ดู: 7830|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

CG9600 ดีจริงไหมค่ะ คัยรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีอยากเปลี่ยนจากNC24 เป็นCG96000จะแรงไปไหมค่ะ
กลัวเป็นลมอ่ะแต่เห็นเขาบอกว่าขาวไวกว่า แล้วมีกลูต้า9000มิลลิกรัมจริงไหมค่ะ
มันมีไม่ถึงหรอกกลูต้า 9000 อ่ะ แม้แต่ตัว gc 3000 ยังมีกลูต้าไม่ถึง 3000  
แต่หลายคนก็ว่าฉีดแล้วขาวนะค่ะ
มันใช้ความเข้มข้นของกลูต้า ไม่ใช่ปริมาณกลูต้า และที่สำคัญเหมาะกับพวกผิวสองสี ผิวคล้ำ มากกว่าคนผิวขาวค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-24 10:50:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ แต่พี่ฟ้าว่ามันดีไหมอ่ะ
อั้มฉีดNc24อยู่อ่ะ แต่ก้อขาวขึ้นนะ มัคนทักหลายคนอยู่
หรือฉีดNC24ไปก่อนอ่ะค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-24 14:28:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืม.....ว่าจะลองอยู่
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2011-11-24 10:32
มันใช้ความเข้มข้นของกลูต้า ไม่ใช่ปริมาณกลูต้า และที ...

พี่ฟ้า GC9600 มันจะเหมาะจิงหรอ เหมือนเราฉีดคู๋ ดับคอลลาเจน นี่ มันจะเหนไหมเนี่ยอยากลองบ้างจัง น่าจะเวิรค
แต่เอาตามตรงๆ นะ อย่าโกรธกัน พวก GC กับพวก เดอม่า มันถูกกับคนไม่กี่ % อ่ะคะ อย่าง 10 คน จะถูกซัก 1 คนเอง

ที่สำคัญมันไม่เวิร์คในระยะยาวเท่าไหร่

ใครที่ใช้พวกนี้อยู่ฟ้าขอโทษนะคะ เหอๆ
เคยฉีดgc3000 เข็มแรกโอเคแล้วนะคะ แล้ววิตซีของเขาเป็นวิตซีจริง ตอนฉีดได้กลิ่นเลยค่ะ แต่9600ยังไม่เคยลองนะคะ ตอนนี้รู้สึกรักGSH จุ๊บๆ

แสดงความคิดเห็น

เหมือนกันเลย สิบเข็มแล้ว gsh ได้เนียนๆๆ สว่างๆ ดูสุขภาพดี  โพสต์ 2011-12-17 14:32
ทำมัยเราเกือบ 10 ยังแค่เนียน TT  โพสต์ 2011-12-2 16:47
เริ่ดนะคะ เหมือนฉีดสเปนค่ะ แต่ว่ามันไม่แสบนะคะ  โพสต์ 2011-11-27 18:16
GSH ดีมั๊ยคะ กำลังจะไปลอง  โพสต์ 2011-11-27 17:26
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-26 16:00:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
OK เด๋วลองแน่  
ถ้าจะเอาตัวแรงๆ และเห็นผล ก็ต้อง
-- Complette ตัวใหม่
-- Essentialle Intensity
-- GlutaX 3g
-- Mixing white ตัว E
-- และสุดท้ายตัวสูตรฟ้าผสมเอง (แรงที่สุด เอาไว้ฉีดก่อนออกงาน)

ตัว 9600 กับ 3000 ของ GC มันใช้ความเข้มข้น รวมทั้งเดอม่าไวท์ ฉีดไปนานๆ แล้วผมร่วง และเกิดโอเวอร์ลิมิต

รู้สึกมันจะมีคำเตือนอยู่นะถ้าจำไม่ผิดว่า ห้ามฉีดคู่กับกลูต้าชนิดอื่น และห้ามผสมอย่างอื่นลงไป และใช้ครบกล่ิง แล้วให้สลับไปใช้กลูต้าชนิดอื่นนั่นเอง

เพราะมันจะทำให้หมองไว เนื่องจากร่างกายเคยชิน พอรับยาไปบ่อยๆ มันจะรู้สึกเหมือนไม่ได้รับอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

complette ตัวใหม่ 2 เข็มแร้วยังเฉยๆอยู่เรยค่ะพี่ฟ้า หนูควรเปลี่ยนดีมั้ยคะ ??  โพสต์ 2011-12-2 13:21
สูตรผสมเอง เป็นกลูต้า 1200mg + Vit.C ของเดอม่าซี + รกวัว ค่ะ  โพสต์ 2011-11-27 15:58
พี่ฟ้าผสมไรมั่งคะ????  โพสต์ 2011-11-27 15:53
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 12:58:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากขาวเร็วๆใช้ตัวไหนดีค่ะมีสูตรไหมค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ummy87 เมื่อ 2011-12-2 12:58
อยากขาวเร็วๆใช้ตัวไหนดีค่ะมีสูตรไหมค่ะ ...

