ดู: 2317|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เซง จมูกตัวเองครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-11-20 01:29

เมื่อวันนี้ตอนเช้า เวลา 10.30
ผมได้เข้าไปปรึกษา หมอ กมล ทาวอินทาว นำแบบจมูกที่ผมต้องการไปให้ดู หมอท่านบอกเนื้อจมูกผมเยอะ ทำโด่งได้มาก และผมได้จดลายละเอียดความต้องการลงไปในรูปแล้วหมอก่อนอ่านๆ พร้อมกับดู
หน้าผม บอกให้ อันข้างสิ เงย หน้า แล้วหมอท่านก็บอกว่า ทำเหมือนแบบได้ อาจจะไม่เหมือนแต่คล้ายๆ
แบบที่ผมเอาไปให้ดู คือ เคน ภูภูมิ นะครับ เพราะ ผมดูแล้ว ทรงจมูกผมเก่าๆ คล้ายเลยเลือกแบบนี้มาครับ
(ความน่าจะเป็นไปได้) ผมรู้สึกดีใจมากครับที่นี่ตอบสนองความต้องการของผมได้ แต่ผมก็ยังไปปรึกษาที่อื่นๆ อีกครับ

บ่าย 3 ผมได้เข้าไปปรึกษา หมอ ศรัณย์ คนเยอะมากครับที่นี่ นั่งรอกับคุณแม่อยู่นานประมาณ 5โมงได้
พี่เขาก็เรียกเข้าไปคุยกับคุณหมอ ผมก็คุยเรื่องจมูก หมอเขาก็บอกว่า ดั้งผมช่วงตรงกลางมันสูงแต่ระหว่างตามันหลบๆ หัก ลงไป ปลายโด่งสูงเชิดไป ผมเอาแบบให้ดู หมอท่านบอกว่า ไม่สามารถทำตามแบบได้ครับ ผมก็ อึ้งไปเลย เพราะหมอบอกจมูกเขาจะดูเรียวกว่ามันจะเป็นทรง แต่ของเราเนื้อที่ปลายมันเยอะ
ถ้าเสริมใส่แบบธรรมดาไปมันก็จะกลายเป็นยิ่งโด่งใหญ่ ไปกันใหญ่ แล้ว ปลายก็สั้นไปหน่อยครับ
แล้วหมอเขาก็ดูที่ใบ ที่ผมกรอกประวัติครับ แล้วเขาก็บอก อายุ 20 เอง จมูกเรามันโตได้ถึงอายุ 25 นะ
ถ้าผมทำให้ไป เนื้อมันจะเพิ่มขึ้นมาอีกในอนาคตเพราะจมูกมันยังไม่หยุดโต จากนั้นโลกทุกอย่างก็หยุดไปเลยครับ ผมก็รู้สึกเสียใจว่าผมต้องรออีก 5 ปีเชียวหรือ คำถามที่จะถามหมอ เหมือนที่ถามหมอ แรก หยุดชะงักไปเลยครับ ถามอะไรไม่ออกเลย แต่ผมก็ยอมรับฟังหมอครับเข้าใจเลยว่าหมอท่านมีจรรยาบรรณความเป็นแพทย์จริง เขาบอกว่า ถ้าจะทำก็ทำได้แต่อนาคตมันก็อาจจะเปลี่ยนไป ไม่เหมือนตอนทำปีแรกๆ โดยส่วนตัวชอบหมอและเทคนิคของหมอมากครับเพราะหมอสามารถตอบโจทก์ที่ผมต้องการได้ทั้งหมด และข้อจำกัดอยู่ที่เวลาเนี่ยสิ

ผม ก็เข้าใจหมอท่านครับ แต่ก็แอบเซงในใจ เดินออกมาจากร้านกลับบ้านกับแม่ ระหว่างเวลา นั่งรถ-มาถึงบ้าน ผมเงียบแบบไม่อยากจะคุยกับใครเลยครับ ทั้งๆที่ปกติผมจะเป็นคน เฮฮาตลอดเวลา เพื่อนๆ เคยเป็นอาการลักษณะแบบนี้มั่งมั้ยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whnnz เมื่อ 2011-11-20 14:17

