ดู: 3222|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ข่วยแนะนำหน่อยนะคะ (หมอบุญ, หมอศรันย์, หมอสำรวย)ทำจมูกกับใครดี?

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกๆคน เอิ่มแบบว่าหน้าเราก็ปลวกเหมือนในรูปนะคะ ): ฮา
จมูกแบนมากถึงมากที่สุด

อยากให้ช่วยแนะนำทีจรา ว่าจมูกกับหน้าอย่างเราควรจะเลือกหมอคนไหนถึงจะเหมาะ
ตอนนี้เราเล็งไว้ 3 คนค่ะ
1. หมอบุญถิ่น
2. หมอศรันย์
3. หมอสำรวย

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-27 22:41:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว้าววๆๆ ขอบใจจรา สำหรับคำแนะนำ
นี่แหละค่ะคุณกล้วย เพราะยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกหมอคนไหนดีTOT
เราเลยยังไม่ได้ทำสักทีแฮ่ๆ ที่สำคัญคือเรื่องของเวลานี่แหละค่ะ>< เพราะทำงานแล้วเวลาพักผ่อนไม่ค่อยมี

ตอนแรกเราก็ว่าจะทำกับหมอศรันย์ แต่ก็มาสังเลเพราะเจอรีวิวของ V-plastic(คลีนิกอยู่ไม่ไกลจากที่เราพักอ่ะค่ะ)
ตอนนี้เปนไงบ้างคะ ตัดสินใจได้หรือยังว่าจะทำกะหมอท่านไหนดี?

กล้วยว่าถ้าเราไม่รีบ ลองศึกษาข้อมูลไปเรื่อย ๆ ก็ได้เนอะ แล้วก็หารีวิวที่จมูกเดิมคล้าย ๆ ของเรา

ส่วนตัวกล้วยคิดว่า ทำกะหมอบุญคงไม่เหมาะเพราะหมอบุญเค้าต้องแบบว่าพื้นฐานเดิมดีอยู่แล้ว เสริมออกมาทรงถึงจะสวย ส่วนหมอศรันย์ก็โอเคนะ ถ้ากล้วยไม่ได้คิวหมอวีระพันธ์ก็คงทำที่หมอศรันย์เหมือนกันจ้ะ

อ้อ! มีอีกหมอนึง หมอพรเทพ P10 ที่เมเจอร์ หมอพรเทพเป็นศิษย์หมอศรันย์ ทำสวยเหมือนกัน ราคาถูกกว่ามากอยู่ รู้สึกจะ 7000 นะ ลองโทไปปรึกษาดูก่อนได้จ้ะ แต่ตอนนี้หมอไปต่างประเทศนะ ต้องรอหลังวันที่ 4 ม.ค. เลย

ยังไงเลือกได้แล้ว ทำแล้ว มารีวิวให้ดูด้วยน๊าาา ขอให้ออกมาสวยสมใจเล้ยยยย :)
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-17 00:05:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะคะที่ช่วยเข้ามาแนะนำ ได้ข้อมูลพอสมควรเลยีเดียวค่ะ^^
เราก็ทำกะหมอสำรวยค่ะ ถ้าชอบโด่งธรรมชาติแนะนำเลยค่ะ ^^
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=29476
เราชอบจมูกของจขกท.นี้มากๆๆ (ผลงานคุณหมอสำรวยค่ะ)
แต่ คุณหมอทั้ง 3 ท่าน ที่ จขกท.คัดเลือกมา จะเน้น ทรงธรรมชาติ ไม่โด่งเว่อร์
และราคาทั้ง3ท่านก็ไม่เกิน 15,000 บาท
ยังไงก้ดูรีวิว เยอะๆนะคะ อ่านกระทู้ของคุณหมอทั้ง3ท่าน แล้วเลือกค่ะ
(คุณหมอไทยของเรา เก่งๆทั้งนั้นเลย ตัดสินใจ ยากนิ๊ดนึ่งน๊า)
จากการศีกษาข้อมูลมานานแสนนาน
เลือกคุณหมอศรัณย์ค่ะ
คุณหมอบุญถิ่นก็สวยค่ะ แต่คิดว่าจมูกตัวเองคงทำกับคุณหมอออกมาไม่สวย
(คนที่จมูกเดิมสวย แนะนำเสริมกับคุณหมอบุญถิ่นค่ะ)
ส่วนคุณหมอสำรวย "ทรงสวย เน้นเหมาะกับหน้าเรา" หลายคนทำออกมาสวยมาก คุณหมอรับทำจมูกอย่างเดียว ตลอดระยะเวลาหลายสิบปี
แต่เจอเคสปัญหาบ้าง เช่น http://www.dungdong.com/forum.ph ... page%3D2&page=2
บุณถิ่นก้อดีค่ะ แต่หมอศรันย์น่าจะดีกว่าค่ะ
ไม่เห็นปลวกเลยค่ะ  ^^ ผิวก็ดี เหลือแต่จมูกนี่ล่ะ
ส่วนตัว น้องทำกับหมอบุญมาค่ะ แต่ยังไม่ครบอาทิตย์เลย
เลยยังไม่ทราบว่าทรงจะออกมาเป็นยังไง แต่คิดว่าต้องดีค่ะ
5555 (แอบดูจากหลายๆรีวิวมา)
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 14:58:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลังเลมากๆ ไม่รู้ว่าเค้าดูกันยังไง (ทำแล้วจมูกจะเยี้ยวมั้ย) ควรจะตัดปีกจมูกด้วยมั้ย คืออยากทำมานานแล้วค่ะ ตอนแรกกะว่าจะทำกับหมอบุญ(เพราะราคาถูกแฮ่ๆ) แต่ก็ยังกลัวๆเพราะเขาบอกว่าเค้าจะทำตามพื้นจมูกเดิมของเรา ซึ่งถ้าทำนะ โอ้วว จมูกเรามัน ... มากเลย

แต่เอาไปเอามา งบประมาณเราก็มี ถึง 15,000 แล้วไปดูรีวิวและหาข้อมูลจากเพื่อนๆ หมอสองคนที่เหลือ คนที่เค้าไปทำมาก็โอเคนะ (แต่เขาสวยๆกันทั้งนั้นเลย แล้วเราล่ะ?)

รบกวนเพื่อนๆแนะนะด้วยนะคะ ถ้าอยากจะทำสิ้นเดือนธันวานี้ ไม่รู้ว่าจะมีคิวรึเป่า (me/โอ๊ะ ยังเลิกหมอไม่ได้เลย จะหาคิวแล้วหรอเนี่ย)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้