ดู: 1753|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ทำจมูกมา2เดือนจะดัดฟันได้มั้ยค่ะ ผู้รู้ช่วยตอบทีน่ะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากจัดฟันมากอ่ะค่ะ บางคนก้อบอกจัดได้ไม่เกี่ยวกันบางคนก้อบอกจะทำให้จมูกทะลเลยอยากถามพี่ๆว่าทำจมูกมาจัดฟันได้มั้ยอ่ะค่ะ
ไม่มีปันหาค่ะ  เพราะมันไม่เกี่ยวกันค่ะ  เราเคยถามทั้งหมอที่ทำจมูก  และหมอทำฟันค่ะ  ตัวเราแก้มา 2 ครั้งทั้งๆที่ดัดฟันอยู่  ก้อไม่มีปันหาค่ะ  สบายไจได้  อิอิ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 00:30:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร้าา เพราะมีบางคนบอกเราว่าทำจมูกแล้วมาดัดฟันมันจะทำให้จมูกเบี้ยวหรือทะลุอ่ะค่ะ
ไม่มีผลแบบนั้นค่ะ แต่ระหว่างเปลี่ยนยางหรือเครื่องมือ คุณหมออาจจะกระแทกจมูกเราได้นะคะ แต่บอกให้คุณหมอระวังก็น่าจะได้ค่ะ

แต่ทำจมูกแล้วมาจัดฟัน ถ้าโคงหน้าเปลี่ยนสุดท้ายก็ต้องมาแก้จมูกนะคะ -0-!! แบบว่าเราก็เป็นนะ เคยเห็นหลายๆคนเคยบอกไว้เหมือนกัน
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 17:17:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องทำจมูกใหม่เลยเหรอ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 17:18:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันเบี้ยวเหรอค่ะ
ป่าวจ้า โครงหน้าเปลี่ยน แล้วจมูกไม่รับกับรูปหน้าค่ะ
อย่างกรณีของเรา จากตอนแรก(ผอมแต่)หน้ากลม >>กลายเป็นหน้าตอบ มีโหนกแก้ม คางยาว รูปหน้ายาว(ถอน4ซี่หน้าลงเยอะค่ะ)
มองจากด้านข้าง กลายเป็นสันจมูกโด่งไป คางยื่นและยาวขึ้นาจมูกดูสั้นไปเลย
ก่อนจัดฟันคือจมูกรับกับรูปหน้าค่ะ ก็ว่าจะทำใหม่ตอนจัดฟันเสร็จค่ะ ใจจริงอยากแก้ๆปลายปีนี้
แต่ฟันยังไม่เข้าดี กลัวโครงหน้าเปลี่ยนได้อีก แล้วต้องมาแก้ใหม่
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-7 20:33:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อคร้า ขอบคุณมากน่ะค่ะ ที่มาให้ข้อมูล  ^ ^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้