ดู: 55742|ตอบกลับ: 214
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ทำดั้ง ตัดปีก จัดฟัน ทำคาง we can change, trust me!!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย priim เมื่อ 2011-12-3 01:03

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวดั้งโด่ง วันนี้ขอมาตั้งกระทู้กับเค้ามั่ง

เผื่อใครที่กำลังลังเลที่จะตัดสินใจว่าจะไปทำสวยทำหล่อหรือไม่

ลองดูกระทู้ของเราอีกซักกระทู้เผื่อจะเป็นอีก 1 case ที่ให้ลองพิจารณาดู

เมื่อก่อนเป็นสาวไร้ดั้งค่ะ แต่มีปลายจมูกนิดหน่อย แต่ว่าช่องตรงระหว่างคิ้วนั้น แบนเรียบมาก U^U
นอนตะแคงตาอาจไหลมารวมกันได้ - -"

การตัดสินใจทำศัลยกรรมครั้งแรกนั้นก็มาทำตอนอายุมากพอสมควรนะ

แต่คิดว่ายังไงซะคนเราก็ไม่สายเกินจะสวยนะ อิอิ ^^

เราศึกษาเรื่องการทำจมูกอยู่ซักพัก เลยตัดสินใจไปทำ

ผลออกมาก็ค่อนข้างน่าพอใจ เพราะว่าหน้าเปลี่ยนไป อาจเล็กน้อย แต่ที่แน่ๆ คือทีดั้งกันตาไหลมารวมกันแล้ว 55555+

เสียดายนิดเดียว ไม่น่าเผลอปากบอกหมอตอนที่ถามเราเลยว่า เอาโด่งแบบธรรมชาติ หรือว่าโด่งสูงเลย เราเลยบอกว่าเอาธรรมชาติค่ะ มันเลยออกมาโด่งธรรมชาติ ไม่มาก ไม่น้อย

มีดั้ง จัดฟัน ๑.jpg (38.64 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

มีดั้ง จัดฟัน ๑.jpg

มีดั้ง จัดฟัน ๒.jpg (39.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

มีดั้ง จัดฟัน ๒.jpg

มีดั้ง จัดฟัน ตัดปีก ๑.jpg (220.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

มีดั้ง จัดฟัน ตัดปีก ๑.jpg

มีดั้ง จัดฟัน ตัดปีก ๒.jpg (198.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

มีดั้ง จัดฟัน ตัดปีก ๒.jpg

แสดงความคิดเห็น

สวยขึ้นมากเลย ลดน้ำหนักด้วยป่าวคะดูผอมลง  โพสต์ 2011-12-30 11:33

คะแนน

5

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-3 00:40:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

edit

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย priim เมื่อ 2011-12-3 01:05

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย priim เมื่อ 2011-12-3 00:54

เวลาผ่านไป เกือบ 3 ปี

หลังจากนั้นการทำสวยของเราก็เพิ่ม  step ขึ้นเรื่อยๆ แม้ว่าอายุมากโข 5555+

แต่ไม่แคร์ค่ะ ถึงอายุมาก แต่ความอยากสวยก็ยังมีนี่นา อิอิ

เราเริ่มจากการไปจัดฟัน เราเพิ่งรู้ว่าการจัดฟัน ทำให้เราหน้าเปลี่ยนไปมาก ทั้งโครงหน้า โครงฟัน มันเปลี่ยนหมด

จากวันนั้นก็ 2 ปีกว่าแล้ว ถึงปัจจุบันก็ยังใส่เหล็กอยู่นะค่ะ แต่ว่า ฟันเข้าที่มากๆแล้ว แต่ยังไม่มีกำหนดเอาออก ซึ่งอยากเอาออกมากๆ

แต่หมอบอกว่า เนื่องจากเรามาดัดฟันตอนอายุมากแล้ว ระยะเวลาการจัดฟันจะนานกว่าเด็กๆที่เค้าทำกัน U^U

ทุกวันนี้เลยกลายเป็นสาวใหญ่ ใส่เหล็กดัด 55555+

พอต่อมาความอยากสวยก็เพิ่มขึ้น เราก็ไปตัดปีกจมูกอีก ก็โอเคนะ อาจไม่ได้ดั่งใจมาก เพราะอยากปีกจมูกแคบๆ เหมือนสาวๆเกาหลี 5555+

