ดู: 5778|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เกี่ยวกับการเสริมจมูกที่คลีนิคหมอเฉลิม

[คัดลอกลิงก์]
คือได้คิวมาแล้ว จองตั้งแต่ยังไม่ศึกษาอะไรมาก ประมาณจองคิวไว้ก่อน ไม่ทำก็ยกเลิกได้ แต่อยากสอบถามขั้นตอนเพื่อตัดสินใจครั้งสุดท้ายครับ ขอแยกเป็นข้อๆนะครับ

1. คือทราบว่าหมอเฉลิมไม่ให้เข้าปรึกษา คือปรึกษาวก่อนเสริมเลย แบบนี้ถ้าเราเข้าไปคุยแล้วเราไม่โอเคร ไม่สามารถทำได้เท่าที่เราพอใจ เราจะยกเลิกได้ไหม  เพราะว่าทราบว่าต้องจ่ายเงินทั้งหมด ก่อนที่จะเข้าพบและผ่าตัด
2. ควรเอารุปไปเอง หรือว่าเลือกรุปจากคลีนิค หรือให้คุณหมอแนะนำ หรือแนวทางไหนดีครับ
3. หลังผ่าตัดจะมียาอะไรให้บ้าง เราควรหายาหรืออาหารอะไรทานเพิ่มบ้างครับ
4. หลังผ่าตัดจะห้ามล้างหน้า สระผม อาบน้ำกี่วัน แปรงฟันได้ปกติไหม  ประมาณกี่วันถึงสามารถออกไปไหนมาไหนได้แบบไม่บวมมาก (คือมีเวลาประมาร 8 วันจะพอไหมครับ)
5. มีรับประกันไหมครับ เบี้ยว ทุลุ หรือเกิดปัญหา

ทราบว่าบางข้ออาจจะมีคนถามเยอะแล้ว หรือกระทุ้เก่ามีมากแล้ว  แต่อยากขอความช่วยเหลือหน่อยครับ อย่างน้อยคนที่มีข้อสงสัยเหมือนๆกับผมมาอ่านเจอกระทู้ใหม่ๆ ก็จะเป็นประโยชน์
ขอบคุณ ผลบุญส่งให้จมูกสวยทุกคนนะครับบบบบบบบบบบบ คริคริ
ตอบกระทู้ akru ตั้งกระทู้

ไม่โด่งเท่าไรเลยคับ
อยากได้โด่งกว่านี้ไห้รับกับปลายๆมันดูใหญ่ๆๆงะ
ตอบกระทู้ akru ตั้งกระทู้

ไม่โด่งเท่าไรเลยคับ
อยากได้โด่งกว่านี้ไห้รับกับปลายๆมันดูใหญ่ๆๆงะ
แล้วมีหมอคนใหนทำสวยจิงๆๆบ้างละคับ
เราได้คิวหมอเฉลิม21กุมพา55นี้เอง

แสดงความคิดเห็น

ถ้ารุปที่ดิสเป็นรุปนาย ผมว่าโด่งแล้วนะ สวยด้วย  โพสต์ 2011-12-25 09:25
แล้วมีหมออะไรทำสวยบ้างละคับ
เอิ่ม ....ไปเนี่ย คนอยากรู้เยอะมาก PM มาถามผมหลังไมค์หลายคนแล้ว มันไมได้เลวร้ายอะไรหรอกครับ

บอกตรงนี้เลยก็ได้ว่า เขาบอกว่า เว็ปนี้หน้าม้าหมอเฉลิม เยอะแค่นั้นเลย ครับ! คห.ส่วนตัวนะ
ผมคิดว่ามันขึ้นอยู่กับเคสของแต่ละคนนะครับ บางคนที่ไม่สามารถทำได้จริงๆก็คงจะคืนเงินให้  สำหรับเรื่องผลลัพธ์หลังเสริม ฝีมือหมอก็เป็นเพียงส่วนหนึ่งที่จะทำออกมาดีหรือไม่ดี ซึ่งพื้นฐานของแต่ละคนก็เป็นส่วนหนึ่งที่สำคัญเหมือนกันนะคับ(  ผมกำลังจะไปทำวันเสาร์นี้แล้ว ยังไงจะมาเล่าทุกอย่างให้ทุกคนฟังนะคับ)

รอนะครับ อย่าลืมมาเล่าให้ฟังมั้งนะครับ  โพสต์ 2011-12-8 21:34
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 20:19:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dunggy เมื่อ 2011-12-6 18:56
ตอบกระทู้ febus ตั้งกระทู้

ถ้าจองไว้แล้ว สอบถามราคาได้ ...

