ดู: 1535|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากทำเสริม+ตัดปี รบกวนผู้เชี่ยวชาญแน่ะนำศิษย์น้องด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แนะนำตัวก่อนเลย  ชื่อ ยู ค่ะ แบบว่าเพื่อนๆๆมันชอบบอกว่าเราสวยไม่เสร็จอะ   
เราอยากทำออกมาแล้วหน้าดูเปรี้ยวๆเฉี่ยวๆออกแนวเกาหลีๆ ตอนนี้เลงๆหมอไว้2ท่าน  หมอชาตรีกับหมอยุทธ์
ยังช่วยๆๆแนะนำหน่อยน่ะค่ะ
อันนี้หนังหน้าเรา

อันนี้แบบที่ต้องการ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย seasons5 เมื่อ 2011-11-21 00:24

โห  หน้าเดิมสวยเป็นทุนเดิมแล้วอะค่ะ  ตัดปีก กะเสริมจมูกขึ้นมา  รับรองเจิดมากกกกกกกกกกกกก
คือทั้งหน้าอะ  ขาดแค่จมูกอย่างเดียว  เสริมขึ้นมา  หน้าจะดูเรียวลงไปอีกค่ะ

เรื่องตัดปีกเนี่ยนะคะ  บางทีก็ยังไม่ต้องก่อน  เพราะแค่เสริมขึ้นมา ก็ช่วยทำให้ปีกหุบได้แล้ว
แต่ถ้าเสริมขึ้นมาแล้วยังไม่ดูหุบ ก้คงต้องตัดค่ะ
แต่จากที่ดูรูปแล้ว  แอนคิดว่า  จขกท  เป็นคนรูจมูกกว้างเนาะ ปีกแผ่ออกพอสมควร เนื้อปีกก็หนาพอตัว
แบบนี้เสริมแล้วคงต้องตัดออกซักนิดนึงค่ะ
ส่วนเรื่องคุนหมอ ที่เลือกไว้ แอนขออธิบายแยกแบบนี้นะ

หมอยุทธพงษ์      สวย เนียน ธรรมชาติ  มีหยดน้ำ  ซิลิโคนของคุนหมอเป็นแบบสองความนิ่มด้วย  แต่หมอเน้นธรรมชาตินะคะ   คุณหมอเก่งด้วย เห็นผลงานมาหลายเคสแล้ว  แก้เคสยากๆมาก็หลายราย ออกมาสวยๆทุกคน แต่ส่วนใหญ่จะได้ทรงแบบธรรมชาติ หวานๆๆๆๆ

หมอชาตรี  ไม่แน่ใจว่าชาาตรีสยามคลีนิครึป่าว ถ้าใช่ก็.......  หมอจะทำตามที่คนไข้ต้องการเลยค่ะ  อยากได้แบบไหนสั่งหมอเลย  หมอต้องการให้เอาแบบไป  เลือกได้ดั่งใจโดยหมอจะดูให้เหมาะสมอีกครั้งในเรื่องความโด่ง และความเหมาะสม   สไตล์ของคุณหมอโดยปกติคือ  โด่ง  เรียว ปลายสวยมาก ปลายจะเรียวยาว โด่งพุ่ง เลยค่ะ  ที่นี่จะเน้นส่วนปลายให้สวยๆๆเลยค่ะ  และเอากระดูกอ่อนในโพรงจมูกมาองปลายให้ฟรีๆด้วยเพื่อกันทะลุ

องเลือกดูนะคะ ทัง สอง ท่านมีรีวิวในนี้หลายคนเลยค่ะ  เอาใจช่วยนะคะ
ไม่แนะนำให้ตัดปีกอย่างแรง เพราะปีก จขกท. ไม่ได้บานไรมากมาย เสริมน่าจะช่วยได้

ถ้าตัดปีกไปแล้ว จมูกดูฟีบๆหน้าตลกๆ ทีนี้เอาคืนไม่ได้แล้วนะ ถ้าดูจากรูปทำคางน่าจะดีกว่านะ แล้วก็ Botox หน้าเรียวหน่อยเลิศแน่นอน

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ส่วนตัวอยากทำคางด้วย แต่อยากฉีดเอามากกว่า  โพสต์ 2011-11-21 19:02
ต้นฉบับโพสต์โดย natchanonn เมื่อ 2011-11-21 00:46
ไม่แนะนำให้ตัดปีกอย่างแรง เพราะปีก จขกท. ไม่ได้บานไร ...

การตัดปีกมีหลายวิธีค่ะ และการตัดปีกก็ไม่ได้ทำให้ปีกฟีบหน้าเกลียดด้วย ถ้าหมอตัดถูกวิธี วิเคราะห์ปัญหาคนไข้ได้
และ คำนวณออกมาว่าจะตัดเท่าไหร่ ตัดบริวณไหน จะตัดในส่วน Alar หรือ Nasal floor
จะตัดเนื้อด้านในของ ตัวAlar เพื่อลดขนาดรูจมูก หรือ จะตัดส่วนด้านนอก เพื่อลดความบานที่แผ่
ออกด้านข้าง  ล้วนแล้วแต่สามารถทำได้โดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญที่สามารถวิเคราะห์ปัญหาได้ค่ะ ซึ่งเทคนิค มีอีกหลายรูปแบบ
ถ้าเจอหมอดีดี  ก็ทำให้ออกมาสวยมากได้เช่นกัน แต่ถ้า เกิดการover-excision ขึ้นมาก็จะออกมาฟีบหน้าเกลียด อย่างที่กล่าวมาได้ค่ะ
ที่บอกว่าไม่ได้บาน การวัดว่าบานไม่บาน ให้ดูแนวหัวตาเป้นหลักค่ะ ถ้าปีกกางออกมาเลย หัวตาเมื่อไหร่
นั่นหมายความว่า มันบานเกินสัดส่วนที่สวยงามของใบหน้าแล้วค่ะ

ที่แนะนำน้องเค้าเรื่องทำคาง เห็นด้วยเลยค่ะ ถ้าทำก็จะบาลานซ์ขึ้นมาก
แต่แนะนำเรื่องโบท๊อกซ์  น้องเค้ามีไรให้ฉีดลดเหรอคะ กรามก็ไม่มี แก้มก็ไม่บวม ฉีดเข้าไปอีกก็หน้าแหลมเป็นหนูผีพอดีมั้งคะ  โครงหน้าสวยอยุ่ค่ะ ไม่ต้องไปฉีดยุบแล้ง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-21 18:58:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ seasons5 ตั้งกระทู้

เนื้อปีกหนาและกว้างค่ะ เพื่อนบอกหลายคน T T
งั้นคงต้องเสริมก่อนอย่างที่แนะนำถ้าไม่พอใจค่อยตัดปีก
ขอบคุณมากๆๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ค่าา ยินดีค่าา  โพสต์ 2011-11-22 01:24
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้