เข้าใจความรู้สึกคุณค่ะ ตอนแรกที่บ้านก็ต่อต้านเรา ไม่ให้ไปทำให้ได้ เราเองก้อึดอัด ซึ่งคุณหมอเค้าก็คงปฏิบัติตามหน้าที่แพทย์ แต่ถ้าหากคุณยังอยากทำอยู่ลองศึกษาจากคุณหมอท่านอื่น หรือไม่ก้ฉีด misko เพื่อรอเวลาแล้วไปทำกับคุณหมอก็ได้ แต่ตามจริงคุณหมอกมลก็น่าจะทำให้กับคนที่อายุไม่ถึง 25 หลายๆคนด้วยนะคะ สู้ๆค่ะ ถ้าศึกษามากพอและคุณเองก็พร้อมแล้วก็ไปทำเถอะคะ :))
คุณหมอ มองไปในหลายด้านมาก ดีจัง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-21 03:53:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ febus ตั้งกระทู้

ครับ ทีแรก พ่อแม่ผมบอกอย่าปรึกษาหลายหมอมากเดียวจะสับสน ผมก็บอกพ่อแม่ว่า หมอแต่ละคนเทคนิคไม่เหมือนกัน ต้องลองปรึกษาหลายๆคน จมูกเราคงไม่ให้หมอซีซั้วที่ไหนมาผ่าหรอก

แต่ตอนนี้ ผมเริ่มสับสนแล้วสิครับ 555+ หมอกมล ก็ตอบโจทย์ผมได้ทำได้ทุกอย่าง (แต่ไม่รู้ว่าจะออกมาดีเหมือนที่ผมต้องการหรือป่าว+กลัวเสริมแล้วปลายมันจะยิ่งใหญ่โตไปกว่าเดิม) แต่หมอก็ไม่ได้เคร่งเน้นการค้านะครับท่านก็บอกให้ผมไปตัดสินใจก่อน

หมอ ศรัณย์ ก็ผมประทับใจตั้งแต่ มีลูกค้าท่านนึงเหมือนไม่สบายใจมารอปรึกษาหมอ แล้วหมอก้อเดินออกมาจากห้องไรสักอย่าง แล้วก็เดินมาพูดกับคนคนนั้นด้วยท่าทางที่ ดูเป็นห่วง ดูเอาใจใส่ลูกค้า
แม่ก็บอกกับผมเดียวนั้นเลยครับว่า หมอ คนนี้ดีจัง
พอเข้าไปปรึกษา หมอก็ พูดตรงๆ ครับว่า แบบที่ผมเอาไปให้ดู มันอาจจะทำได้ไม่เหมือนเพราะเหตุปัจจัยหลายๆอย่าง ท่านก็แนะนำให้ผมทำโอเพ่นแล้วก็แนะนำให้อายุมากกว่านี้ก่อนค่อยมาทำ
ในใจผมก็ เซง นะครับ ที่อยากจะรีบหล่อๆ ไวไว แต่ก็เข้าใจหมอครับ คงมีจรรยาบรรณแพทย์จริงๆ
หมอคงอยากให้ผม ทำดีๆ ครั้งเดียวจบไม่ต้องแก้แล้วแก้อีก

