ดู: 6165|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกรอบสองจะโด่งกว่าเดิมมั้ย

[คัดลอกลิงก์]
คือ ตอนนี้เสริมมาก็จะเดือนแล้ว ตอนแรกคิดว่ามันโด่งมากๆ แต่พอนับวันมันก็ยิ่งยุบลง ยุบลง จนตอนนี้มันแตกต่างตากเดิมนิดหน่อยเอง อยากทราบว่า ถ้าจะแก้จมูกแก้ตอนนี้เลยได้มั้ย แล้วรอบสองมันจะดึงให้โด่งกว่าเดิมได้หรือเปล่า  คิดๆแล้วก็เสียดายเงิน 9000 ออกมาโด่งกว่าเดิมได้แค่นี้ ไม่น่าเออ ออ ตามหมอเลย รู้งี้เชื่อมั่นใจตัวเองดีกว่า จมูกก็จมูกเรา ไม่น่าเลยไปเชื่อหมอ เสียดายเงินมาก ต้องเก็บเงินไปแก้อีก 6000 หมอก็น่าจะแก้ให้ฟรีนะ ทำมาแล้วไม่พอใจแบบนี้
หมออะไรคับผม

แสดงความคิดเห็น

หมอสยามคับ  โพสต์ 2011-11-15 10:50
9000 เหมือนผมเลย ของผมหมอ สยาม

หรอ เราโทรไป เค้าบอก 6000 ถ้าเสริมจากหมอสยามแล้วมาแก้ที่เดิมอะ  โพสต์ 2011-11-15 10:51
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-15 10:53:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้นอยด์มาก ตอนเมื่อช่วง อาทิตย์แรก สองอาทิตย์ นี่กำลังดีเลย พอตอนนี้ยุบลงกว่าเดิมอย่างเยอะ นอยด์สุดๆ ไม่น่าเชื่อหมอเลย น่าจะเชื่อตัวเอง
ปกติ  หมอที่สยามคลินิกรับประกันเรื่องความโด่งนี่คะ  ตอนที่พี่ไปแก้คุณหมอบอกว่าถ้าไม่พอใจแก้ฟรีค่ะ  สำหรับพี่บอกคุณหมอว่าให้เอาโด่งที่สุด  ที่เนื้อจมูกจะรับได้   เพราะถ้าโด่งเกินกลัวทะลุ   ก้อโด่งพอดีค่ะ   ตอนนี้ครบหนึ่งเดือนพอดี  ก้อหวังว่าคงจะไม่ยุบลงอีกค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-15 17:25:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nongamp เมื่อ 2011-11-15 15:56
ปกติ  หมอที่สยามคลินิกรับประกันเรื่องความโด่งนี่คะ   ...

ตอนแรกดันไปบอกหมออะจิว่า ให้หมอทำให้เข้ากับหน้า ตอนแรกกลัวมันจะโด่งมากๆ ตอนที่ช่วงอาทิตย์ที่ 2 นี่จมูกโด่งสวยเลย พออาทิตย์ที่ 3 มันยุบไปเยอะเลยอะพี่ แบบเซงเลยอะ เลยโทรไปถามเค้า เค้าบอกว่าแก้ 6000 อ่า เซงเลย ต้องรอครบ 3 เดือนด้วยถึงแก้ได้ ได้แก้คราวนี้จะบอกเอาโด่งๆเลย เสียดายตังค์มากๆ
ปกติจมูกจะยุบลงเรื่อยๆประมาณ 3 เดือนถึงเข้าที่   ตอนเราไปเสริมจึงบอกหมอว่าเอาโด่งๆเผื่อยุบด้วย  

เราไม่ได้บอกแบบนั้นอะ เพราะเรากลัวมันจะเว่อร์ไป  โพสต์ 2011-11-15 19:54
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย seasons5 เมื่อ 2011-11-15 19:21

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย seasons5 เมื่อ 2011-11-15 19:17

เอ่อออ ค่ะ  ทำมายังไม่ครบเดือนเลย  รีบใจร้อนจังเลยน้าคะ
อดทนหน่อยสิคะ  ให้มันยุบดีก่อน  ตอนนี้มันก็ยังบวมๆๆ รอปลายยุบ ดีก่อน  เรียวดีก่อน
อาจจะดีกว่าตอนนี้แหละค่ะ  

