ดู: 2321|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เลยเวลานัดตัดไหมมาเกือบเดือน เป็นอะไรไหมค๊ะ

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำจมูกมาวันที่ 18 พย. มาค่ะ แล้วคุณหมอนัดตัดไหมวันที่ 28 พย.
แต่ว่ากลับไปต่างจังหวัดมาหลายวัน จนถึงวันนี้มันก็เลยจากวันนัดมา 8 วันแล้ว
วันนี้ 6 ธค. กะว่าจะไปตัดไหมกับคุณหมอ แต่!! คุณหมอไม่อยู่ ไปต่างประเทศกว่าจะกลับก็อาทิตย์หน้า T T
แล้วเราลองคำนวนเลยมาประมาณ 16 วัน  (ถ้านับจากวันทำก็ 26 วัน ) แล้วค่ะ  

จะเป็นอะไรไหมค๊ะ กลัวว่าแผลจะแห้งไปแล้วทำให้ไหมแกะยากมันเกี่ยวกันไหมค๊ะ  
แต่โทรไปสอบถามพยาบาลที่คลีนิค เค้าบอกว่าไม่เป็นไรค่ะเลยได้ (พยาบาลทำเสียงดุใส่ ก็เรากลัวนิ่ค่ะ ไหนๆเจ็บตัวทั้งทีแล้วขอให้ผลออกมาดีๆ )
ให้รู้ช่วยบอกทีนะค๊ะ เรากลัวมากเลย ไม่รู้มันจะเป็นผลกระทบต่อกระตัดทีหลังหรือเปล่า   
ไม่มีไหมละลายเหรอค่ะ..เราว่าจะไปเสริมกับหมอเหมือนกันต้องไปตัดไหมอีกเหรอเนี่ย...
แล้วแต่บางที่ค่ะ ที่ที่เราไปเสริมใช้ไหมละลายนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ใช้ไหมละลายโชคดีไปค่ะ ต้องต้องไปตัดไหมอีก  โพสต์ 2011-12-6 22:40
ตัดที่ไหนก็ได้ค่ะ โรงพยาบาลใกล้ๆๆก็ได้เค้ารับตัดอยู่แล้ว นานไปมันติดเจ็บที่สุด ตอนตัดไหม
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 22:38:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nichawarin เมื่อ 2011-12-6 16:33
ไม่มีไหมละลายเหรอค่ะ..เราว่าจะไปเสริมกับหมอเหมือนกั ...

ตอนแรกก็คิดว่าหมอจะใช้ไหมละลายให้  แต่พอมาอ่านหมอเขียนมีนัดตัดไหม
เลย งง  อยู่เหมือนกันค่ะ ว่าทำไม่ใช้ไหมละลายไหมเหมือนที่อื่นๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 22:40:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nunew_za เมื่อ 2011-12-6 17:18
ตัดที่ไหนก็ได้ค่ะ โรงพยาบาลใกล้ๆๆก็ได้เค้ารับตัดอย ...

ว๊ากกก เริ่มกลัวแล้วพุ้งนี้ต้องรีบไปตัดแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะค๊ะ
ทำที่ไหนคะ..รีวิวให้ดูหน่อยได้ไหม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้