ดู: 4262|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เกาหลี] ผมจะไปทำหน้าใหม่ที่เกาหลี. จะไปทำดีไหมคับหรือทำที่ไทยคับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมกำลังจะตัดสินใจไปทำหน้าที่เกาหลีใหม่หมด ตัดโหนก กราม คาง จมูก. ตา ปากบาง
เพื่อนๆว่าผมไปทำที่เกาหลีหรือที่ไทยดีกว่าคับ ขอคำแนะนำ. ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ถูกเลยว่าจะทำที่ไหนดีกว่ากัน
ขอคำแนะนำน่ะคับเพื่อนๆๆ
เกาหลีมันเมืองแม่ให้การศัลยกรรม

ทำที่นู้นจะออกมาดีกว่าที่ไทย
เพราะหมอที่ทำเชี่ยวชาญกว่า

แต่ถ้าในไทยต้องตรวจสอบดูอ่าคะว่า
ที่ไหนดีไม่ดี
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 15:07:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะไปเกาหลีวันอาทิตย์นี้แล้วอ่ะคับ
แต่ก็ยังอยากได้กำลังใจเพิ่ม. ไม่รู้ว่าไปเกาหลีจะดีไหม
คุนต้องรวยมากแน่เลยค่ะ อิอิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 15:17:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Guzz ตั้งกระทู้

ไม่ได้รวยคับแต่ก็พอมีเก็บบ้างนิดๆหน่อยๆแต่ก็อยากหล่อก็เลยไม่รู้ว่าจะไปทำที่เกาหลีเป็นไง
เพื่อนๆมีข้อมูลไหมคับ
ขอให้กลับมาหล่อๆนะคะ
สู้ๆเป้นกำลังใจให้ ยังไงทำเสร็จนำรูปมารีวิวบ้างนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 16:25:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ummy87 ตั้งกระทู้

ขอบคุนคับ แล้วคุนEmmy คิดว่าไปที่เกาหลีเป็นไงคับ
ก้อดีนะ ถ้าชอบแบบแนวเกาหลีไปที่นั่นเลย แต่ว่าเรื่องภาษาอ่ะ
ก้ออยากให้ศึกษาให้ดีค่ะ รอดูอยู่นะรูปอ่ะ
อั้มก้อจะไปทำจมูกวันที่10นี้ยังกัวอยุ่เลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 16:42:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

โอเคเลยคับ
แล้วคุนอั้มจะไปทำจมูกที่ไหนเหรอ
เกาหลีขึ้นชื่อเรื่องศัลยกรรมอยู่แร้ว ไปทำแล้วอัพรูปให้ดูด้วยนะคร่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 16:58:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ammilliez ตั้งกระทู้

ได้เลยคับ แต่ผมมือใหม่ในเว็ปนี้ยังไงก็สอนวิธีอัพรูปด้วยน่ะคับ
รอชมรีวิวนะค่ะ  สู้ๆ ต้องออกมาสวยแน่ๆเลยค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 17:55:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kratai034 ตั้งกระทู้

ขอบคุนคับ
ตอนนี้ผมนอยมบกกว่าไม่รู้ว่าจะไปทำที่เกาหลีจะเป็นไงบ้าง
อั้มจะไปทำกับหมอบุญถิ่นค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 19:36:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอให้สวยสมใจน่ะคับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ แล้วจะรอชมนะครับ มารีวิวให้ดูด้วยนะครับ
เรามีรุ่นพี่ผุ้ ญ อยู่อเมกา  ไปทำ ที่เกาหลี  ทำคาง จมุก ตา สวยมาก
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 21:05:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ gibzaaa ตั้งกระทู้

คับ ผมทำออกมาจะดีเหมือนรุ่นพี่คุนหรือเปล่าน่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 21:18:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jomyoot ตั้งกระทู้

ตอนนี้ กำลังทำใจอยู่คับ  ก็กลัวน่ะ ไปเกาหลีวันอาทิตย์ นี้ นัดหมอวันจันทร์  คับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 21:18:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตอนนี้ กำลังทำใจอยู่คับ  ก็กลัวน่ะ ไปเกาหลีวันอาทิตย์ นี้ นัดหมอวันจันทร์  คับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 21:18:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-2 23:05

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-2 23:00

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-12-2 22:58

ทำเยอะจัง ผมว่า เกิดใหม่ง่ายกว่าครับ อิอิ ล้อเล่นนะ

ผมว่าถ้างบเยอะ เกาหลี เลยครับ ID Hospital หมอ prak เก่งเรื่องการปรับรูปหน้า ที่นั่นผมว่า เทคนิคเขาน่าจะดีกว่าที่ไทยนะ แพทย์ก็น่าจะชำนาญมากกว่าอย่างที่รู้ๆ เกาหลีเป็นเมืองศัลยกรรมอยู่แล้ว ร้านศัลยกรรมมีมากกว่า ร้านขายยาซะอีก