แต่ทำได้เท่านี้ ถือว่าโอเคแหละ ((แต่แอบอยากไปทำใหม่ ขอไปปรึกษาคุณหมอก่อน อิอิ))

จากนั้นล่าสุด สดๆร้อนๆเราก็ไปเสริมคางเพราะว่าเราคางบุ๋ม แม้ว่าคางไม่ได้สั้น ((ตามความเห็นคุณหมอ)) แต่เพราะคางบุ๋ม ไม่ค่อยชอบมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว  แบบว่าปวดใช้ได้ แต่ก็ทนได้แหละ อยากสวยนี่นา 55555+
เอาไว้ถ้าคางเข้าที่ จะเอารูปมาให้ดู ตอนนี้ดูรูปตั้งแต่ตอนไม่มีดั้ง ไม่จัดฟัน จนถึงมีดั้ง จัดฟัน ตัดปีกจมูกเอาไปดูก่อน

ลองเอารูปให้ใครๆดู มีแต่คนบอกว่า คิดถูกแล้วที่ไปทำศัลยกรรม 5555+

อยากจะบอกว่า เราไม่เคยอายใคร ที่จะบอกว่าไปทำศัลยกรรม เพราะถ้าใครเห็นเราในรูปสมัยอดีตก็จะเข้าใจว่าทำไมต้องไปทำ

แน่นอน มันอาจไม่ได้ดูแย่จนอยู่บนโลกใบนี้ไม่ได้ แต่ว่ามันก็ไม่ได้ดูดี ออกแนวขี้เหล่ 55555+

ก็ในเมื่อการทำศัลยกรรมช่วยได้บ้าง ทำไมเราไม่ทำล่ะ ความสวย ไม่ต้องรอชาติหน้าหรอก ชาตินี้ก็สวยได้ถ้าใจกล้าพอ

ส่วนถ้าถามว่าต้องการไปทำอะไรอีกหรือไม่ แน่นอนต้องการ เพราะมี target ไว้นานแล้ว

บอกก่อนว่าเราไม่ได้เสพติดการศัลยกรรม แต่เรามีจุดมุ่งหมายว่าอยากทำอะไร อีกอย่างโดยอายุอานามเรา แยกแยะออกระหว่าง เป้าหมาย กับเสพติดได้พอควรอ่ะว่างั้น

การศัลยกรรมก็เหมือนการสักมั้ง ใครมีรอยสักแล้ว ก็จะอยากสักไปอีก

การทำศัลยกรรมก็เหมือนกัน ทำนั่นแล้วก็อยากทำนี่ อยากๆๆๆ แต่ก็ต้องหาความพอดีให้เจอ

ไอ้ประเภทฉีดสิลิโคนนั้น เราไม่ทำหรอกนะ เพราะเคยได้ยินหมอบอกว่า การทำศัลยกรรมที่ดี คือ ทำแล้วสามารถเอาออกมากได้ถ้าวันนึงไม่พอใจ

ตอนแรกอยากทำตา 2 ชั้นเพิ่ม เพราะความจริงเป็นคนตาสองชั้น แต่อยากให้เห็นชั้นชัดๆเว่อๆ

แต่หมอไม่แนะนำเพราะ กรณีเราถ้าทำก็ไม่ได้ทำให้แตกต่างมาก การทำตาสองชั้นเหมาะมากกับคนไม่มีชั้นตาเลย จะดูเปลี่ยนเยอะ

เลยคิดว่า เอาไว้อายุมากกว่านี้ หนังตาตก หย่อนคล้อย ค่อยไปทำดีกว่า อิอิ ^^

อีกอย่างคืออยากทำจมูกให้สูงกว่าเดิม เพราะคิดว่าจมูกนี้ แม้จะดูโอเคแล้ว แต่ว่าอยากโด่งกว่านี้ เพราะอันนี้ธรรมชาติไป ((ซะงั้นอ่ะ)) ธรรมชาติมากจนน้อยคนนักจะรู้ว่าไปทำจมูกมาแม้แต่หมอศัลยกรรมก็เหอะ 5555+