ได้ราคา ณ ตอนจองอ่ะนครับ

แต่ที่ผมสงสัยคือเรื่องที่ว่าจ่ายเงินก่อนปรึกษา แล้วถ้าเราปรึกษาแล้วเปลี่ยนใจไม่ทำนี่ จะคืนเงินยังไง

ผมเลยงง ว่าถ้าปรึกษาแล้วไม่ทำ จะคืนเงินยังไง  โพสต์ 2011-12-6 22:43
คือก่อนที่จอง หรือจองแล้วก็ไม่ให้ปรึกษาอ่ะ ให้ปรึกษาก่อนผ่าทีเดียว  โพสต์ 2011-12-6 22:43
คงเป็นการปรึกษาเรื่องการเลือกแบบแล้วละ่คัรบ  โพสต์ 2011-12-6 21:09
ตอบกระทู้ febus ตั้งกระทู้

ถ้าจองไว้แล้ว สอบถามราคาได้กับพี่แดงที่เป็นผู้ช่วยหมอละครับ ว่าในวันนั้นเราต้องจ่ายเท่าใหร่ เพราะราคาจะขึ้นทุกปี เรื่องราคาจะเป็นไปตามที่หมอกำหนด ผมจองทำตาไว้ปีที่แล้วหมื่นสอง แต่เดี๋ยวนี้ขึ้นเป็นหมื่นห้าแล้ว ผมก็ต้องจ่ายหมื่นห้า แต่ผมก็ไม่ได้ซีเรียดครับ เพราะฝีมือท่านดี ก็ถือว่าเป็นค่าวิชาและประสบการณ์ที่เพิ่มขึ้นของหมอ ไม่มีค่าเสียเวลาแต่อย่างใด และจ่ายเป็นเงินสดเท่านั้นนะคับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tor_play เมื่อ 2011-12-6 08:12

ok สิทธิของคุณ oK จบ ok นะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-5 21:30

ตอบกระทู้ tor_play ตั้งกระทู้

คือ ผมจะพอใจบอกหรือไม่บอกมันเป็นสิทธของผม ok นะ ผมไมได้กล่าวหาใครไปอ่านดีๆ

คุณจะจองหรืออะไรเรื่องของคุณดิ เกี่ยวอะไรกับผม ผมไมได้ไปห้ามคุณซะหน่อย ok นะ

แล้วความผิดพลาดมีได้ทุกหมอ หมอไม่ใช่เทวดา!!

ใจร่มๆกันค๊าบบบบบบบ  โพสต์ 2011-12-6 20:20
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 20:28:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dunggy เมื่อ 2011-12-5 17:27
ตอบจากคนมัประสบการณ์นะคับ
1.อันนี้ก็สามารถยกเลิกได้ ...

ข้อ 1 นี่คือจ่ายก่อนและคุย ถ้าไม่พอใจก็คืนเงินได้ใช่ไหมครับ

แล้วจะมีค่าเสียเวลาไหม  และถ้าบางคนจ่ายเป็นบัตรเครดิตล่ะครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-5 20:25:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ   ใครมีอะไรเพิ่มเติมได้เลยนะครับ  เชื่อว่ามีเพื่อนๆที่ยังไม่รุุ้ จะมาอ่านอีกหลายคนแน่นอน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tor_play เมื่อ 2011-12-5 18:13

ตอบกระทู้ natchanonn ตั้งกระทู้

บอกว่าอะไรอยากรู้เหมือนกัน แน่จริงบอกชื่อคนที่บอกมาเลยครับ แล้วเขาพูดว่าอย่างไรมั้ง การกล่าวหาลอยๆแบบนี้ มันทำให้คนอื่นๆไม่สบายใจนะ(ตัวผมนี้แหละ) เพราะผมจองคิวไว้แล้ว.

