ดู: 6581|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นมาได้ 1 เดือนหากออกมาไม่เป็นที่พอใจ แก้ได้ไหม

[คัดลอกลิงก์]
ทำตา 2 ชั้นมาได้ 1 เดือน  พยายามรอแล้วรอยพับไม่เท่ากันและหมอกรีดตาไปแค่ครึ่งเดียวทำให้รอยพับไม่บรรจบที่ปลายตา
ขอคำแนะนำด้วยนะคะว่าหลังทำมา 1 เดือนสามารถแก้ไขได้หรือไม่
ช่วยตอบด้วยนะคะ ต้องการคำแนะนำที่สุด
น่าจะรอซัก 2 เดือนน่ะครับทำตาที่ไหนมาครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 23:04:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอใช้ชื่อย่อนะคะ หมอ น. โรงพยาบาลแถวลาดพร้าว 101 ทำตาแบบออกมาเหมือนไม่ได้ตั้งใจที่จะทำให้รู้สึกว่าการที่เราจะแก้ไขข้อบกพร่องของเรา มันจะต้องดีกว่าเดิม แต่ไม่ใช่หมอให้เหตผลว่า ก็ตาเราไม่เท่ากันอยู่แล้ว
อ้าวแล้วจะไปทำตาให้เท่ากันเพื่อ...........
ไม่อยากอธิบายมาก ตามรูป ทุกอย่างพิมพ์ออกมาโดยไม่คิจะดิสเครดิตใครแต่เป็นสิ่งที่ทำมาแล้วอยากแชร์ อยากได้คำแนะนำที่เพิ่มขึ้นและที่สำคัญ อยากให้เป็นข้อคิดนึงที่จะตัดสินใจที่จะเลือกหมอที่จะเอามีด เข็ม และอื่นๆมาผ่า ตัด เฉือน เย็บเรา การที่เราได้แชร์กับหลายๆคน เป็นข้อคิดและตัดสินใจที่ดี อย่่างเราตัดสินใจเลย เร็วเกินไป ใจร้อนเกินไป หลังจากดูรายการหนึ่งหลังจากที่ออกรายการและติดตามเวปนี้อยู่แล้วทำให้ตัดสินใจทำกับหมอท่านนี้ แต่..... ผิดหวังอย่างแรงมาก

รอให้ยุบเต็มที่ก่อนดีกว่าค่ะสัก6เดือน แล้วค่อยแก้
1 เดือนยังเร็วไปนะคะ รอดูก่อนดีกว่าค่ะ อย่างน้อย ๆ ก็ต้อง 3 เดือนค่ะ
แค่เดือนเดียวเอง หมอไม่ได้เหรอคะว่าอาการหลังทำจะเป็นยังไง เราคิดว่าหมอต้องบอกนะ คือการทำตาช่วงบวม1ถึง3เดือน และกล้ามเนื้อปรับตัวตั้งช่วงที่จนถึงปีหนึ่งถึงสองปี อาการแบบมันเป็นไปได้ที่ตาสองข้างช้ำและบวมไม่เท่ากันคะ อีกอย่างหมอต้องย้ำก่อนจะที่จะทำด้วยนะ อันนี้เป็นประสบการณ์ที่ทำตาเหมือนกันแต่ไม่ใช่ที่คุณทำมานะคะ
เดี๋ยวมันจะถึงหางเองคาฟ ถ้ากรีดให้ถึงหางก่อน ตีนกาจะขึ้นนะคาฟ
  หมอนพรัตน์หรอครับ
ใจเย็นๆก่อนนะคะ
เราก็เพิ่งทำเหมือนกัน ลักษณะอาการคล้ายๆกันเลย
ของเรามีแผลเป็นนูนด้วย
>_<
ของเรากรีดแบบแผลเล็กก็ไม่ถึงหางตานะคะ แต่ผ่านไปซักสองเดือนหนังตามันก็ยุบลงมาพับเองอ่ะค่ะ ชั้นเล็กกว่าทำเสร็จใหม่ๆ
คุณ widchu ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ  เราเพิ่งไปทำกับคุณหมอ น.เหมือนกัน ตอนนี้ได้ 5 วันแล้ว ทำตากับจมูกพร้อมกัน  ตอนนี้หน้าบวมสุดๆ ตาก็บวม แถมแก้มบวมห้อยมาถึงคางเลย ตอนที่ตัดสินใจทำกับคุณหมอเพราะดูรายการ w ตอนแรกคิดว่าจะทำแต่จมูกก่อนแต่พอไปคุยกับหมอและพยาบาลแนะนำให้ทำพร้อมกัน  ตอนนี้เลยเครียดมาก
ใจเย็นๆนะค่ะ เดือนเดียวเอง ตาต้องประมาณสามเดือนค่ะหรือหกเดือนไปแล้วค่ะ บางทีมันบวม อาการบวมแต่ละข้างก็ไม่เท่ากันค่ะ สู้ๆค่ะเป็นกำลังใจให้นะค่ะ เข้าใจความรุ้สึกเลยอ่ะ ผ่านมันไปให้ได้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้