ขาวเร็วๆ ไม่มีค่ะ อย่างต่ำก็ 1-2 เดือน
เพราะเดือนแรกต้องปรับให้ระดับกลูต้าในร่างกายคงที่ก่อน
เดือนที่ 2 จะทำโอเวอร์ โดส คือ 1.5 เท่าของเดือนแรก

เช่น เดือนแรก สัปดาห์ละ 20*น้ำหนักตัว (50*20=1000mg)/สัปดาห์
เดือนที่ 2 ทำโอเวอร์โดส 30*น้ำหนักตัว (50*30=1500mg)/สัปดาห์
เดือนที่ 3 ทำโอเวอร์โดส 40*น้ำหนักตัว (50*40=2000mg)/สัปดาห์
เดือนที่ 4 หยุดทุกอย่าง ทำดีท๊อคร่างกาย เดือนที่ 5 ค่อยกลับไปเริ่มใหม่

ซึ่งการทำแบบนี้จะเป็นการทำให้ระดับกลูต้าในร่างกายค่อยๆ ปรับอย่างคงที่และสูงขึ้น จนเกิดเอฟเฟก คือ หยุดการผลิตเมลานินชั่วคราว และเพิ่มระบบไหลเวียนโลหิต จนในที่สุดจะเกิดผิวขาวออร่า ขึ้นมา 1-2 เฉดสีผิว และจะอยู่ต่อเนื่องไปถึง 2-3 เดือนแม้หยุดฉีดไปแล้ว

แต่เราต้องมั่นใจนะว่าที่ฉีดเข้าไปเป็นกลูต้าไธโอนของจริง

เพราะไอ้ที่ทำให้ขาวใน 2 - 3 วัน โดยไม่เคยฉีดอะไรมาก่อน ฟ้าก็มีค่ะ มันคือ ทรานซามินเพียวๆ 250Mg ฉีด 4 หลอด วันรุ่งขึ้นขาวสมใจ เสร็จแล้วเตรียมลงโลงได้หลังจากขาวซีดขนาดนั้น

ยังไงอยากให้เอาปลอดภัย และค่อยๆ ดีกว่า เพราะเรื่องพวกนี้ไหนๆ ก็เสียตัง ควรจะทำให้เกิดประโยชน์ที่สุดมากกว่า

เพราะถ้าฟ้าบ้าแต่ขายของ คงไม่มานั่งอธิบายอะไรขนาดนี้ค่ะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 15:37:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆค่ะพี่ฟ้า
ต้องซื้อยา แล้วหาที่ฉีดเองหรอคับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-7 17:08:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วแต่เราค่ะ อยู่ที่เราสะดวกแบบไหนค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kajoiza เมื่อ 2011-12-7 03:03
ต้องซื้อยา แล้วหาที่ฉีดเองหรอคับ

เรื่องพวกนี้ถ้าไม่เคยฉีด เอาไปให้หมอดูพร้อมเอกสารในกล่อง

อย่าสุ่มสี่สุ่มห้าลองมั่วเอง ไม่ดีค่ะ
ตอบกระทู้ Pinkmaya ตั้งกระทู้

แล้วคอมพลีทตัวเก่ามันมีทรานสมิน  250 mg  ฉีด  2 ครั้ง ต่อสัปดาห์  มันจะตายไหมค่ะ  พี่ฟ้า  มันต่างจากฉีดทรานสมินเพียวๆไหมค่ะ  พี่ฟ้ามีทรานสมินเพียวๆ ขายด้วยหรอค่ะ  
ต้นฉบับโพสต์โดย F_M เมื่อ 2011-12-10 08:37

แล้วคอมพลีทตัวเก่ามันมีทร ...