ผมว่ามีกรณีพอใจไม่พอใจ มันมีทุกหมอแหละ หมอทุกหมอมีคนมาชมและด่าแน่นอน  โพสต์ 2011-12-5 20:24
ตอบจากคนมัประสบการณ์นะคับ
1.อันนี้ก็สามารถยกเลิกได้คับ ถ้าเราไม่พอใจ หรือหมอไม่เสริมให้ หมอเป็นคนน่ารักคับ วินๆกันอยู่แล้ว ท่านมีจรรยาบรรสูงคับ
2.เพื่อเป็นแนวทางควรเอารูปไปเอง ให้หมอท่านวิเคราะห์จากความต้องการของเรา และของคุณหมอว่าจะทำให้เหมือนมากน้อยขนาดใหน เนื้อน้อยอยากเอาโด่งมากๆหมอก็คงทำไม่ได้ โด่งของหมอกับของเราอาจไม่เหมือนกันก็ได้คับ
3.คลินิค จะให้ยา และบอกรายละเอียดทุกอย่าง ในการดูแลหลังผ่าตัด ถ้าเสริมคงเป็นใบบัวบกอัดเม็ด หรือน้ำมะพร้าว ช่วยลดบวมได้
4.ประมาณ 5 วัน ถึงล้างหน้า สระผมได้ แปรงฟันก็แปรงได้ปกติคับ เพราะของผมไม่ปวดอะไรมากหมอท่านมือเบา บางทีบวมยังสวยเลยไม่อยากให้ยุบด้วยซ้ำ เวลาแปดวันเพียงพอแล้วคับ
5.คลินิคมีรับประกันการเบี้ยวครับ ถ้าหมอท่านสรุปว่าเบี้ยวท่านก็จะแก้ให้ฟรี ตอนนั้นเบี้ยวนิดเดียวถ้าไม่สังเกตุก้ไม่รู้หมอสรุปว่าเบี้ยวหมอนัดวันแก้ให้เลยคับ

ขอบคุณมากครับ ครบถ้วนเลย น่ารักมาก  โพสต์ 2011-12-5 20:23
มีน้ำเกลือให้ล้างแผลด้วยค่ะ พารา แก้อักเสบ ลดบวม ผ้าก๊อส
และสามารถไปปรึกษาหมอก่อนได้ค่ะ ถ้าโอเคแล้วค่อยนัดจองคิวค่ะ
บอกว่าอะไรคับ ขอหลังไมค์ด้วยคับ ขอบคุณคับ
อยากรู้ข้อความใน....เช่นกันค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-5 01:53

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-5 01:52

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-5 01:45

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-5 01:40

เจ้าเก่าคนเดิม มาถามอีกแล้ว

ตอบข้อ 4 อะ ครับ

8วันหายมั้ย! ขึ้นอยู่กับว่า ระบบน้ำเหลืองในร่างกายคุณดีแค่ไหน+มีวิธีหรือเทคนิคทำให้หายเร็วเป็นพิเศษหรือป่าว+หมอมือหนักเบามากแค่ไหน
3อย่างนี้คือ องค์ประกอบ

8วัน ยุบไปบ้างแล้วครับ แต่ยังบวมยัง ไม่ถึงกับเป็นเหมือนปกติตอนก่อนเสริม ถ้าระบบน้ำเหลืองไม่ดีมีรอยช้ำ เขียวม่วงดำ มาทุกสีแน่

ถ้าร่างกายปกติ บางคนเขาก็ 5-9 วัน หายเหลือง บางคนร่างกายดีมาก+หมอมือเบามาก ก็บวมแค่3วัน ทั้งนี้ความช้ำเขียวม่วงดำเนี่ย
อยู่ที่ความมือหนักเบาของหมอ

สรุป 7วันครบอาทิตนึงตัดไหม มีเวลาพักฟื้น 8 วันมันก็ยังบวมอยู่แหละครับแต่ประกอบด้วย องค์ประกอบดังกล่าวข้างต้นด้วย
ส่วนจะออกไปไหนมาไหนได้มั้ย ขึ้นอยู่ที่ตัวคุณบางคนไม่แคร์สื่อไม่อาย ทำมาเสดไปเดินห้างต่อก็มี ไปเที่ยวทั้งๆที่ไหมยังติดอยู่ที่จมูกก็มี

แต่ทางที่ดี ควรมีเวลาพักฟื้นสัก 2 อาทิตครับ จะดีมาก

-----------------------------------------------------------------------------------------

ล้างหน้าแปรงฟันอาบน้ำได้มั้ย!

