ดู: 5751|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เกี่ยวกับการเสริมจมูกที่คลีนิคหมอเฉลิม

[คัดลอกลิงก์]
คือได้คิวมาแล้ว จองตั้งแต่ยังไม่ศึกษาอะไรมาก ประมาณจองคิวไว้ก่อน ไม่ทำก็ยกเลิกได้ แต่อยากสอบถามขั้นตอนเพื่อตัดสินใจครั้งสุดท้ายครับ ขอแยกเป็นข้อๆนะครับ

1. คือทราบว่าหมอเฉลิมไม่ให้เข้าปรึกษา คือปรึกษาวก่อนเสริมเลย แบบนี้ถ้าเราเข้าไปคุยแล้วเราไม่โอเคร ไม่สามารถทำได้เท่าที่เราพอใจ เราจะยกเลิกได้ไหม  เพราะว่าทราบว่าต้องจ่ายเงินทั้งหมด ก่อนที่จะเข้าพบและผ่าตัด
2. ควรเอารุปไปเอง หรือว่าเลือกรุปจากคลีนิค หรือให้คุณหมอแนะนำ หรือแนวทางไหนดีครับ
3. หลังผ่าตัดจะมียาอะไรให้บ้าง เราควรหายาหรืออาหารอะไรทานเพิ่มบ้างครับ
4. หลังผ่าตัดจะห้ามล้างหน้า สระผม อาบน้ำกี่วัน แปรงฟันได้ปกติไหม  ประมาณกี่วันถึงสามารถออกไปไหนมาไหนได้แบบไม่บวมมาก (คือมีเวลาประมาร 8 วันจะพอไหมครับ)
5. มีรับประกันไหมครับ เบี้ยว ทุลุ หรือเกิดปัญหา

ทราบว่าบางข้ออาจจะมีคนถามเยอะแล้ว หรือกระทุ้เก่ามีมากแล้ว  แต่อยากขอความช่วยเหลือหน่อยครับ อย่างน้อยคนที่มีข้อสงสัยเหมือนๆกับผมมาอ่านเจอกระทู้ใหม่ๆ ก็จะเป็นประโยชน์
ขอบคุณ ผลบุญส่งให้จมูกสวยทุกคนนะครับบบบบบบบบบบบ คริคริ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย koaluck เมื่อ 2011-12-5 01:26

เอารูปทรงจมูกที่เราชอบไป คุณหมอจะให้คำแนะนำว่าเหมาะไม่เหมาะเอง
ยาจะมียาแก้อักเสบและลดบวมไม่ต้องหาเพิ่มก็ได้คะ
เรื่องวิธีการหลังทำจมูกหมอเค้าจะให้เองคะ แปรงฝันละอาบน้ำทุกวันได้
แต่ล้างหน้านี้ไม่แน่ใจประมาน5วันนะคะ ส่วนผมไปสระที่ร้านก็ได้
ทำในให้สบายคะ ขอให้ทำออกมาแล้วสวยๆนะคะ:3

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2011-12-5 20:15
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-5 01:53

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-5 01:52

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-5 01:45

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-5 01:40

เจ้าเก่าคนเดิม มาถามอีกแล้ว

ตอบข้อ 4 อะ ครับ

8วันหายมั้ย! ขึ้นอยู่กับว่า ระบบน้ำเหลืองในร่างกายคุณดีแค่ไหน+มีวิธีหรือเทคนิคทำให้หายเร็วเป็นพิเศษหรือป่าว+หมอมือหนักเบามากแค่ไหน
3อย่างนี้คือ องค์ประกอบ

8วัน ยุบไปบ้างแล้วครับ แต่ยังบวมยัง ไม่ถึงกับเป็นเหมือนปกติตอนก่อนเสริม ถ้าระบบน้ำเหลืองไม่ดีมีรอยช้ำ เขียวม่วงดำ มาทุกสีแน่

ถ้าร่างกายปกติ บางคนเขาก็ 5-9 วัน หายเหลือง บางคนร่างกายดีมาก+หมอมือเบามาก ก็บวมแค่3วัน ทั้งนี้ความช้ำเขียวม่วงดำเนี่ย
อยู่ที่ความมือหนักเบาของหมอ