เรื่องโด่ง ไม่โด่ง  หรือทำมาแล้วทรงนี้ไม่ปลื้มเนี่ย  ให้เข้าไปคุยกะหมอที่ผ่าเรา เลย
คุยกะพนักงานเค้าก็บอกค่ว่าไม่ปลื้มทรงอยากเปลี่ยนแท่ง ก็ต้องเสียเงินน
แต่ถ้าคุยกะหมอเลย  หมอเค้าก็คงไม่เก็บเงินนะคะเพราะว่าท่ออกมามันไม่ใช่ที่อยากได้
ต้องเข้าไปคลีนิคเจอหมอเลย  ดทรถามก็ได้คำตอบแบบนี้ล่ะค่ะ

แล้วอย่างได้โด่งมากๆ  บางทีต้องดูด้วยนะว่าหน้าผาก คาง  ปาก  มันรับกะจมูกมั๊ย
ถ้าอยากโด่งโดยไม่สนใจโครงสร้างอื่นบนหน้า  ก็อาจจออกมาน่าเกลียดกว่าที่ จะออกมาหล่อนะคะ

เจ้เอาใจช่วยค่ะ  แต่ทางที่ดี รอก่อนค่ะ แค่สามเดือน  ทีทนดั้งเดิมก่อนทำมาได้สิบ ยี่สิบปี  ยังทนได้เลย
ไม่มีที่ไหนเค้ารับแก้ตั้งแต่ยังไม่ครบเดือนหรอกค่าน้องชาย  เนื้อเน่า จมูกพังกันพอดี
ใจเย้นนะ เชื่อเจ้

แล้วออกมาโพสแบบนี้  ออกแนวด่าหมอเลยนะคะน้อง
คือถ้าหมอทำออกมาจมูกน้องพัง  แล้วไม่รับผิดชอบไรงี้  
มาโพสใช้ข่้อความแบบนี้ เจ้จะไม่ว่าไรเลย
แต่นี่ มันเป็นเรื่องของความไม่พึงพอใจส่วนตัว  แล้วก็บอกหมอไปว่าเอาเข้ากะหน้า
น้องขอหมอไปเองนะ  แล้วจะมาเหวี่ยงหมอได้ไงคะ  มันไม่ยุติธรรมกะหมอเค้า
เจ้ไม่ใช่หน้าม้าหมอ แต่เจ้ก็ทำที่นี่  น้องเจ้ก็ทำที่นี่ น่ะค่ะ มีประสบการณ์กะที่นี่เหมือนกัน  และมั่นใจว่าหมอนิสัยดี
เจ้ไม่อยากให้ใช้เเค่อารมณ์  ทั้งๆที่ยังไม่ได้กลับไปหาหมอ  มาโพสแบบนี้  หมอเสียหายนะคะ
เห็นใจและเข้าใจน้องมาก  แต่ก็เห้นใจหมอเหมือนกัน
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-15 19:56:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย seasons5 เมื่อ 2011-11-15 19:16
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย seasons5 เมื่อ 2011-11-15 19:21

แก้ไขครั้ ...

คับ
ปกติที่นี่ถ้าภายใน3เดือนคุณหมอแก้ฟรีนี่ค่ะ..แต่เราไปที่นี่เพื่อหวังโด่งอยู่แล้วเลยบอกคุณหมอขอโด่งสุดๆเท่าที่เนื้อเราจะรับได้อะคะเพราะยังไงสักพักเข้าที่มันจะยุบลงหน่อยละจะพอดี ทุกวันนี้ก้อโอเคดีค่ะทุกคนเหนก็ชอบละจะถามว่าทำที่ไหนมาโด่งดี..แต่เหนศิษย์คุณหมอก้อสวยทุกคนนะคะ^^
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-15 21:48:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย titlebb เมื่อ 2011-11-15 20:26
ปกติที่นี่ถ้าภายใน3เดือนคุณหมอแก้ฟรีนี่ค่ะ..แต่เราไ ...

