ดู: 7478|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ทำตาสองชั้นเนี่ย พอนานๆไป ชั้นตาจะกลับมาตกเหมือนเดิมทุกคนไหมค่ะ??

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนถามหน่อยนะค่ะ...ทำตาสองชั้นเนี่ย พอนานๆไป ชั้นตาจะกลับมาตกเหมือนเดิมทุกคนไหมค่ะ?? คือเพิ่งไปทำตาสองชั้นมา เเล้วเคยได้ยินว่า พอนานๆไป สักปีสองปี ชั้นตาก็จะกลับมาตกเหมือนเดิม ทำให้ต้องไปทำใหม่ เเล้วคนที่เคยทำตา เเล้วชั้นตายังไม่ตกคุณหมอเค้าใช้วิธีไหนทำค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-24 13:27:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นทุกข้อเลยนะค่ะ เมย์เพิ่งไปทำตาสองชั้นมาได้อาทิตย์นึงเเล้วค่ะ กับหมอสุกิจที่รพ.ยันฮี เพิ่งไปตัดไหมเมื่อวานมา ตอนนี้ก็ยังบวมๆอยู่นิดนึง แต่ชั้นตาก็สวยค่อนข้างถูกใจเลยค่ะ ตอนทำคิดว่าหมอเค้าน่าจะกรีดเเล้วก็ใช้เลเซอร์ตัดเนื้อส่วนเกินออกมานะค่ะ (ตอนทำฉีดยานอนหลับเเบบอ่อน แต่ความรู้สึกมันบอกว่าน่าจะใช้เลเซอร์) เเล้วหมอเค้าก็เย็บไหมแบบตัด ตอนนี้แผลก็ยังเป็นรอยๆอยู่ค่ะ ไม่น่าเกียดมาก แต่ไม่รู้ว่าพอหายแผลจะเป็นยังไง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-24 13:35:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่เมย์สงสัยก็คือว่า เพื่อนไปทำมาเหมือนกันประมาณปีกว่าๆได้ เค้าบอกว่า ชั้นตาก็กลับลงมาตกเหมือนเดิมเเล้ว เเต่เมย์ไม่ได้ถามเค้าว่าหมอทำให้เเบบไหน แบบกรีดตัดไขมันส่วนเกินหรือเย็บอย่างเดียว

เเม่เมย์ก็ทำตาเหมือนกันค่ะกับหมอชลทิศ ตั้งแต่ปี2536 จนถึงตอนนี้ชั้นตาก็ยังสวยเหมือนเดิม (อาจจะตกลงมาบ้างนิดหน่อย เพราะเเม่ก็อายุ50กว่าเเล้ว แต่ชั้นตาก็ยังเห็นชัด) เคยถามเเม่ว่าหมอเค้าทำยังไง แม่บอกว่าหมอเค้าเย็บหนังตาสามจุดเอง เเล้วไม่ได้เย็บแผลตะขาบด้วย เป็นแผลเเค่ขีดเล็กนิดเดียว อาจจะทำแบบเกาหลีที่เราเคยเห็นในคลิปอะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ ก็เลยสงสัยว่าทำไมตาเเม่ถึงอยู่ได้นาน เเต่เพื่อนถึงอยู่ได้เเค่ปีกว่าๆเอง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-24 13:49:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด

** นี่เป็นรูปเเม่ปัจจุบันค่ะ 52เเล้ว แต่ชั้นตาก็ยังเห็นชัดอยู่ ทำครั้งเดียว ไม่เคยแก้ด้วยนะค่ะ สงสัยของเมย์อาจจะอยู่ได้ไม่นานเท่านี้แน่ๆเลย T_T

รูปถ่าย012.jpg (392.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้