สรุป 7วันครบอาทิตนึงตัดไหม มีเวลาพักฟื้น 8 วันมันก็ยังบวมอยู่แหละครับแต่ประกอบด้วย องค์ประกอบดังกล่าวข้างต้นด้วย
ส่วนจะออกไปไหนมาไหนได้มั้ย ขึ้นอยู่ที่ตัวคุณบางคนไม่แคร์สื่อไม่อาย ทำมาเสดไปเดินห้างต่อก็มี ไปเที่ยวทั้งๆที่ไหมยังติดอยู่ที่จมูกก็มี

แต่ทางที่ดี ควรมีเวลาพักฟื้นสัก 2 อาทิตครับ จะดีมาก

-----------------------------------------------------------------------------------------

ล้างหน้าแปรงฟันอาบน้ำได้มั้ย!

ล้างหน้าไม่ได้แน่นอน ทางที่ดีไม่ควรล้างหน้า1อาทิตย์ จนกว่าจะตัดไหมละ หมายถึงหน้าห้ามโดนน้ำ แต่อาจซื้อ Cetaphil สะกดถูกหรือป่าวไม่รู้ หรือโทนเนอร์ มาเช็ดๆ ทำความสะอาดความมันได้

อาบน้ำได้ ระวังแผล

สระผม เอ่อ จากประสบการณ์โดยตรงมันทรมานมาก ผมไมได้สระแค่3วันก็คัน ยิ๊กๆ แล้ว เพราะปกติสระผมทุกวัน เวลาทำแล้วสระผมไมได้ทรมานโคตขอบอก ผมต้องนอนให้แม่สระผมให้อะ เพราะไม่กล้าออกไปสระที่ร้าน อาย ขาย ขี้หน้าเขา หน้าบวมเหมือน อวตารขี้เกียจตอบคำถามคนที่จะถาม+สายตาคนที่จะมองมากมาย

สรุป ก่อนจะทำควรไปตัดผมให้สั้นๆ ก่อนจะดีมากหรือโกนสกินเฮดไปเลยหมดปัญหา ไม่งั้นทรมานแน่

ข้อเตือน! ไม่ได้จะดิสเครดิตหมอเฉลิมนะครับ
แต่ จุดเริ่มต้นของหมอเฉลิมเลยที่ดังเนี่ย คือ มีพี่คนนึงชื่อพี่โอเปิ้ลไปทำเป็น ออริจินอล สมัยหมอยังไม่ดัง พี่เขาเล่าว่าสมัยตอนนั้นเขาไปคลินิคไม่มีใครสักคน เงียบมากจนได้ยินเสียงลมหายใจตัวเอง แต่หลังจากพี่เขาทำแล้วหมอทำดีพี่เขาเอามาลงรีวิวในนี้ คนก็ชอบใจแห่กันไปทำโดยเฉพาะผู้ชาย จึงได้ขึ้นชื่อว่าหมอเฉลิมต้องจมูกผู้ชาย! ซึ่งจริงๆแล้ว หลังๆ มันกลายเป็นค่านิยมมากกว่า คนที่ทำแล้วดีก็เยอะ คนที่ทำแล้วเบี้ยวบ้าง ปัญหาต่างๆกับหมอก็มีบ้าง ไปค้นรีวิวเก่าๆ ดูดิ เคสที่ทำดีก็เอามาลงกันเยอะ แต่เคสที่ทำพลาดใครเขาจะเอามาลงให้เจ็บช้ำน้ำใจจริงมั้ย!(อาจจะมีแต่น้อย) โดยส่วนตัวก็มีคนแนะนำผมให้ไปหมอเฉลิมหลายคนจนผมเกือบจองคิวไปแล้ว ผเอิญได้คุยกับพี่ท่านนึงที่อยู่ในเวปนี้มานานกว่า 5 ปี เขาจึงบอกผมว่า............