แต่หมอก็ไม่แนะนำอีก หมอบอกว่า อันนี้โอเคแล้ว ถ้าทำอาจไม่ธรรมชาติ หน้าจะแข็ง ตอนนี้หน้าหวานๆ หรือถึงทำก็โด่งไปกว่านี้ไม่เยอะ

และโอกาสจมูกทะลุหรือเบี้ยวอาจเกิด ไม่อยากให้เสี่ยง และหมอก็บอกว่า มีหมอคนไหนบอกให้คุณทำจมูกอีกมั๊ยผมอยากรู้ เพราะผมว่าอันนี้มันโอเคแล้ว

แต่ก็นั่นแหละ ไม่ทำแล้ว((ก็ได้ _ _” )) แต่อย่างที่บอก แอบอยากตัดปีกจมูกอีก 55555+ ขอคิดดูก่อน ไม่รู้ว่าจะเสี่ยงดีป่าว เกิดเหลือรูจมูกไว้หายใจจิ๊ดเดียวตายเลย 555555+
ส่วนที่จะทำอีกแน่ๆคือ ทำปากรูปกระจับ รอเอาเหล็กจัดฟันออกก่อน แม่จะไปหั่นปากทิ้ง 55555+

เพราะว่าหมอแต่ละที่จะยังไม่ทำให้ เพราะบอกว่ารูปปากจะเปลี่ยนอีกถ้าเอาลวดจัดฟันออก ตอนนี้ริมฝีปากนูนๆ เพราะยังติดลวด
เลยคิดว่ารอไปก่อนก็ได้ ยังไม่สายหากจะสวย55555+

เขียนมาซะเยอะไม่รู้ว่า จะพอทำให้ใครตัดสินใจใหม่ได้หรือยังค่ะ???
เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนค่ะ สู้ๆ Y(^^ )
เต็ม ที่เลย ค่ะ ความสวย ที่ยิ่ง ใหญ่ สำหรับ ผุ้หญิง เรา  
เป็นกำลัง ใจ ให้ นะคะ
โครงหน้าเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ สวยขึ้นมากเลย เราหน้าเหลี่ยมจัดฟันดีไหม๊น๊าา
สวยขึ้นมาเลย์  ใช่แล้วผุ้หญิงอย่าหยุดสวย ..
ว้าว! สวยขึ้นมากเลยค่ะ อยากสวยด้วยม้างจัง
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-3 11:37:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ. .... ได้เท่านี้ก็ถือว่าโอเคเนอะๆ ^^
อย่าใช้คำว่าสวยมากเลยค่ะ เขิล 55555+
..
เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆค่ะ ^^
สวยขึ้นมากๆๆๆเลยค่ะ
สวยขึ้นมากจิงๆค่ะ ><   u enlighten me
สวยมากขึ้นจริง ๆ เลยครับ
สวยมากเลยค่ะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดี สวยขึ้นมากจริงๆค่ะ
ตัดปีกจมูกที่ไหนมาคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-3 16:47:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปีกจมูกทำที่ p10 ค่ะ ^^
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-3 16:47:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปีกจมูกทำที่ p10 ค่ะ ^^
โหหหห   มีแต่เด็กลงๆ   นะคะ  ><   คนอะไรไม่รู้  นึกว่าแม่กะลูกเลย ค่ะ  น่ารักจัง
เสริมจมูก กับตัดปีกที่เดียวกันไหมคะ

เพราะเราเสริมมา จะไปให้หมอตัดปีกให้ หมอไม่ตัดให้อ่า
เปลี่ยนไปมากๆๆเลยค่ะ สวยมากๆๆๆ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-4 09:03:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัดปีก กะเสริมจมูกคนละที่ค่ะ ^^
..
เสริมที่ สวยงาม สมัยโน้น สมัยนี้เปลี่ยนเป็น เลอลักษณ์แระ^^
หน้าเด็กกว่าเดิมเยอะเลย สวยขึ้นมากค่ะ
ทำคางหมอไรอ่าครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้