คอมพรีสที่มีทรานซามิน ไม่ได้หมายความว่าเป็นสารหยุดเลือดทำให้เลือดแข็งตัวจนตายนะคะ

กรด (m-Tranexamic Acid)
-- มีผลต่อการรักษารอยแผลเป็นจากสิว ลดริ้วรอย สร้างความยืดหยุนให้ผิว
-- เป็นอาหารของเซลล์ สร้างพลังงานให้เซลล์
-- ช่วยในการผลัดเซลล์ แก้ไขโครงสร้างของเนื้อเยื้อ และอวัยวะ
-- ป้องกันไม่ให้เซลล์เสื่อมสภาพเพราะถูกทำลายจากความเครียด

ความเข้าใจเกี่ยวกับ ทรานซามิค (Tranexamic Acid)
-- กรดทรานซามิคถูกพบ และใช้โดยคนญี่ปุ่นเป็นเจ้าแรก เพื่อผิวขาว และมันเงา โดยผสมลงในเครื่องสำอางค์หลายตัว
ซึ่งตามปกติเซลล์เมลานิน จะมีเอนไซม์ Tyrosine เป็นสีน้ำตาล หรือน้ำตาลดำ
กรดทรานซามิคจะไปยับยั้ง Tyrosine ด้วยการปิดกั้นไม่ให้สังเคราห์เซลล์เมลานินออกมาเลย เพราะจะไปควบคุมการทำงานของเซลล์ผิวหนังทั้งหมดไว้
และเนื่องด้วยรังสีอัลตราไวโอเลตเป็นต้นตอของการเกิดเมลานินจากภายนอก
-- ความสามารถของกรดทรานซามิค มีดังนี้
1.) ลด และไม่สร้างเซลล์เม็ดสีน้ำตาล หรือน้ำตาลดำ ออกมาเลย
2.) ป้องกัน และรักษาโรคผิวหนังไหม้แดด เช่น กระแดด ผิวไหม้คล้ำจากรังสีอัลตราไวโอเลต และผิวเสียจากการใช้ยาในกลุ่มสเตียรอยด์ และยาเสพติด
3.) กำจัดจุดด่างดำเนื่องจากการสัมผัสแสงแดด
4.) ป้องกันการอักเสบของผิวหนังจากการถูกแสงแดด.
5.) รักษาอาการผิวหยาบจากการถูกรังสี UVA/UVB มลพิษ หรือปัจจัยภายนอกอื่นๆ
6.) ควบคุมไม่ให้ผิวสร้างเมลานิน จากการถูกรังสีอัลตราไวโอเลต
7.) ป้องกันการสะสมของเมลานิน
8.) หยุดกระบวนการ melanocyte tyrosinase ทำให้แก้ปัญหาผิวอักเสบจากการถูกรังสีอัลตราไวโอเลต

-- การใช้กรดทรานซามิคในการผ่าตัด มีไว้เพื่อ บรรเทาอาการของแสงเลเซอร์ทุกชนิดอันเป็นกระบวนการอักเสบจากการถูกรังสีจากแสงเลเซอร์ (กระบวนการ Phototherapy)
-- กรดทรานซามิคยังมีผลว่าสามารถรักษา เกลื่อน จุดด่างดำ และผิวไหม้ได้ดีที่สุดอีกด้วย
-- รอยแผลเป็นจากสิว และรอยสีดำจากแผลเป็นสิว จะค่อยๆ ถูกฟอกจนหลุดลอกออกมาทีละนิดจนหมด แต่ยังแก้รอยหลุมไม่ได้ เว้นแต่รอยหลุมที่แปลยังไม่หายดี
-- กรดทรานซามิคสามารถต่อต้านอนุมูลอิสระ และป้องกันอาการแพ้แสงแดดได้ด้วย

***ข้อพึงระวังในการใช้ กรดทรานซามิค
-- ไม่ควรใช้เกิน 250 mg ต่อ สัปดาห์ (ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบการเผาผลาญพลังงานของแต่ละคน)
-- กรดทรานซามิคจะได้ผลหากถูกฉีดเข้าทางหลอดเลือดดำเท่านั้น [intravenously (IV)]
-- การใช้กรดทรานซามิค ห้ามใช้ร่วมกับ ยาปฏิชีวนะ ยาคุมกำเนิด และฮอร์โมนเอสโตรเจน (estrogen) เพราะกรดทรานซามิคจะถูกทำลายในทันที
-- ห้ามใช้กับสตรีที่ให้นมบุตร และผู้ป่วยโรคหัวใจและหลอดเลือด นอกจากนี้ยังห้ามใช้กับผู้ที่มีประวัติแพ้วิตามินในการฉีดยาด้วย