จบการบรรยาย

บอกว่า................ หลังไมค์ได้ไหมคะ  โพสต์ 2011-12-12 22:33
ขอรายละเอียดหน่อยครับ เพราะผมก็จองคิวไว้เดือนเมษาปีหน้าครับ อยากรู้  โพสต์ 2011-12-10 15:15
หลังไมค์ด้วยครับ  โพสต์ 2011-12-5 20:21
หลังไมค์ด้วยค่ะ ขอความกรุณาด้วยนะคะ  โพสต์ 2011-12-5 09:39
อยากรู้ข้อความใน....เช่นกันค่ะ
บอกว่าอะไรคับ ขอหลังไมค์ด้วยคับ ขอบคุณคับ
มีน้ำเกลือให้ล้างแผลด้วยค่ะ พารา แก้อักเสบ ลดบวม ผ้าก๊อส
และสามารถไปปรึกษาหมอก่อนได้ค่ะ ถ้าโอเคแล้วค่อยนัดจองคิวค่ะ
ตอบจากคนมัประสบการณ์นะคับ
1.อันนี้ก็สามารถยกเลิกได้คับ ถ้าเราไม่พอใจ หรือหมอไม่เสริมให้ หมอเป็นคนน่ารักคับ วินๆกันอยู่แล้ว ท่านมีจรรยาบรรสูงคับ
2.เพื่อเป็นแนวทางควรเอารูปไปเอง ให้หมอท่านวิเคราะห์จากความต้องการของเรา และของคุณหมอว่าจะทำให้เหมือนมากน้อยขนาดใหน เนื้อน้อยอยากเอาโด่งมากๆหมอก็คงทำไม่ได้ โด่งของหมอกับของเราอาจไม่เหมือนกันก็ได้คับ
3.คลินิค จะให้ยา และบอกรายละเอียดทุกอย่าง ในการดูแลหลังผ่าตัด ถ้าเสริมคงเป็นใบบัวบกอัดเม็ด หรือน้ำมะพร้าว ช่วยลดบวมได้
4.ประมาณ 5 วัน ถึงล้างหน้า สระผมได้ แปรงฟันก็แปรงได้ปกติคับ เพราะของผมไม่ปวดอะไรมากหมอท่านมือเบา บางทีบวมยังสวยเลยไม่อยากให้ยุบด้วยซ้ำ เวลาแปดวันเพียงพอแล้วคับ
5.คลินิคมีรับประกันการเบี้ยวครับ ถ้าหมอท่านสรุปว่าเบี้ยวท่านก็จะแก้ให้ฟรี ตอนนั้นเบี้ยวนิดเดียวถ้าไม่สังเกตุก้ไม่รู้หมอสรุปว่าเบี้ยวหมอนัดวันแก้ให้เลยคับ

ขอบคุณมากครับ ครบถ้วนเลย น่ารักมาก  โพสต์ 2011-12-5 20:23
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tor_play เมื่อ 2011-12-5 18:13

ตอบกระทู้ natchanonn ตั้งกระทู้

บอกว่าอะไรอยากรู้เหมือนกัน แน่จริงบอกชื่อคนที่บอกมาเลยครับ แล้วเขาพูดว่าอย่างไรมั้ง การกล่าวหาลอยๆแบบนี้ มันทำให้คนอื่นๆไม่สบายใจนะ(ตัวผมนี้แหละ) เพราะผมจองคิวไว้แล้ว.

ผมว่ามีกรณีพอใจไม่พอใจ มันมีทุกหมอแหละ หมอทุกหมอมีคนมาชมและด่าแน่นอน  โพสต์ 2011-12-5 20:24
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 20:25:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ   ใครมีอะไรเพิ่มเติมได้เลยนะครับ  เชื่อว่ามีเพื่อนๆที่ยังไม่รุุ้ จะมาอ่านอีกหลายคนแน่นอน
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 20:28:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dunggy เมื่อ 2011-12-5 17:27
ตอบจากคนมัประสบการณ์นะคับ
1.อันนี้ก็สามารถยกเลิกได้ ...

ข้อ 1 นี่คือจ่ายก่อนและคุย ถ้าไม่พอใจก็คืนเงินได้ใช่ไหมครับ

แล้วจะมีค่าเสียเวลาไหม  และถ้าบางคนจ่ายเป็นบัตรเครดิตล่ะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-5 21:30

ตอบกระทู้ tor_play ตั้งกระทู้

คือ ผมจะพอใจบอกหรือไม่บอกมันเป็นสิทธของผม ok นะ ผมไมได้กล่าวหาใครไปอ่านดีๆ

คุณจะจองหรืออะไรเรื่องของคุณดิ เกี่ยวอะไรกับผม ผมไมได้ไปห้ามคุณซะหน่อย ok นะ

แล้วความผิดพลาดมีได้ทุกหมอ หมอไม่ใช่เทวดา!!