ที่ ที่3 ที่ผมไปปรึกษา ไม่ขอเอ่ยชื่อแล้วกันครับ บอกได้แค่ว่า เป็นชื่อดังมากอีกที่นึงไปปรึกษา
หมอท่านก็บอก โห้ยทำออกมาดีแน่นอนเพราะพื้นฐานเดิมโด่งดีอยู่แล้ว แล้วก็ชมๆว่าง่ายๆ คือปากหวานอะครับ พูดจาชมผมไปเรื่อย ในใจผมก็คิดเฮ้อ เป็นไรมากป่าวว้า...
พอออกมาจากร้านกับแม่เท่านั้นแหละ พูดพร้อมกันเลยว่า ที่นี่เป็นที่ที่ต้องตัดทิ้งเลย เพราะหมอไม่บอกผลเสียที่จะตามมาเลย บอกแต่ด้านดี
ช่วยแนะนำหน่อยครับ คืออยากทำทุกอย่างแต่ไม่กล้าเพราะยังไม่มีข้อมูลแถมไม่ได้อยู่เมืองไทยกลับไทยปีละเดือนเพราะต้อชทำงาน. เลยอยากขอคำแนะจากผู้ชายด้วยกันว่า ควรทำทุกอย่างกะหมอคนเดียวกันหรือแยกทำ. แต่ใจจริงอยากทำกะหมอคนเดียวกัน เพราะคงมีเวลาไม่เยอะที่จะอยู่ไทย.  ยังไงขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยนะครับ
ตอบกระทู้ natchanonn ตั้งกระทู้

ผมจองคิวของหมอเฉลิมไว้ ด้วยความที่ชื่อเสียงเลื่องลือว่าทำของผู้ชายสวย
ณ ตอนนั้นยังไม่ได้ศักษาจริงจัง ก็ไม่ทราบว่าที่ไหนดียังไง กะว่าจองคิวไว้ก่อนแล้วกัน
แต่ด้วยความที่คุณหมอไม่ให้ปรึกษา คุยทีเดียวก่อนทำเลย ก็เลยทำให้กังวลหลายๆอย่าง
อดไม่ได้ที่แอบไปปรึกษาหมออีกท่านมา
แต่รุ้สึกว่าคุณหมอจะให้ความหวังมาก ขอยังไงคุณหมอบอกทำได้หมด
โด่งแค่ไหนก็ได้
ปลายไม่ต้องแต่งเพราะไม่ใหญ่ ไม่บาน ได้รุปในระดับนึง
เลยพาลนึกถึงเรื่องเนื้อเราเอง เนื้อน้อย เนื้อมาก แต่คุณหมอบอกทำได้หมด เลยงงๆ
กังวลหนักไปอีก

จึงอยากขอความคิดเห็นคุณหน่อยครับ เนื่องจากเห็นว่าไปปรึกษามาหลายหมอ
เราควรไปปรึกษาหมอไหนบ้างดี ที่จะได้เห็นภาพชัดขึ้น เอาจากประสบการณ์คุณเองก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-21 13:25:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ winyu ตั้งกระทู้

อันนี้ เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะคร๊าฟ ผมว่าถ้าทำหลายๆ อย่างควรทำหมอท่านเดียวกันจะดีกว่า เพราะ เวลาเกิดปัญหา หรือ เราจะปรึกษาส่วนไหนจะได้มีหมอประจำตัวนะครับ แต่ข้อเสียก็คือ หมอคนเดียวที่ทำหลายๆ อย่าง หมอคงไม่เก่งทุกส่วนที่ทำหรอกครับ ยังมีหมอท่านอื่นที่เก่งกว่าจุดนี้
ไม่อย่างนั้น หมอ ศัลยกรรมคงเหลือ 1-2 คนในประเทศแล้วแหละครับ เพราะ ใครๆ ก็อยากทำกับหมอที่ดีๆ จริงมั้ย กล่าวคือ หมอแต่ละคนก็เก่งแต่ละส่วนไม่เหมือนกันครับ
นอกจากฝีมือ หมอ แล้วการทำศัลยกรรมก็ต้องมีโชค ดวง เข้ามาเกี่ยวด้วยครับ หมอบางท่านทำให้คนอื่นที่เราเห็นดี แต่พอมาทำให้เราอาจจะไม่ดีก็ได้ อันนี้ต้องเพื่อใจไว้บ้างนะครับ เพราะผมเห็นน้อยรายเหลือเกินที่ ทำครั้งเดียวแล้วจบแบบไม่มีปัญหาพอใจ ส่วนมากจะไม่พอใจกันเกือบทุกคน

