ดู: 12411|ตอบกลับ: 47
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ชั้นตาใหม่ มั่นใจกว่าเดิม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rumpasari เมื่อ 2011-12-2 23:23

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rumpasari เมื่อ 2011-12-2 23:20

ต้องบอกก่อนว่า เดิมเราเป็นคนที่มีตา2ชั้น แต่.... ชั้นตามันดันหลบใน ก็ไม่ได้ต่างอะไรกับตาชั้นเดียวเลย อยากจะทาอายแชโดว์ให้สวยเหมือนคนที่เค้ามีตา2ชั้นก็ไม่ได้ เพราะพอทาไปชั้นตามันก็หลบอยู่ข้างในไม่มีใครเห็นอยู่ดี หลังจากที่นอนรอมหาลัยเลื่อนเปิดไปเรื่อยๆจากภาวะน้ำท่วม เลยตัดสินใจโทรไปที่รพ.ยันฮี กะว่าจะไปทำปิดเทอมหน้า แต่ทางรพ.บอกว่า ตอนนี้ทางรพ.ลดราคาศัลยกรรม20% ถึงกับตาลุกวาว ลุยน้ำไปทำกันเลยทีเดียว ตอนไปก็ไม่ทราบหรอกนะค่ะว่าจะเลือกหมอคนไหน (เพราะเห็นเจ้าหน้าที่เค้าบอกเราสามารถเลือกหมอคนที่เราพอใจได้ด้วย) ก็ไม่ได้เลือกหมอคนไหน เพราะเราก็เพิ่งเคยใช้บริการที่นี่เป็นครั้งเเรก

วันนั้นที่ไปคนค่อนข้างไม่มาก อาจจะเพราะน้ำยังท่วมอยู่ เราไปถึงก็ได้ทำเลย (ยังไม่ทันทำใจเลยแฮะ!!) พี่ๆพยาบาลดูแลดีมากกกก..กกก เก็บรองเท้า ใส่เสื้อคลุมอะไรให้หมดเสร็จสรรพ เราได้ทำกับหมอสุกิจ วรธำรง หมอก็ดูตาเรา ถามเราว่าเราอยากได้เเบบไหน เราก็บอกอยากได้ชั้นตาใหม่ๆหน่อย เพราะเวลาทาตาจะได้สวยๆ หมอก็เอาไม้จิ้มฟันวาดที่ชั้นตาเรา เเล้วบอกเราว่า "ได้เท่านี้นะ เพราะตาเราเล็ก" เราก็ดูในกระจก  อื้มๆๆ ก็โอเคนะ ไม่ใหญ่มากเท่าไหร่ เพราะช่วงตาเราเล็ก หลังจากนั้นก็รอเวลาเข้าห้องผ่าตัด

ในห้องผ่าตัดเราตกลงกับหมอก่อนเเล้วว่า ขอยานอนหลับแบบอ่อนด้วยนะ เพราะเรากลัวตอนฉีดยาชาเฉพาะที่ (จะต้องฉีดที่หนังตา) หมอก็ ok.จัดให้ หลังจากที่ฉีดยานอนหลับชนิดอ่อนแล้ว แปปเดียวเราก็เบลอๆเหมือนเข้าไปอยู่ในมิติพิศวงอะไรอย่างนั้น รู้สึกตัวทุกอย่างว่าหมอทำอะไร แต่ไม่เจ็บ หมอทำละเอียดมากกกก...มากจริงๆ เพราะตลอดช่วงการผ่าตัดเราคิดว่าหมอน่าจะใช้เลเซอร์ในการผ่าตัด หมอจะปลอบเราตลอดว่า "ร้อนนิดนึงนะครับ ร้อนนิดนึงน้า"  ไม่ได้จะโฆษณาให้นะ แต่ความรู้สึกเรามันบอกแบบนั้น ทำเสร็จก็มานอนพักแปปนึงก็กลับบ้านได้