ใจร่มๆกันค๊าบบบบบบบ  โพสต์ 2011-12-6 20:20
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tor_play เมื่อ 2011-12-6 08:12

ok สิทธิของคุณ oK จบ ok นะ
ตอบกระทู้ febus ตั้งกระทู้

ถ้าจองไว้แล้ว สอบถามราคาได้กับพี่แดงที่เป็นผู้ช่วยหมอละครับ ว่าในวันนั้นเราต้องจ่ายเท่าใหร่ เพราะราคาจะขึ้นทุกปี เรื่องราคาจะเป็นไปตามที่หมอกำหนด ผมจองทำตาไว้ปีที่แล้วหมื่นสอง แต่เดี๋ยวนี้ขึ้นเป็นหมื่นห้าแล้ว ผมก็ต้องจ่ายหมื่นห้า แต่ผมก็ไม่ได้ซีเรียดครับ เพราะฝีมือท่านดี ก็ถือว่าเป็นค่าวิชาและประสบการณ์ที่เพิ่มขึ้นของหมอ ไม่มีค่าเสียเวลาแต่อย่างใด และจ่ายเป็นเงินสดเท่านั้นนะคับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 20:19:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dunggy เมื่อ 2011-12-6 18:56
ตอบกระทู้ febus ตั้งกระทู้

ถ้าจองไว้แล้ว สอบถามราคาได้ ...

ได้ราคา ณ ตอนจองอ่ะนครับ

แต่ที่ผมสงสัยคือเรื่องที่ว่าจ่ายเงินก่อนปรึกษา แล้วถ้าเราปรึกษาแล้วเปลี่ยนใจไม่ทำนี่ จะคืนเงินยังไง

ผมเลยงง ว่าถ้าปรึกษาแล้วไม่ทำ จะคืนเงินยังไง  โพสต์ 2011-12-6 22:43
คือก่อนที่จอง หรือจองแล้วก็ไม่ให้ปรึกษาอ่ะ ให้ปรึกษาก่อนผ่าทีเดียว  โพสต์ 2011-12-6 22:43
คงเป็นการปรึกษาเรื่องการเลือกแบบแล้วละ่คัรบ  โพสต์ 2011-12-6 21:09
ผมคิดว่ามันขึ้นอยู่กับเคสของแต่ละคนนะครับ บางคนที่ไม่สามารถทำได้จริงๆก็คงจะคืนเงินให้  สำหรับเรื่องผลลัพธ์หลังเสริม ฝีมือหมอก็เป็นเพียงส่วนหนึ่งที่จะทำออกมาดีหรือไม่ดี ซึ่งพื้นฐานของแต่ละคนก็เป็นส่วนหนึ่งที่สำคัญเหมือนกันนะคับ(  ผมกำลังจะไปทำวันเสาร์นี้แล้ว ยังไงจะมาเล่าทุกอย่างให้ทุกคนฟังนะคับ)

รอนะครับ อย่าลืมมาเล่าให้ฟังมั้งนะครับ  โพสต์ 2011-12-8 21:34
เอิ่ม ....ไปเนี่ย คนอยากรู้เยอะมาก PM มาถามผมหลังไมค์หลายคนแล้ว มันไมได้เลวร้ายอะไรหรอกครับ

บอกตรงนี้เลยก็ได้ว่า เขาบอกว่า เว็ปนี้หน้าม้าหมอเฉลิม เยอะแค่นั้นเลย ครับ! คห.ส่วนตัวนะ
แล้วมีหมออะไรทำสวยบ้างละคับ
แล้วมีหมอคนใหนทำสวยจิงๆๆบ้างละคับ
เราได้คิวหมอเฉลิม21กุมพา55นี้เอง

ถ้ารุปที่ดิสเป็นรุปนาย ผมว่าโด่งแล้วนะ สวยด้วย  โพสต์ 2011-12-25 09:25
ตอบกระทู้ akru ตั้งกระทู้

ไม่โด่งเท่าไรเลยคับ
อยากได้โด่งกว่านี้ไห้รับกับปลายๆมันดูใหญ่ๆๆงะ
ตอบกระทู้ akru ตั้งกระทู้

ไม่โด่งเท่าไรเลยคับ
อยากได้โด่งกว่านี้ไห้รับกับปลายๆมันดูใหญ่ๆๆงะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้