อยากแนะนำอีกอย่างว่า ที่ว่าจะทำทุกส่วน จะทำอะไรบ้างครับ ถ้าส่วนไหนที่มันพอใช้ได้ ไม่ได้น่าเกลียดอะไร ก็อย่าไปทำมันเลยครับปล่อยมันไว้ธรรมชาติบ้างจะดีกว่า เพราะเราไม่สามารถกำหนดได้ว่ามันจะออกมาดีพอใจเราแค่ไหน บางอย่างตัดหรือกรีด หรือทำอื่นๆไปแล้ว ไม่สามารถเอาคืนหรือแก้ไขกลับมาให้ดีเหมือนก่อนทำได้นะครับ สรุป ทุกศัลยกรรมมีความเสี่ยงหมด ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องทำอะไรมากมายหรอกครับ แก้ไขเฉพาะส่วนจะดีกว่าครับ เคสที่ทำทั้งหน้าแล้วประสบความสำเร็จก็มีครับ แต่อย่าลืมหันไปดู เคสที่ทำมาทั้งหน้าแล้วหน้าพังก็เยอะครับ ก่อนทำหาข้อมูลเยอะๆครับ ปรึกษาพ่อแม่ เพื่อน แฟน ก่อน แล้วหาหมอที่เราถูกใจครับ รีวิวดูได้เปน เนวิเกเตอร์ แต่อย่าไปเชื่อผลงานหมดครับ
เพราะ หมอทุกท่านมีเคสหลุดหมดครับ ขึ้นว่าหลุดมากหลุดน้อย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-21 13:38:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ febus ตั้งกระทู้

ส่วนตัวผมก็ไม่มีความรู้อะไรด้านนี้มากนะครับ ก็จะพยายามให้ข้อมูลเท่าที่จะทำได้
หมอเฉลิม ผมก็เห็นรีวิวหลายๆคนก็สวยดีครับของผู้ชาย แต่เคสหลุดก็มีบ้างครับ อย่างที่บอกทุกหมอทำ100คน คงไม่สวยทั้ง 100คนจริงมั้ยครับ แต่สิ่งที่ผมไม่เลือกหมอ เฉลิมก็เพราะสาเหตุที่ว่า คิวยาวมาก
ไม่สามารถปรึกษาก่อนทำได้ ปรึกษาวันทำเลย ผมว่าเหมือนมัดมือชกยังไงอย่างนั้นแหละครับ หมอจะละเอียดขนาดไหนกันเชียว หมอบางท่านถ่ายรูปก่อนทำทุกองศา ดูรูปแล้ว วัดความสั้นยาว ละเอียดกว่าหมอเฉลิมครับ แล้วหมอรับคนวันนึงเยอะมาก ก็เท่ากับว่า เน้นปริมาณมากกว่าคุณภาพจริงมั้ยครับ
Ex. หมอ สมศักดิ์ วันนึงท่านรับ 2-3 คน งานท่านก็เน้นคุณภาพ มากกว่าปริมาณครับ แต่ราคาก็สูงปี๊ดเป็นแสนครับ บางท่านไม่มีปัญหาไม่เคยทำมาก็ยังราคาเฉียดๆแสนอยู่ดี แต่ผมก็เห็นมีคนมาท้วงอยู่ครับว่าหมอก็มีพลาดบ้าง

