ดู: 3221|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ข่วยแนะนำหน่อยนะคะ (หมอบุญ, หมอศรันย์, หมอสำรวย)ทำจมูกกับใครดี?

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะทุกๆคน เอิ่มแบบว่าหน้าเราก็ปลวกเหมือนในรูปนะคะ ): ฮา
จมูกแบนมากถึงมากที่สุด

อยากให้ช่วยแนะนำทีจรา ว่าจมูกกับหน้าอย่างเราควรจะเลือกหมอคนไหนถึงจะเหมาะ
ตอนนี้เราเล็งไว้ 3 คนค่ะ
1. หมอบุญถิ่น
2. หมอศรันย์
3. หมอสำรวย

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 14:58:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลังเลมากๆ ไม่รู้ว่าเค้าดูกันยังไง (ทำแล้วจมูกจะเยี้ยวมั้ย) ควรจะตัดปีกจมูกด้วยมั้ย คืออยากทำมานานแล้วค่ะ ตอนแรกกะว่าจะทำกับหมอบุญ(เพราะราคาถูกแฮ่ๆ) แต่ก็ยังกลัวๆเพราะเขาบอกว่าเค้าจะทำตามพื้นจมูกเดิมของเรา ซึ่งถ้าทำนะ โอ้วว จมูกเรามัน ... มากเลย

แต่เอาไปเอามา งบประมาณเราก็มี ถึง 15,000 แล้วไปดูรีวิวและหาข้อมูลจากเพื่อนๆ หมอสองคนที่เหลือ คนที่เค้าไปทำมาก็โอเคนะ (แต่เขาสวยๆกันทั้งนั้นเลย แล้วเราล่ะ?)

รบกวนเพื่อนๆแนะนะด้วยนะคะ ถ้าอยากจะทำสิ้นเดือนธันวานี้ ไม่รู้ว่าจะมีคิวรึเป่า (me/โอ๊ะ ยังเลิกหมอไม่ได้เลย จะหาคิวแล้วหรอเนี่ย)
ไม่เห็นปลวกเลยค่ะ  ^^ ผิวก็ดี เหลือแต่จมูกนี่ล่ะ
ส่วนตัว น้องทำกับหมอบุญมาค่ะ แต่ยังไม่ครบอาทิตย์เลย
เลยยังไม่ทราบว่าทรงจะออกมาเป็นยังไง แต่คิดว่าต้องดีค่ะ
5555 (แอบดูจากหลายๆรีวิวมา)
บุณถิ่นก้อดีค่ะ แต่หมอศรันย์น่าจะดีกว่าค่ะ
จากการศีกษาข้อมูลมานานแสนนาน
เลือกคุณหมอศรัณย์ค่ะ
คุณหมอบุญถิ่นก็สวยค่ะ แต่คิดว่าจมูกตัวเองคงทำกับคุณหมอออกมาไม่สวย
(คนที่จมูกเดิมสวย แนะนำเสริมกับคุณหมอบุญถิ่นค่ะ)
ส่วนคุณหมอสำรวย "ทรงสวย เน้นเหมาะกับหน้าเรา" หลายคนทำออกมาสวยมาก คุณหมอรับทำจมูกอย่างเดียว ตลอดระยะเวลาหลายสิบปี
แต่เจอเคสปัญหาบ้าง เช่น http://www.dungdong.com/forum.ph ... page%3D2&page=2
แต่ คุณหมอทั้ง 3 ท่าน ที่ จขกท.คัดเลือกมา จะเน้น ทรงธรรมชาติ ไม่โด่งเว่อร์
และราคาทั้ง3ท่านก็ไม่เกิน 15,000 บาท
ยังไงก้ดูรีวิว เยอะๆนะคะ อ่านกระทู้ของคุณหมอทั้ง3ท่าน แล้วเลือกค่ะ
(คุณหมอไทยของเรา เก่งๆทั้งนั้นเลย ตัดสินใจ ยากนิ๊ดนึ่งน๊า)
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=29476
เราชอบจมูกของจขกท.นี้มากๆๆ (ผลงานคุณหมอสำรวยค่ะ)
เราก็ทำกะหมอสำรวยค่ะ ถ้าชอบโด่งธรรมชาติแนะนำเลยค่ะ ^^
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-17 00:05:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะคะที่ช่วยเข้ามาแนะนำ ได้ข้อมูลพอสมควรเลยีเดียวค่ะ^^
ตอนนี้เปนไงบ้างคะ ตัดสินใจได้หรือยังว่าจะทำกะหมอท่านไหนดี?

กล้วยว่าถ้าเราไม่รีบ ลองศึกษาข้อมูลไปเรื่อย ๆ ก็ได้เนอะ แล้วก็หารีวิวที่จมูกเดิมคล้าย ๆ ของเรา

ส่วนตัวกล้วยคิดว่า ทำกะหมอบุญคงไม่เหมาะเพราะหมอบุญเค้าต้องแบบว่าพื้นฐานเดิมดีอยู่แล้ว เสริมออกมาทรงถึงจะสวย ส่วนหมอศรันย์ก็โอเคนะ ถ้ากล้วยไม่ได้คิวหมอวีระพันธ์ก็คงทำที่หมอศรันย์เหมือนกันจ้ะ

อ้อ! มีอีกหมอนึง หมอพรเทพ P10 ที่เมเจอร์ หมอพรเทพเป็นศิษย์หมอศรันย์ ทำสวยเหมือนกัน ราคาถูกกว่ามากอยู่ รู้สึกจะ 7000 นะ ลองโทไปปรึกษาดูก่อนได้จ้ะ แต่ตอนนี้หมอไปต่างประเทศนะ ต้องรอหลังวันที่ 4 ม.ค. เลย

ยังไงเลือกได้แล้ว ทำแล้ว มารีวิวให้ดูด้วยน๊าาา ขอให้ออกมาสวยสมใจเล้ยยยย :)
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-27 22:41:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว้าววๆๆ ขอบใจจรา สำหรับคำแนะนำ
นี่แหละค่ะคุณกล้วย เพราะยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเลือกหมอคนไหนดีTOT
เราเลยยังไม่ได้ทำสักทีแฮ่ๆ ที่สำคัญคือเรื่องของเวลานี่แหละค่ะ>< เพราะทำงานแล้วเวลาพักผ่อนไม่ค่อยมี

ตอนแรกเราก็ว่าจะทำกับหมอศรันย์ แต่ก็มาสังเลเพราะเจอรีวิวของ V-plastic(คลีนิกอยู่ไม่ไกลจากที่เราพักอ่ะค่ะ)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้