ดู: 2157|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว ดั้ง+ประสบการณ์ตลก+สยอง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IDream4 เมื่อ 2011-11-26 10:51

เราไปทำกับกิตติชัย ยันฮีมาคะ ไปเที่ยงได้ทำหกโมงอะ เพราะคนเยอะมากกกก

จนเราบอกพยาบาลพรุ้งนี้มาใหม่นะค่ะ พยาบาลบอกใจเย็น รอบซักพักนึงก็มาถึงคิวเรา ตื่นเต้นนนจัง

พยาบาลเข็นเราเข้าห้องก็ไม่เข้าใจแค่ทำจมูกต้องนั่งรถเข็นเลย

เราก็ตื่นเต้นถามนู้นนี่พยาบาลเลยบอกเดียวจะกลับจะมีคนบอกอีกที พูดจบก็มัดมือ แอร์เย็นมากหรือตื่นเต้นไม่รู้

เลยบอก"พี่ค่ะ หนาวอะ" พี่เลยเอาผ้าอีกผืนห่มให้ อิอิ ตื่นเต้นวุ้ย

แล้วพยาบาลอีกคนก็เดินมาเอาผ้าปิดหน้าเหลือตากะจมูกแน่นมากเลย มือก็มัด ที่เรามาโรงบาลไรแน่ อิอิ

ปิดตาเสร็จก็เช็ดหน้า เช็ดตา แยงจมูกซะสะอาดเชียว อิอิ อีกคนนึงก็ชีดยาบนหลังมือเรา คิดในใจ "ถึงเวลาแล้วซินะ"

ซักพักมันแบบโลกนี้ชั่งสดใสอะไรเช่นนี้ เหมือนอยู่ในโลกบอลลูน โลกลูกโป่งอะ ตัวเรากะเด้งไปมาบนลูกบอลมีความสุขมาก เพราะสนุก อิอิ

อีกใจนึก อ้าวเรากำลังอัพดั้งนี่หว่า ซักพักมีเสียงครึกๆ คิดในใจ "หมอทำไรน้า" แต่กลัวห้ามลืมตานะบอกตัวเอง

พักนึงเสร็จละ ลุกขึ้นนั่งไม่ไหวเซไปเซมาเลยคะ และที่ก็ทำให้เราคลายความสงสัยทำไมต้องมีรถเข็น ยืนแทบไม่ไหว

มาถึงเตียงพักฟื้น อยากกลับบ้านแล้วจ้า สองทุ่มแล้วอะ พยาบาลก็ประกาศเรียกญาติมาพบ

ญาติเรามาถึงก็เดินมานั่งเตียงข้างๆซักพักนอนเฉย คิดในใจแกล้งใจเค้านอนทำไม ซักพยาบาลถามไหวไหมคะญาติเราเลยมองหน้าทั้งเบลอๆแบบนั้น

กลายเป็นว่าพยาบาลต้องมาคอยดูแลญาติ เอาที่ตรวจความดัน แอมโมเนียมาดูแลใหญ่ พยาบาลแซวคนป่วยต้องมาดูแลญาติละมั้ง อิอิ

เราก็นั่งรถเข็นไปขึ้นรถกลับ ญาติ ก็คือแฟนเราก็เดินไปดมแอมโมเนียไป ตลกจริงๆ

พอกลับบ้านมากินข้าวปุ๊บอ้วกเลย แล้ววันที่สองก็อ้วกอีก ไม่รู้คนอื่นเป็นป่าว เรานี่แบบว่าป่วยเลยอะ โทรไปโรงบาลเค้าบอกคนอื่นไม่เป็น

วีนที่ สาม ละ หน้าเริ่มหายบวม แต่จมูกยังบวมเจ็บด้วยคนอื่นเป็นไหมคะ

ขอโทษนะคะที่เรื่องเรายาวมากกก

ก่อนทำคะ

สวยแร้วค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

^^  โพสต์ 2011-11-26 19:49
เป็นกำลัใจให้สู้ๆ นะคะ
หายไวๆพักผ่อนเยอะๆจร้า

ขอบคุณจ้า  โพสต์ 2011-11-26 23:13
ประคบร้อน ประคบเย็นบ่อยบ่อยนะคะ สวยเเน่นอนค่า

ขอบคุณจ้า  โพสต์ 2011-11-26 23:13
ลงรูปอีกนะค่ะ หายไวๆ นะค่ะ
7 วันแล้วเป็นยังไงบ้างคะ
รอชมอยู่นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้