนนี้ผ่านมา5 เดือนแล้วว ยาวขึ้นจากวันแรกอยู่น่ะครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-9 06:06:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย shitae เมื่อ 2011-12-8 21:20
ของผมแรกๆก็มีแบบว่าไม่สั้นไม่ยาวไป ตอนนี้ผ่านมา5 เด ...

อยากเห็นรูปอะค่ะ..
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-9 06:07:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย natchanonn เมื่อ 2011-12-8 20:24
จริงๆ ถ้าใช้กระดูกหลังหู ทำหยดน้ำ ต้องเห็นตั้งแต่ทำ ...

มีน้อยนะ...พื้นฐานจมูกสั้น  ตอนเน้ยังไม่ยุบเลย พึ่งได้สี่วัน
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-9 06:08:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย patrawadee เมื่อ 2011-12-8 17:46
อัพรูปด้วยจ้า

เด๋วหนูรอหายดีก่อนจะอัพนะคะ
คงต้องใช้เวลาอ่ะค่ะ ตอนนี้อาจจะยังบวมอยู่ พี่เคยอ่านเจอเคสของคนไปเสริมกับหมอฉันทัสแบบกระดูกหูต่อปลายบางคนว่าสิบวันขึ้น ของอีกคนก็ว่าเป็นเดือน ของเพื่อนพี่เค้าก็ไปเสริมกับหมอฉันทัสเหมือนกันใช้เวลาเป็นเดือนเลยค่ะ เพราะเพื่อนพี่เค้าจมูกสั้นมากๆ ประกอบกับอาทิตย์แรกยังบวมเยอะมากๆ เพราะเสริมแบบโอเพ่น เป็นกำลังใจให้ยุบบวมเร็ว หยดน้ำมาไวๆ นะคะ (ลืมบอกไปว่าเพื่อนพี่เค้าทำมา 60000 บาทได้หยดน้ำมานิดเดียวเอง ทั้งที่ใช้กระดูกหู+กระดูกอ่อนในจมูก)
ใจเย็นๆๆค่ะ ทำกะหมอกิตติชับใช่ไหมค่ะ ตอนนี้มันยังบวมอยู่ค่ะเลยอาจจะยังไม่เหน รอยุบก่อนค่ะ
เราก็ทำกะหมอกิตติชัยค่ะ ของเราเปนคนจมูกสั้น ไม่มีหยดน้ำเลย ทำออกมายังเหนหยดน้ำเลยค่ะ
ยังไงก็สู้ๆๆนะคะ อย่าเพิ่งนอยเลย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-10 00:43:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย auza เมื่อ 2011-12-9 19:36
ใจเย็นๆๆค่ะ ทำกะหมอกิตติชับใช่ไหมค่ะ ตอนนี้มันยังบว ...

เค้าก็สั้นนะ  ตามรูปโปรไฟล์เลย...แต่ว่า..เพื่อนหลายคนบอกว่าไม่เหนมีหยดน้ำเลย...คือเราเสียเงิยเพิ่มเพื่อให้เหนหยดน้ำอะค่ะ...ฮือๆๆๆ   กลัวมาก  นี่เข้าวันที่สี่  ใช่หน้ายังบวมมาก  บางคนก็บอกว่าถ้าทำหยดน้ำ มันต้องเห็นตั้งแต่แรกทำสิ  เค้าเลยนอยมากๆเลยอะ  ตอนเน้เหมือนคนจมูกหมูเลย  แง่ๆ  กำลังคิดหาที่แก้แล้วด้วยค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-10 00:47:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย macy11 เมื่อ 2011-12-9 15:43
คงต้องใช้เวลาอ่ะค่ะ ตอนนี้อาจจะยังบวมอยู่ พี่เคยอ่า ...

ใช่อะพี่....หนูจะเสียใจมากเลยนะ ถ้าแบบว่าเพิ่มเงินแล้ว ไม่ได้หยดน้ำ  แต่จะกลายเป็นจมูกหมูอะค่ะ  ตอนนี้หน้าหนูบวมนะ  แต่ตรงตาก็เริ่มหยุบแล้ว  แตะระหว่างตากำลังเริ่มเห็นสันค่ะ  ลุ้นหยดน้ำมากๆ  เพราะหนูเป็นคนจมูกสั้น  หนูพลาดเองหรือเปล่าไม่เอาแบบให้คุณหมอดู  เห้อ  ............. ก็มั่นใจเหนหลายคนบอกว่าคุณหมอถนัดสไตล์เกาหลี...หนูเลยมั่นใจ  ตอนคุยกะหมอ  หมอก็บอกนะคะว่าจมูกเราสั้นหน่อยๆนะ แล้วก็วาดรูปให้ดู ถ้าไม่ใช้กระดูกหลังหูก็ได้อยู่แค่นี้ แต่ใช้กระดูกหลังหูก็จะได้ลงมาอีกเป็นหยดน้ำพร้อมชี้รูปให้ดู หนูก็อื้มมมตกลง  เพื่อนหลายคนมาดูหลายคนบอกเสียดายเงิน  แต่หนูก็ยังแอบหวังอยู่ในใจอะค่ะ ต้องมีหยดน้ำสิ ในเมื่อเราเพิ่มเงินเพื่อจะทำหยดน้ำแล้วนะ  ......
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้