ดู: 5770|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เกี่ยวกับการเสริมจมูกที่คลีนิคหมอเฉลิม

[คัดลอกลิงก์]
คือได้คิวมาแล้ว จองตั้งแต่ยังไม่ศึกษาอะไรมาก ประมาณจองคิวไว้ก่อน ไม่ทำก็ยกเลิกได้ แต่อยากสอบถามขั้นตอนเพื่อตัดสินใจครั้งสุดท้ายครับ ขอแยกเป็นข้อๆนะครับ

1. คือทราบว่าหมอเฉลิมไม่ให้เข้าปรึกษา คือปรึกษาวก่อนเสริมเลย แบบนี้ถ้าเราเข้าไปคุยแล้วเราไม่โอเคร ไม่สามารถทำได้เท่าที่เราพอใจ เราจะยกเลิกได้ไหม  เพราะว่าทราบว่าต้องจ่ายเงินทั้งหมด ก่อนที่จะเข้าพบและผ่าตัด
2. ควรเอารุปไปเอง หรือว่าเลือกรุปจากคลีนิค หรือให้คุณหมอแนะนำ หรือแนวทางไหนดีครับ
3. หลังผ่าตัดจะมียาอะไรให้บ้าง เราควรหายาหรืออาหารอะไรทานเพิ่มบ้างครับ
4. หลังผ่าตัดจะห้ามล้างหน้า สระผม อาบน้ำกี่วัน แปรงฟันได้ปกติไหม  ประมาณกี่วันถึงสามารถออกไปไหนมาไหนได้แบบไม่บวมมาก (คือมีเวลาประมาร 8 วันจะพอไหมครับ)
5. มีรับประกันไหมครับ เบี้ยว ทุลุ หรือเกิดปัญหา

ทราบว่าบางข้ออาจจะมีคนถามเยอะแล้ว หรือกระทุ้เก่ามีมากแล้ว  แต่อยากขอความช่วยเหลือหน่อยครับ อย่างน้อยคนที่มีข้อสงสัยเหมือนๆกับผมมาอ่านเจอกระทู้ใหม่ๆ ก็จะเป็นประโยชน์
ขอบคุณ ผลบุญส่งให้จมูกสวยทุกคนนะครับบบบบบบบบบบบ คริคริ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 20:25:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ   ใครมีอะไรเพิ่มเติมได้เลยนะครับ  เชื่อว่ามีเพื่อนๆที่ยังไม่รุุ้ จะมาอ่านอีกหลายคนแน่นอน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 20:28:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย dunggy เมื่อ 2011-12-5 17:27
ตอบจากคนมัประสบการณ์นะคับ
1.อันนี้ก็สามารถยกเลิกได้ ...

ข้อ 1 นี่คือจ่ายก่อนและคุย ถ้าไม่พอใจก็คืนเงินได้ใช่ไหมครับ

แล้วจะมีค่าเสียเวลาไหม  และถ้าบางคนจ่ายเป็นบัตรเครดิตล่ะครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 20:19:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย dunggy เมื่อ 2011-12-6 18:56
ตอบกระทู้ febus ตั้งกระทู้

ถ้าจองไว้แล้ว สอบถามราคาได้ ...

ได้ราคา ณ ตอนจองอ่ะนครับ

แต่ที่ผมสงสัยคือเรื่องที่ว่าจ่ายเงินก่อนปรึกษา แล้วถ้าเราปรึกษาแล้วเปลี่ยนใจไม่ทำนี่ จะคืนเงินยังไง

แสดงความคิดเห็น

ผมเลยงง ว่าถ้าปรึกษาแล้วไม่ทำ จะคืนเงินยังไง  โพสต์ 2011-12-6 22:43
คือก่อนที่จอง หรือจองแล้วก็ไม่ให้ปรึกษาอ่ะ ให้ปรึกษาก่อนผ่าทีเดียว  โพสต์ 2011-12-6 22:43
คงเป็นการปรึกษาเรื่องการเลือกแบบแล้วละ่คัรบ  โพสต์ 2011-12-6 21:09
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้