ล้างหน้าไม่ได้แน่นอน ทางที่ดีไม่ควรล้างหน้า1อาทิตย์ จนกว่าจะตัดไหมละ หมายถึงหน้าห้ามโดนน้ำ แต่อาจซื้อ Cetaphil สะกดถูกหรือป่าวไม่รู้ หรือโทนเนอร์ มาเช็ดๆ ทำความสะอาดความมันได้

อาบน้ำได้ ระวังแผล

สระผม เอ่อ จากประสบการณ์โดยตรงมันทรมานมาก ผมไมได้สระแค่3วันก็คัน ยิ๊กๆ แล้ว เพราะปกติสระผมทุกวัน เวลาทำแล้วสระผมไมได้ทรมานโคตขอบอก ผมต้องนอนให้แม่สระผมให้อะ เพราะไม่กล้าออกไปสระที่ร้าน อาย ขาย ขี้หน้าเขา หน้าบวมเหมือน อวตารขี้เกียจตอบคำถามคนที่จะถาม+สายตาคนที่จะมองมากมาย

สรุป ก่อนจะทำควรไปตัดผมให้สั้นๆ ก่อนจะดีมากหรือโกนสกินเฮดไปเลยหมดปัญหา ไม่งั้นทรมานแน่

ข้อเตือน! ไม่ได้จะดิสเครดิตหมอเฉลิมนะครับ
แต่ จุดเริ่มต้นของหมอเฉลิมเลยที่ดังเนี่ย คือ มีพี่คนนึงชื่อพี่โอเปิ้ลไปทำเป็น ออริจินอล สมัยหมอยังไม่ดัง พี่เขาเล่าว่าสมัยตอนนั้นเขาไปคลินิคไม่มีใครสักคน เงียบมากจนได้ยินเสียงลมหายใจตัวเอง แต่หลังจากพี่เขาทำแล้วหมอทำดีพี่เขาเอามาลงรีวิวในนี้ คนก็ชอบใจแห่กันไปทำโดยเฉพาะผู้ชาย จึงได้ขึ้นชื่อว่าหมอเฉลิมต้องจมูกผู้ชาย! ซึ่งจริงๆแล้ว หลังๆ มันกลายเป็นค่านิยมมากกว่า คนที่ทำแล้วดีก็เยอะ คนที่ทำแล้วเบี้ยวบ้าง ปัญหาต่างๆกับหมอก็มีบ้าง ไปค้นรีวิวเก่าๆ ดูดิ เคสที่ทำดีก็เอามาลงกันเยอะ แต่เคสที่ทำพลาดใครเขาจะเอามาลงให้เจ็บช้ำน้ำใจจริงมั้ย!(อาจจะมีแต่น้อย) โดยส่วนตัวก็มีคนแนะนำผมให้ไปหมอเฉลิมหลายคนจนผมเกือบจองคิวไปแล้ว ผเอิญได้คุยกับพี่ท่านนึงที่อยู่ในเวปนี้มานานกว่า 5 ปี เขาจึงบอกผมว่า............

จบการบรรยาย

บอกว่า................ หลังไมค์ได้ไหมคะ  โพสต์ 2011-12-12 22:33
ขอรายละเอียดหน่อยครับ เพราะผมก็จองคิวไว้เดือนเมษาปีหน้าครับ อยากรู้  โพสต์ 2011-12-10 15:15
หลังไมค์ด้วยครับ  โพสต์ 2011-12-5 20:21
หลังไมค์ด้วยค่ะ ขอความกรุณาด้วยนะคะ  โพสต์ 2011-12-5 09:39
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย koaluck เมื่อ 2011-12-5 01:26

เอารูปทรงจมูกที่เราชอบไป คุณหมอจะให้คำแนะนำว่าเหมาะไม่เหมาะเอง
ยาจะมียาแก้อักเสบและลดบวมไม่ต้องหาเพิ่มก็ได้คะ
เรื่องวิธีการหลังทำจมูกหมอเค้าจะให้เองคะ แปรงฝันละอาบน้ำทุกวันได้
แต่ล้างหน้านี้ไม่แน่ใจประมาน5วันนะคะ ส่วนผมไปสระที่ร้านก็ได้
ทำในให้สบายคะ ขอให้ทำออกมาแล้วสวยๆนะคะ:3

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2011-12-5 20:15
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้