ดู: 3681|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอถามหน่อยครับ เคยเสริมจมูกมาแล้วขาซิลิโคนทะลุด้านใน

[คัดลอกลิงก์]
ตอนที่เสริมขาซิลิโคนทะลุออกด้านข้างนิดเดียว หลังจากเสริมจมูกไปประมาณ 1 ปี ไม่อักเสบแผลแห้ง ไปให้หมอดูเค้าก้อตัดส่วนที่ทะลุออกแ้ล้วเย็บ ปรากฎว่าแผลที่เย็บนั้นไม่หายซะงั้น แต่มันเป็นรูเท่าเข็มนิดๆ เลือกก้อซึมบ้างไม่ซึมบ้าง หมอให้ยาแก้อักเสบมาก ตอนกินเลือดก้อไม่ซึม เพราะหมดฤกธิ์ยาก้อเลือดๆอีก หมอก้อไม่รู้เรพาะอะไร เพราะตอนเสริมๆกับหมออีกคน ตอนนี้เค้าออกไปแล้ว ไม่ใช่หมอเจ้าของคลินิค หมอเลยบอกให้เอาออก ค่อยเสริมใหม่พักจมูก6เดือนถึง 1 ปี ตอนนี้ 1 ปีแล้ว ตอนแรกก้อหาข้อมูลว่าที่นี้คนอื่นมีแคสหลุดมั้ยก้อไม่มีหรือเราซวยเอง แต่ว่าที่นี้มีหมอหลายท่าน เลยคิดจะไปเสริมที่นี่อีกรอบ กับหมอท่านอื่น เพราะเห็นมีริวิวแล้วเค้าทำสวยดี อยากถามพี่ๆว่ากรณีแบบนี้ หมอเค้าต้องรับผิดชอบมั้ยครับ ถ้าเราเสริมใหม่เราต้องจ่ายเต็มราคาเหมือนเดิมมั้ย เ้เพราะว่ามีปัญหาหลังจากเสริมไปแล้ว 1 ปี

แสดงความคิดเห็น

หไอเค้าตัดออกยังไงค่ะ เค้าทำแบบไหนหรา พอดีเปนเหมือนกัล  โพสต์ 2011-12-26 18:05
ถ้าเคสแบบนี้ ตามจริงแล้วหมอต้องรับผิดชอบนะ
แต่มันก็ขึ้นอยู่กันนโยบายของคลีนิคอ่ะค่ะ คงตอบแทนคลีนิคไม่ได้
แต่ตามหลักมันต้องรับผิดชอบน่ะนะ

จะว่าไป  ลองหาหมออื่นดูมั๊ย เผื่อเค้าแก้ให้ได้ดดยไม่ต้องถอดพัก หก เดือน
มันนานนะ หกเดือนเนี่ย  จะรับได้รึป่าว  ถ้ารับได้มันก็โอเค ปลอดภัย
เพื่อนเรา ไปเสริอมจมุกมา 1ปีแล้ว  ปลายจมุกแดงจะทะลุแล้ว   แต่ว่าเขาอยุ่เมืองนอกไม่สามารถเอาออกได้
เพราะหมอที่นี้นัดย้าก เขาก้จองตั๋วกลับไทย แต่ต้องรอ2เดือน คิดดู ต้องอยุ่กับปลายจมุกแดงๆๆไกล้จะทะลุตั้ง2เดือน  เพิ่งได้กลับไทย เมื่อ 2 อาทิตที่แล้ว  ไปเอาออกแล้วหมอก้ทำไห้ไหม่เลย ไม่รอนะ เขาไปเอาออกที่เดิม  โรงบาลกรุงเทพพัทยา  
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-20 13:39:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อของผมหมอถอดซิลิโคนให้เลยคับหลังจากที่มีปัญหาถอดมาปีนึงแล้วแต่อยากจะใส่ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้