คือ เอิ่ม หมอแต่ละคนเทคนิคไม่เหมือนกันหรอกครับ คุณต้องลองปรึกษาหมอหลายๆ ท่าน เอาที่หมอที่สามารถตอบโจทย์ของคุณได้จริงๆ แล้วคุณรู้สึกไว้วางใจให้เขาลงมีดที่หน้าคุณ ไม่ต้องรีบร้อนครับ ก่อนผมจะทำ ผมหาข้อมามาหลายเดือนแล้วครับยังไม่ได้ทำเลยครับ
ข้อสำคัญคือ คุณต้องเลือกหมอให้ดี โชคดี หมอที่ดีก็มเยอะครับ แต่หมอที่ไร้จรรยาบรรณ เอาแต่เงิน ไม่สนใจลูกค้าหลังทำก็มีเยอะครับ ดูดีๆ แล้วกันครับบบบ
ผมอชอบมากคับผมสร้างสรรค์ดี
เป็นกระทู้ที่รายละเอียดดีมากเลยค่ะ
แต่ก่อนเข้าไปคลีนิคหมอ อยากทำอย่างเดียว แต่ที่คลีนิคเล่นเปิดแต่เพลงเกาหลีให้ดู แหมแต่ละนางสวยๆทั้งนั้น เราก้อเลยอยากทำทุกอย่างเลยยยย ทั้งตา ปากบาง แต่ถามคุณหมอ เหมือนหมอจะบอกเราว่าทำไปก้อไม่ต่างไปจากนี้ ไม่ได้สวยขึ้นมากมายยย

บร๊ะะ!!!!!

เราโคตรเสียใจเลยย แสดงว่าหน้าเราเกินเยียวยาแล้วจิงๆสินะ

ตอนแรกกะจะไปตัดปีกจมูกอย่างเดียว หมอบอกไม่ต้องตัดหรอก มันพอดีแระ
เราก้อแบบ ปีกจมูกบานขนาดนั้น เรามีปมตั้งแต่เรียน ม.ต้นเลย

เพราะเพื่อนชอบล้อ ดังดอน ๆๆๆๆ ดอนจมูกบานนน

โห แบบจำไม่ลืมเลยอ่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-17 17:35:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ เรลดา ตั้งกระทู้

ผมว่าการทำก็ทำแต่พอควรก็พอครับ ทำเพื่อแก้ไขสิ่งบกพร่องเล็กๆน้อยๆ

ถ้าให้ผมทำทั้งหน้าผมไม่เอาหรอกครับ ถึงต่อให้โครตหล่อ โครตสวยพระเจ้าช่วย คนเห็นแล้วตะลึงหันเหลียวหลัง แต่ในใจเราก็รู้มันของปลอม เราก็ไม่ภูมิใจหรอกจริงมั้ย แถมถ้าคนอื่นรู้ว่าเราทำมาทั้งหน้าทำมาเยอะ คนจากที่เคยชมเคยนับถือเราก็หายหมด แล้วผมก็คิดว่าการทำศัลยกรรมมันอยู่ไมได้ไปตลอดชีวิตยันแก่ตายหรอกครับ ถึงเวลามันก็ต้องเปลี่ยนแปลงไปทำจมูกแก่ตัวไปมันก็ต้องไปเอาออก
ตา ปาก หมอเขาก็ทำให้เฉพาะตอนที่เห็นเราตอนนั้นแหละ เขาไม่รู้หรอกว่าอีก10-20ปีหน้าเราจะเปลี่ยนไปยังไง มันจะเข้ากันไหมจะมีผลตามมาไหม

เคยมีคนที่เข้าอยู่ในวงการศัลยกรรมมาเปน 10 ปีเขาบอกผมว่า คนชอบไปดูแต่พวกดาราเกาหลี เห็นเขาหล่อ สวย ก็อยากทำกันหมด เคยเห็นรูปดาราเกาหลีตอนแก่ๆ ไปไหมว่าหน้าตาเขาเป็นยังไง

ผมฟังแล้วผมก็คิด เออ...จริงวะ ของปลอมถึงมันจะสวยกว่าของแท้ แต่มันก็ปลอดภัยและยั่งยืนเท่าของแท้ไม่ได้หรอกผมว่านะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้