ดู: 2251|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากทำจมูกจัง แต่เป็นภูมิแพ้ นอยซ์มากเลยตอนนี้ เฺฮ้อ..!

[คัดลอกลิงก์]
] อยากทำจมูกมาก แต่เป็นภูมิแพ้อะ มีใครเป็นภูมิแพ้แล้วไปทำจมูกบ้าง ช่วยบอกวิธีดูแลตัวตัวเองหลังทำจมูกหน่อยจิ่ เิิฮ้อ..! นอยซ์ สุดๆ  
เป็นเหมือนกันนะคะ แต่คุณหมอบอกว่าทำได้คะ
เราก็เป็นภูมิแพ้( อากาศ ) นะ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยนะ เพียงแต่รอแก้จมูกอยู่ แต่ยังไม่มีเวลาเลย
เป็นภูมิแพ้อากาศก้ทำได้หรอ?
เราก็เป็นภูมิแพ้แบบว่าเยอะด้วยทุกวันต้องล้างจมูกด้วยน้ำเกลือ ตอนแรกก็กังวลเหมือนกันนะแต่ปรึกษาหมอท่านก็บอกว่าทำได้ก็เลยตัดสินใจทำ สรุปว่าไม่เป็นไรปกติดีทั้งที่วันแรกทำแล้วกลับมาบ้านได้กลิ่นฉุนจากเครื่องปรุงมาม่าที่น้องกำลังต้มอยู่ ทั้งจามทั้งอัดเชยน้ำมูกไหลเอาละวาจมูกฉันจะเปงไรป่าวเนี่ยเอาเป็นว่าวันนี้ทำมาเป็นวันที่ 5 และทุกอย่างปกติดีแถมแผลแห้งไวด้วยแต่เราก็กินน้ำมะพร้าว วิตามินซี และก็ซิ้งเสริมด้วยค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-18 23:57:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อ ..หรอๆ ขอบคุณๆ มากที่มาช่วยแชร์ ค่อยโอขึ้นมาหน่อย ^^
เราก็เปนอ่ะ แต่ก่อนทำเรากินยาตลอดไม่ให้มีน้ำมูก แต่พอหลังจากทำกลับมา อากาศเย็นลง เรามีน้ำมูกตลอดเลย แต่ก็ไม่มีผลกระทบอะไรนะ ทุกวันนี้ก็ปกติดี
เราก็เปนอ่ะ แต่ก่อนทำเรากินยาตลอดไม่ให้มีน้ำมูก แต่พอหลังจากทำกลับมา อากาศเย็นลง เรามีน้ำมูกตลอดเลย แต่ก็ไม่มีผลกระทบอะไรนะ ทุกวันนี้ก็ปกติดี
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-22 00:20:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อื้มๆ ขอบคุณน๊า ช่วยได้มากๆเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้