ตัวทรานซามิน ไม่ได้แนะนำให้ฉีด แต่หากจะฉีดไม่แนะนำให้ฉีดติดต่อกันนานเกิน 1 - 2 เดือน

ว้าว สนใจตัวทรานสมินแบบเพียวๆแล้วซิค่ะ  พี่ฟ้ามีจำหน่ายไม่ค่ะ  เราถามคุนหมอแล้วคุนหมอบอกว่าใช้ได้แต่ใช้ในปริมานที่เหมาะสม  แล้วทรานสมินเพียวๆของพี่ฟ้ากี่mg ค่ะ   ต้องใช้อาทิตย์ละกี่หลอด เอาแบบฉีดแล้วอันตรายน้อยสุดอะค่ะ  อยากให้มันขาวเร็วก่อน แล้วหยุดมาฉีดกลุต้าแบบเพียวๆที่หลัง  แบบนี้ได้ไหมค่่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย F_M เมื่อ 2011-12-10 11:33

ว้าว สนใจตัวทรานสมินแบบเพ ...

ทรานซามินเพียวๆ ไม่แนะนำอ่าคะ เคยเอาเข้ามา แต่มีน้องคนนึ่งเอาไปใช้หมดแล้ว อะคิๆ

มันเขียนว่าห้ามใช้เกิน 500mg หลอดนึงมันจะมี 250mg เท่ากับที่ผสมใน คอมพรีส และ Mixing

แต่ราคาไม่ต่างกันค่ะ

ทรานซามินเพียวๆ เป็นของญี่ปุ่น ไม่แนะนำให้ฉีดเกิน 3 เดือนค่ะ

และที่สำคัญ ไม่ควรใช้ในผู้ป่วยโรคเลือดต่างๆ อ่ะคะ
พี่ฟ้าหน้าตาคุ้นๆเหมือนเคยเห็นในเว็ปพี่บีเรยอ่า^^
จำหน่ายกลูต้าทุกชนิด เดอม่า กล่องละ 3000 สนใจแอดได้คร่า yakuza_o-por@hotmail.com มีที่ฉีดให้ค่ะ
เป็นคนผิวสองสี เคยฉีด P-3000 มาแล้ว ไม่เห็นผลเท่าที่ควร เลยเปลี่ยนไปลอง Mixing ตัวเก่า
ฉีดแล้วมึนมากๆ รู้สึกกลัวเลยหยุดฉีดไป ตอนนี้อยากกลับมาฉีดใหม่

อยากทราบว่า ตัว Mixing white Energize เป็นไงบ้าง มีคนแนะนำให้ใช้ เค้าบอกว่าดี กว่า GSH

แล้วระหว่าง KUHRA VITAE Essentialle Switzerland  กับ Essentialle Intensity (Switzerland) ตัวไหนดีกว่ากันคะ
Essentialle Intensity (Switzerland) ตัวนี้มีทรานซามิน แรงกว่า คอมพรีส สุดๆ แต่ไม่นิยมเพราะกล่องนึงมี 5 ขวด มันแอบแพงนั่นเอง

Essentialle ธรรมดาปลอดภัยที่สุด มีกลูต้า 1,000mg ใช้สัปดาห์ละ 1 -2 ครั้งเวิร์คมากค่ะ

ตอนนี้ตัวที่เป็นที่จับตามอง เนื่องจากให้ผลขาวบริสุทธิ บางคนบอกขาวซีด คือ Mixing White Energize ที่เหนือกว่า Mixing ตัวเก่า และ Glow

Mixing white Energize (Switzerland)
ส่วนผสม :
-- L-glutathione 1500 mg
-- L-Ascorbic Acid 500 mg
-- M-Tranexamixamic 250mg
-- Niacin 300 mg
-- N-acetylcysteine(NAC) 300 mg
-- High Alpha-Lipoic Acid 200 mg

สูตรนี้ละ ที่แรงด้วยการ Mix สมชื่อ โดย Mix ทั้ง คอมพรีส + Glow
มีคนยอมรับว่าได้ขาวซีด ประมาณเข็มที่ 3 ที่ 4 ค่ะ

ไม่แนะนำให้ฉีดติดต่อกันเกิน 2 กล่องค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้