ดู: 1809|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] อยากทำปากบาง แต่มีปัญหาเป็นแผลเป็นง่าย

[คัดลอกลิงก์]
พอดีอยากทำปากบางค่ะ แต่ตัวเองเป็นคนที่เป็นแผลแร้วเป็นรอยแผลเป็นง่าย กลัวว่าถ้าไปทำแร้วแผลที่ปากจะเป็นแผลเป็นค่ะ ใครเป็นเหมือนเค้าบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะว่าทำได้มั้ย
ง่าไม่รู้อ่าาาา อยากรู้เหมือนกัน ว่าทำปาก มันจะเป็นแผลเป้นได้ก้วยหรอ
เราเป็นอ่ะ ทำมาได้สองปีกว่าเเล้วเป็นลอยกรีด ถ้าเราไม่พยายามหุบปากไว้ดูรู้เลยเเหละ ว่าไปทำมาเเล้วปากจะลอกมากๆเลยนะ คนอื่นทำมาอาจจะไม่เป็นก็ได้จร้า เพราะตอนเราทำมาเดินออกมาข้ามถนนพ้นคลินิคไปไม่กี่ก้าว เผละ!เเม่เจ้าเเผลปริไปสามสี่เข็ม เเถมตอนตัดไหมเเผลก็ยังไม่ติดกันดี ผิวหนังที่ปากมันก็ยังไม่สมานกันใช่ป่ะ เราเย็บเเบบไหมปกติอ่ะ ซึ่งมันก็ต้องลอกหนังปากออกมาหมดเลยใช่ป่ะ ด้วยความที่แผลปริเเล้วผิวหนังยังไม่สมานดีด้วย พยาบาลลอกปรี๊ด ปรากฎว่าเลือดไหลเเหะๆ กลับบ้านมาคิดว่าปากจะสวยเเล้ว บวมใหญ่กว่าเดิมตอนที่ยังไม่เอาออกอีก เเต่พอซักพักไปมันก็จะเริ่มยุบจ้า เเต่เเผลเป็นเราเห็นเลยเเหละ เป็นเส้นๆยาวๆเหมือนรอยมีดกรีด
เออ..ฝากถามนิดส์นึงจ้าที่มันเป็นแผลเป็นคันยิบๆไม่หายนี่เกี่ยวกะเครื่องมือหรืออุปกรณ์การเเพทย์ไม่ค่อนสะอาดด้วยป่ะคะหรือว่าเป็นเพราะผิวเราเอง เพราะที่คลินิคที่เราไปทำแอบไม่ค่อยสะอาดเท่าไรอ่ะ
ถ้าจะทำยังไงเลือกที่ดีๆไปเลยนะคะ อย่าเห็นเเก่ราคาถูกกว่านิดหน่อยเดี๋ยวเป็นไรมามันจะไม่คุ้มนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้