แต่ถ้าให้ผมแนะนำนะ ผมว่าทำบางอย่างก็พอครับ อะไรที่มันไมได้แย่น่าเกลียด ก็อย่าไปทำมันเลย ศัลยกรรมทุกอย่างมันมีปัญหาและผลที่จะตามมาอยู่แล้วครับ ผมไม่เคยเห็นใครศัลยกรรมแล้วครั้งเดียวพอใจสักราย และผมก็คิดว่าการศัลยกรรมมันอยู่ไม่ยั่งยืนจนเราตายหรอกครับ อย่างผมก็ไมได้หล่อเหลาอะไรมากมาย แต่ที่จะทำจมูกเพราะมัน น่าเกลียด จมูกเชิด แต่ดั้งโด่งอยู่แล้ว ซึ่งผมคิดว่าผมจะทำจมูกอย่างเดวนี่แหละ แล้วอาจจะโบท๊อกนิดหน่อยปรับรูปหน้า เพราะผมคิดว่า
พอนานๆไป สัก 5-10 เราอาจจะต้องทำใหม่อีก ถ้าเราทำหลายๆ จุด เช่น จมูก คาง มันก็อาจจะต้องทำใหม่อีกเรื่อยๆ แล้วคุณลองคิดสิว่า
แก่ไป มันจะเป็นอย่างไรผมเคยเห็นเคสคนที่ไปทำมาทั้งหน้าเหมือนที่ คุณ จขกท.กล่าวเลย ทำตา จมูก คาง ปาก ทุบหน้าไม่ใช่ของธรรมชาติสักอย่าง พอแก่ไปมันเริ่มผิดรูปร่างครับ เพราะโครงสร้างจริงๆ ของเรามันไม่ใช่แบบนั้นไม่ใช่แบบตอนที่ทำเสร็จรุ่นๆ
คุณเห็น ดาราเกาหลี หล่อๆ สวยๆ กัน ตอนวัยรุ่น นี้ คุณเคยเห็นรูปดาราเกาหลีที่แก่ไปบ้างมั้ยละครับ คุณก็ไม่เคย ผมว่ามันอยู่ได้ไม่ถาวรหรอกนะของอย่างนี้ ระยะเวลามันเปลี่ยนตลอดไม่ใช่แค่พวกเสริมๆ นะ ตัดกราม เหลาคาง ทุบโหนก ไรพวกนี้ หมอเขาทำให้เฉพาะตอนที่เห็นในสถานะเราตอนนั้นเท่านั้นแหละ เขาไมได้คิดไปเพื่อให้คุณอีก 10-20 ปีหรอก อย่าที่ผมบอกแหละนะ ถ้าอะไรมันไมได้น่าเกลียดมากก็อย่าทำเลยครับ แก้บางจุดก็พอ เพราะ ทำไปเราก็ไมได้เป็นดาราจริงมั้ย เพราะฉะนั้นเราก็ไมได้จำเป็นขนาดนั้น (ขนาดดาราที่ทำมาเยอะๆ ยังโดนนักข่าวแซะโน่นนี้ ผลก็คือ คนขาดความยอมรับเพราะหล่อสวยแต่ทำมา) แถมไม่ใช่เรื่องที่เราต้องเอาหน้าตาไปเสี่ยงจริงมั้ย ถามว่าหน้าคุณแย่ขนาดแบบว่า ถึงหมอศัลยกรรมทำพลาดหน้าก็ไม่แย่ไปกว่านี้แล้วรึป่าว ถ้าคุณรู้สึกแบบนี้คุณไปทำเลย
เพราะคุณเป็นคนที่ไม่มีอะไรจะเสียแล้ว แต่ถ้าคุณหน้าดีพอไปวัดไปวาได้ระดับนึง ผมไม่เห็นความจำเป็นที่ต้องเสี่ยงอะไรเยอะๆ ขนาดนั้นครับ

ถ้าเป็นผม ผมเห็นผู้หญิงสวยๆมากๆเลยคนนึง ผมก็มองแล้วชื่นชมครับว่า เอ่อ สวย...ดีนะ แต่ถ้าผมรู้ว่าเขาทำมาเยอะๆ หลายๆ อย่างผมก็หมดศรัทธาเขาแล้วครับ เพราะผมคิด.............พ่อแม่ไม่ได้ให้มาแต่เกิดนี่หว่า แล้วงี้ลูกออกมาจะหน้าตาเหมือนแม่ ออริจิน่อล รึป่าววะ ผมว่าคนส่วนมากคิดแบบผมนะ อาจจะคบเป็นแฟนช่วงนึง แต่ถ้าจะเอาให้เป็นแม่ของลูก หรือสำหรับผู้หญิงในกรณีผู้ชายเป็นพ่อของลูก ผมคิดว่าคงไม่มีใครโง่เอาหรอกครับ อายุขึ้นเลข 4 ก็ หนังเริ่มเหี่ยวกันแล้วครับ ตอนนั้นความสวยก็ใช้การไมได้แล้ว

โปรดใช้วิจรณญาณในการอ่านนะครับ ผมเตือนด้วยความหวังดีจริงๆ เพราะ ผมก็เป็นคนนึงที่คิดจะทำ แต่ ทำเฉพาะที่มันรู้สึกแย่จริงๆครับ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-3 07:24:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ natchanonn ตั้งกระทู้

ขอบคุนมากๆๆคับ  ตอนนี้ ผมได้อ่านข้อนำของคุณ ผมก็ ได้ข้อคิดมากๆๆ หลังจากผมอ่านผมก็นั่งคิดทบทวนอีกรอบ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-3 07:26:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ natchanonn ตั้งกระทู้

กลัวชาติหน้าไม่ได้เกิดคับ   ขอหล่อชาตินี้ล่ะกัน  555
ขอบคุณมากๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้