.....จนมาถึงวันนี้3อาทิตย์แล้ว อาการบวมหายสนิท ไม่เจ็บแล้ว เหลือแต่การดูแลแผลเย็บเฉยๆ (เราเย็บไหมตัด) เราค่อนข้างชอบกับชั้นตาใหม่มากๆๆเลยนะ รู้สึกไม่เสียใจเลยที่อุตส่าห์ลุยน้ำไปทำ เพราะเปิดเทอม เพื่อนๆทักกันหมดว่า ตาสวยขึ้นเยอะเลย ตาดูหวานขึ้น (เพื่อนบางคนแอบโวยวายว่าทำไมไม่ชวนบ้าง อิอิ) เดี๋ยวเราจะรีวิวรูปตั้งแต่ตอนยังไม่ทำ-ทำเสร็จ ให้เพื่อนดูกัน ยังไงก็ช่วยตำหนิติชมกันด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ^_^

*** นี่เป็นรูปตอนก่อนทำค่ะ สังเกตได้จากไม่มีชั้นตาเลย จากรูปแรกเป็นวิวัฒนาการหลังจากทำตามาแล้วไปเรื่อยๆ รูปที่ประคบน้ำแข็งเป็นรูปวันที่2หลังจากทำค่ะ รูปที่3 ผ่านไป1อาทิตย์ (ตัดไหมแล้ว)

Photo-0113ก-horz.jpg (373.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

รูปถ่าย074-horz.jpg (46.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

รูปถ่าย056-horz.jpg (65.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

รูปถ่าย060.jpg (133.68 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

น่ารักจริง อะไรจริงๆ ค่ะ ยินดีด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากๆค่ะ  โพสต์ 2011-12-3 00:45
ชั้นตาใหม่ทำแล้วหน้าดูสดใสกว่าเดิมค่ะ แต่ยังบวมๆอยู่ หายยุบบวมไวๆนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-3 00:47:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ keeske ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆค่ะ
อยากทราบค่าเสียหายครับบบผมมม
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-3 01:06:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rumpasari เมื่อ 2011-12-3 01:11

ช่วงเดือนที่แล้วยันฮีเค้าลด20%ค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-3 01:08:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ beer2537 ตั้งกระทู้

ตอนที่เราไปทำที่ยันฮีเค้าลดราคา20%ค่ะ เหลือ 7,600บาท แต่ตอนนี้ราคาปกติเเล้ว 9,500บาทค่ะ

ครับบผม ขอบคุณครับบบบ  โพสต์ 2011-12-5 03:22
ยังบวมอยู่เลย แต่อาทิตย์เดียวแต่งตาได้แล้วเก่งจัง ของพี่เดือนกว่าเพิ่งจะได้แต่ง
ชมเรื่อยๆนะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-4 00:01:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kannapit ตั้งกระทู้

มันเปิดเทอมพอดีอ่ะค่ะ เลยขอสวยนิดนึง แต่ก็กลัวแผลจะไม่สวยเหมือนกันนะค่ะ เพราะโดนเครื่องสำอาง
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-4 00:02:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aommiko ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆนะค่ะ เมย์จะมาโพสรีวิวบ่อยๆ ว่ามีการเปลี่ยนแปลงยังไงบ้าง

สวยมากเลยค่ะ  โพสต์ 2012-1-26 09:03
คร้า จารอออออออออออ อิอิ
สวยขึ้นค่ะ ตาหวานมากๆเลย อัพรูปบ่อยๆนะค่ะ
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ทำตาเจ็บมากมั้ยค่ะ  แล้วตอนนี้ยังเจ็บอยู่มั้ย  หมอสุกิจดุหรือเปล่าค่ะ  ขอให้หายเร็วๆน้าาา รอชมอยู่
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 22:01:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kimgesong2 ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะค่ะ เมย์จะอัพรูปบ่อยๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 22:02:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ noily ตั้งกระทู้

เมย์ทำช่วงยันฮีลดราคา20%นะค่ะ เหลือ7,600บาท มีค่าตังหากนิดหน่อยประมาณ120บาท แค่นั้นค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 22:09:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kwanbak123 ตั้งกระทู้