เราว่าจะลองเข้าไปดู เพราะหว่างตามันขยับได้อะ จะเข้าไปถามเรื่องทำปากบางด้วย อยากสวย
วิวรูปให้ดูหน่อยครับ แต่เท่าที่ผมดูคุณในกะทู้เก่าผมว่ามันโด่งกว่าเก่ามากเลยนะครับ ยิ่งรูปหลังๆที่ยุบแล้วก็เห็นสันดีนิครับผมยังอยากได้แบบคุณเลย
ส่วนเรื่องแก้เนี้ย ขอเสนอนะครับ เพราะผมเองก็แก้มาหลายครั้ง หมอส่วนมากจะแก้ให้ฟรี (แต่ใช้ซิลิอันเดิม)หรือพูดง่ายๆว่าถ้าทำกับหมอแล้วมีปัญหาในเวลาประกันก็แก้ฟรี ยกเว้นเปลี่ยนซิลิอันใหม่อันนี้แล้วแต่หมอแต่ละท่านจะคิด แต่ในเคสของคุณมันไม่ได้มีปัญหาอะไร มันไม่ได้มีอาการเจ็บ อักเสบ เบี้ยว เหตุนี้จึงแก้เสียเงินใหม่ แล้วได้ถามหมอเป่าครับว่า 6000 เนี้ย ได้ซิลิอันใหม่เป่าครับ วิวรูปให้ดูด้วยนะครับ เพื่อเป็นเคสศึกษา
ต้นฉบับโพสต์โดย golffiiz เมื่อ 2011-11-15 21:48
เราว่าจะลองเข้าไปดู เพราะหว่างตามันขยับได้อะ จะเข้ ...

เราก้อทำปากบางที่นี่มาค่ะได้5เดือนละ มานบางลงนะแต่เราอยากได้บางลงอีกนิดเพราะเรามีเหล็กจัดฟันด้วยเลยดูเหมือนยังไม่บางมาก เลยว่าจาเข้าไปแก้เร็วๆนี้อยู่เหมือนกันจ๊ะ..วันนี้ก้อเพิ่งโทไปถามค่าแก้อยู่เหมือนกัน^^
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-15 22:49:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffiiz เมื่อ 2011-11-15 23:01
ต้นฉบับโพสต์โดย paija เมื่อ 2011-11-15 21:53
วิวรูปให้ดูหน่อยครับ แต่เท่าที่ผมดูคุณในกะทู้เก่าผ ...

ใช่ๆ เราต้องเปลี่ยนอันใหม่ ให้มันโด่งกว่าอันนี้อะ คือตอนแรกอะ มันนโด่งโอเคสมใจเลย แต่ตอนนี้มันก็ยุบลงอะ มันเปลี่ยนจากก่อนเสริมจิงแต่ก็ไม่เท่าไหร่ เราอยากได้โด่งๆเหมือนช่วง 8 9 วันมากกว่าอะ มันโด่งๆถ่่ายรูปออกมาจมูกมีโค้งๆฮัมนิดหน่อยด้วย มันคงยังยุบไม่สนิทแต่เราชอบแบบนั้น  ไว้เด๋วเราจะลงรูปให้ดูนะ ถ้ามองด้านข้างมันจะเห็น แต่มองหน้าตรงมันไม่ชัดเจนอะ

เราเลยถ่ายด้านข้างๆตลอดเลย ส่วนอีกข้างนึงเหมือนก็ไม่โด่งเท่าข้างนี้  โพสต์ 2011-11-16 10:48
อันนี้ละคับปัจจุบันเลย หน้าตรงนี่ไม่ชัดเจนเลยอยากได้ชัดๆ  โพสต์ 2011-11-16 10:48
โด่งมากแล้วนะค่ะ ยังไงลงรูปปัจจุบันด้วยนะค่ะ ว่ายุบลงแค่ไหนแล้ว  โพสต์ 2011-11-16 10:29
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-15 22:50:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย titlebb เมื่อ 2011-11-15 21:55
เราก้อทำปากบางที่นี่มาค่ะได้5เดือนละ มานบางลงนะแต่ ...

หรอๆ แล้วสวยมั้ยปากของคุณอ่า วิวให้เราดูหน่อยจิ เราอยากทำเหมือนกัน
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-15 23:03:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย golffiiz เมื่อ 2011-11-15 22:49
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffiiz เมื่อ 2011-11-15 23:01

จะบอกไงดีว่า เราอยากได้แบบโด่งๆ แบบในแบบเลยอะทำนองนั้น
ต้นฉบับโพสต์โดย golffiiz เมื่อ 2011-11-15 22:50
หรอๆ แล้วสวยมั้ยปากของคุณอ่า วิวให้เราดูหน่อยจิ เร ...

