ดู: 28224|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แนะนำวิธีการนอนหลังเสริมจมูกหน่อยคะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีไปเสริมมาแล้ว ตอนนี้มีปันหา กบการ นอน
เพราะเป็น คน นอนดิ้น มากกก + +
ทำให้ นอนไม่หลับเลย ไม่กล้านอน  (กลัวจมูกเบี้ยว*-*)
ใครมีวิธีแนะ นำ ได้ ช่วยที นะ ^^

แสดงความคิดเห็น

หาหมอนลักษณะแบบล๊อคคอมาใส่ไว้ที่คอตอนนอนค่ะรับรองไปเอียงไม่เบี้ยว  โพสต์ 2011-3-29 04:32
มันเป็นช่วงเวลาที่ทรมานมาก ใช่ไมครับ

ผมใช้ 2 วิธี นี้นะครับ

1. นั่งนอนครับ นั่งนอนหลับคาโซฟาไปเลย

2.ก็เอาหมอนกันทั้ง2ข้าง ให้ศรีษะอยู่ตรงกลาง

ปล.เรายอมทรมานซัก 1อาทิตย์ เพื่อความสวยครับ ^^
เราก้อนั่งนอนเอาอ่ะค่ะ
เราก็เป็นนอนสูงอยู่ดีๆตื่นมาหัวนอนราบเลย
วันนี้ครบอาทิตย์แล้วว่าจะนอนตะแคงซะหน่อย
แต่นอนไม่ได้เหมือนมันดึงๆเจ็บอ่ะ
จำเป็นต้องนอนงายต่อไป
นอนหมอนสูงเหมือนนั่งอ่ะค่ะ ไม่ใช่เงยหน้านะค่ะ
(เพื่อนเรานอนเงยหน้า เลือดไปกองหวตาเลยอ่ะ)
มาหาข้อมูลเหมือนกันค่ะ จากนอนหัวสูง เปลี่ยนเป็นนั่งนอนดีกว่า อิอิ
เราใช้หมอน ล๊อคคอ ทำให้พลิกให้ไม่ได้
เราก็นอนลําบากค่ะใช้หมอนล๊อคคอ..แต่ไม่เคยนอนหงายเลยแถมต้องหมอนสูงอีก
คืนแรกนอนไม่หลับเลย..พอคืนที่สองหลับสนิทเลยค่ะง่วง
อิอิ..นึกว่าเป็นคนเดียวซะอีก
เราก็นั่งนอนมา  3  วันแล้ว  กะว่าจะทนซัก  1  อาทิตย์  น่าจะเพียงพอแล้วนะ
ติดนิสัยนอน คว่ำหน้าอ่า จะรอดไม๊ นี่เรา
นั่งนอน  หมายความว่าไงค่ะ  คือเราเป้นคนติดนอนตะเคงไม่งั้นนอนไม่ลับ
ใช่ๆๆ นอตะแคงเป็นนิสัยแล้วอ่าาาา ทำไงดีๆ
ตอบกระทู้ porschez ตั้งกระทู้

นิสัยเดียวกันเลย อิอิ
ไม่รู้จะนอนหงายนานเท่าไหร่ค๊ะ อยากนอนตะแคง ปวดหลังมากเลย:
ยังไม่หายเขียวเลย อาทิตนึงแล้วค่ะ ทำไงดี อยากหายไวๆ
ของเราเบี้ยวเพราะนอนตะแคง ถ้าแก้ใหม่สัญญาจะนอนหมอนล็อคคอ 1 เดือนไปเลย
ซื้อหมอนล็อคคออ้ะค่ะ พยายามนั่ง นอนเอา แค่อาทิตเดียวเองเนอะ ^___________^
เจอปัญหาเดียวกัน เวลานอนช่างเป็นเวลาที่ทุกข์ใจมาก อยากลงไปนอนดิ้นๆ
ก้อทำไม่ได้ สีวันแล้วทรมานเบาๆแต่ก้อทน อยากสวย อิอิ
นั่งนอนแล้วเงยหน้าขึ้นได้มั้ยคะ
นั่งหลับจนปวดกลังปวดร้าวที่ต้นคอด้วย ก้นกกก็ระบม ความสวย=การทรมานตัวเองจริงๆ  (อดทน)
ใช้หมอนล็อคคอค่ะ
หรือถ้าทำอย่างที่คุณหมอแนะนำคือให้นอนหมอนสูงๆ สัก 2 ชั้นค่ะ แล้วก็ประคบ cold pack ไว้ 2 วัน 2 คืน
เพิ่งทำมาเหมือนกันค่ะ ปกตินอนหมอนเตี้ย พอทำแล้วต้องนอนหมอนสูง ปวดคอชะมัด แต่ต้องท่องไว้ว่า เพื่อสวยๆๆๆๆๆๆ 5555
นั่งนอนค่ะ ใช้หมอน 3 ใบ นอนบนเตียงนี่แหละ ใบแรกว่าพิงหัวเตียงใบที่2 วางทับใบแรกเป็นแนวตั้ง ใบที่3 วางแนวนอนทับใบที่2 เอาผ้าห่มมาพับให้หนาเท่าหมอนวางเป็นฐานชิดหมอนใบที่3 ส่วนของฐานเอาก้นเราทับแล้วหงายหลังทับหมอนไปเลยค่ะ ช่วงคอจะตกร่องหมอนใบที่2พอดี ทำยังไงก็ไม่หงาย ไม่ตะแคง สบายไม่ปวดก้นกบไม่ปวดเอว หรือหลัง ลองทำดูค่ะ หาวิธีมา3คืนแล้ว เมื่อคืนได้ผลเวิร์คดีค่ะ หลับสบาย
ปล. เอาหมอนข้างมาล็อคขอพับขาช่วงหัวเข่าไว้กันไหลค่ะ และช่วยรับน้ำหนักตัวได้อีกด้วยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้