หมอสุกิจตอนเข้าไปคุยกับหมอก่อนจะผ่าตัด หมอจะดูขรึมๆนะค่ะ ไม่ค่อยพูดเยอะ ถามแค่ว่า อยากได้แบบไหน "หมอจะฉีดยาชาเฉพาะที่นะ" เราก็โวยวายนิดนึง "โหยยย..ขอยานอนหลับแบบอ่อนด้วยไม่ได้หรอค่ะ"  "หมอก็บอก โอเคร จัดให้"  แค่นั้นค่ะ แต่ตอนเข้าห้องผ่าตัด เมย์ว่าหมอใจดีเลยแหระ แต่ก็ยังพูดน้อยเหมือนเดิม แต่หมอจะอธิบายตลอดว่า "ทำตรงนี้จะรู้สึกร้อนนิดนึงนะครับ"  "ร้อนไหม" "ลืมตามองหมอหน่อย "โอเคร สวยเเล้วหลับตาได้" ทำให้เมย์รู้สึกอุ่นใจขึ้นน่ะค่ะ  
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-6 22:13:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kwanbak123 ตั้งกระทู้

อ่อๆลืมบอก ทำตาไม่เจ็บเลยค่ะ รู้สึกร้อนนิดนึงตอนผ่าตัด เพราะหมอใช้เลเซอร์ในการผ่าตัด หมอสุกิจทำค่อนข้างละเอียดเลยเเหระเมย์ว่าอ่ะ หมอมือเบามาก ตอนมารักษาตัวที่บ้านก็ไม่เจ็บเลยนะค่ะ ช่วง3วันแรกอาจจะมองเห็นมัวๆและรู้สึกรำคาญนิดนึง เพราะตาจะบวมเราจะมองเห็นได้ครึ่งเดียว แต่พอหลังจาก3วันก็ดีขึ้น ทานยาให้ครบ หมั่นเอาเจลที่รพ.ให้มาทาแผลบ่อยๆ แค่นี้เองค่ะ ส่วนตอนนี้หายเเล้ว เมย์แต่งหน้าทาตากรีดอายไลเนอร์ไปเรียนเลย รู้สึกตึงๆตรงแผลนิดหน่อยเวลาเหลือกตามองบน แต่3เดือนมันจะเข้าที่ทุกอย่างค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-10 01:22:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่16นี้ก็ครบหนึ่งเดือนที่ไปทำตาสองชั้นมาเเล้วค่ะ เมย์มาอัพรูปให้ดูความเปลี่ยนแปลงตามสัญญาค่ะ^^ ตอนนี้ไม่เจ็บไม่ปวดอะไรเเล้ว แผลก็ถือว่าค่อนข้างพอใจ แต่ก็ต้องนวดไปเรื่อยๆ เพื่อลดอาการแผลนูนเเข็ง อ่อๆ ยังรู้สึกตึงนิดๆเวลาเหลือกตาขึ้นมองสูง เพื่อนที่เคยทำมาบอกว่า ประมาณ3เดือนถึงจะรู้สึกว่าไม่ตึง แต่เมย์ก็ไม่หวั่น แต่งหน้าไปเรียนตามปกติค่ะ

ยังเคยชินกับการกรีดตาเส้นใหญ่อยู่ค่ะ อิอิ ความจริงกรีดเส้นเล็กก็ได้เพราะเรามีชั้นตาเเล้ว

IMG_20099.JPG (268.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

rum

rum
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-10 02:03:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rumpasari เมื่อ 2011-12-10 01:22
วันที่16นี้ก็ครบหนึ่งเดือนที่ไปทำตาสองชั้นมาเเล้วค่ ...

ตั้งแต่ทำตามา รู้สึกมั่นใจเวลาถ่ายรูปเอียงข้างมากขึ้น เพราะเมย์จะถ่ายรูปเอียงขวาตลอด (สวยมุมนี้ค่ะ) แต่ก่อนทำตา สังเกตจากรูปซ้ายมือ จะเห็นตาข้างขวาเล็กลงนิดนึง เพราะหนังตาเราตกลงมาเยอะ ดูตลกมากกกก พอทำตามา ตาด้านขวาจะไม่ตกเเระ เวลาถ่ายรูปเอียงข้างก็จะเห็นว่า ดวงตาดูคมชัดขึ้นทั้งสองข้างค่ะ

IMG_0490-horz.jpg (176.77 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

may

may
ทำแล้วดูหน้าหวานขึ้นเลยค่ะ
หน้าหวานขึ้นเลยค่ะ สวยแล้วๆๆ
แล้วมันจะบวมสุดๆกี่วันอ่ะคะ อยากไปทำเหมือนกัน แต่กลัวมันบวมมาก เพราะว่าต้องทำงานอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้