ตอนนี้ทรงเปลี่ยนจากตอนผ่าแรกๆนิดหน่อยจ๊ะเพราะเราต้องขยับเหล็ดจัดฟันทุกเดือนทรงฟันเปลี่ยนเลยมีผลกะริมฝีปากด้วย เดวหลังน้ำลดจะไปแก้เดวจะเอารูปมาให้ดูนะจ๊ะ^^ขอบางอีกหน่อยเพราะตอนแรกไม่กล้าทำบางมากถ้ายังมะพอยังไปตัดเพิ่มได้แต่กัวบางเกินละจะเอากลับมามะได้..ก้อเลยต้องไปรอบ2เลย อิอิ

55 แต่ต้องเก็บทุนก่อนนะ อยากได้ปากบางกว่านี้หน่อยมันเวิ่นๆ  โพสต์ 2011-11-16 10:50
ปล.แต่ถ้ามั่นใจว่าชอบบางๆจิงๆก็ย้ำคุณหมอไปเลยนะคะได้มะต้องทำซ้ำอีก^^  โพสต์ 2011-11-15 23:19
ต้นฉบับโพสต์โดย seasons5 เมื่อ 2011-11-15 19:16

แก้ไขครั้ ...

ใช่เลยค่ะ  ความคิดเหมือนกันเลย  และไม่ใช่หน้าม้าหมอเหมือนกัน   แต่ทำที่นี่   และได้คุยกะคุณหมอทั้งสองท่านช่วงผ่าตัด  ท่านบอกว่ารับประกันหลังขาย  คือ  เบี้ยว  เอียง   ได้รูปทรงที่ไม่ได้ตามที่บอก  คุณหมอแก้ฟรีค่ะ  ไม่ควรคุยกะพนักงาน ควรเข้าพบคุณหมอเลย   เพราะโดนกะตัวเองค่ะ   ตอนจะจ่ายเงิน เราก้อจ่าย  12000  แต่พนักงานบอกว่า 15000  เพระคุณหมอบอกว่าเครสคุณเป็นเครสที่ยาก   ก้อเลยบอกว่าไม่เห็นคุณหมอบอกว่ายากอะไรเลยมีแต่บอกว่ารัรองสวยขึ้น  หน้าจะเปลี่ยนเลย    พนักงานก้อเออๆ  12000  ก้อ  12000   ก้อเสียความรู้สึกนิดหน่อย  ไมอยากคิดว่าถ้าเราจ่าย  ไป   15000 แล้วส่วนต่างจะไปไหน   ก้อแนะนำให้ผู้ที่ไปทำทีหลังคุยราคากะคุณหมอตอนเข้าพบเลยนะคะ  จะได้อ้างอิงได้  

พี่ก้อรู้สึกไม่ดีกะคำพูดที่น้อง โพสมาเหมือนกัน  ทำให้เข้าใจหมอผิดได้   หมอคลินิกนี้รับผิดชอบดีนะคะ  ไม่เหมือนที่เคยเจอไม่รับเลย  จึงต้องศึกษาข้อมูลอยู่นาน  และส่งน้องสาวมาทำก่อน  เห็นผลงานแล้วค่อยมาแก้ที่นี่ค่ะ   ขอให้น้องเข้าไปพบคุณหมอนะคะ  และได้แบบที่ต้องการ  แต่ระวังโด่งมากจะทะลุนะคะ  แต่ตามที่เห็นรูปก้อโด่งดีนี่คะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-16 10:55:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nongamp เมื่อ 2011-11-16 09:29
ใช่เลยค่ะ  ความคิดเหมือนกันเลย  และไม่ใช่หน้าม้าหมอ ...

ไม่ได้โจมตีอะไรหมอตามที่พวกพี่ๆกล่าวมานะคับ เพราะว่าโทรไปถามแล้วเค้าบอกมาแบบนี้ เรื่องแก้หมอก็บอกถ้าเบี้ยว เอียงจะแก้ให้ ส่วนเรื่องโด่ง มันก็โด่งกว่าเดิม แต่อยากให้มันเห็นชัดเจน เพราะมองหน้าตรงก็ยังไม่เห็นชัดเจนตามที่คุยกับหมอไว้เลย แค่อยากจะแก้ให้มันโด่งขึ้นกว่าเดิมชอบโด่งๆ แต่ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมกลายเป็นหาว่าไปโจมตีหมอ
เป็นเพราะเรามองกระจกทุกวันหรือเปล่าครับ ก็เลยเกิดความเคยชิน แรกๆอาจจะดูโด่งเพราะไม่ชินตา แต่พอนานๆวันเข้าก้จะดูเหมือนมันโด่งน้อยลง ดูจากรูปแล้ว ผมว่าเข้ากับหน้ามากๆครับ ถ้าโด่งกว่านี้มันจะดูหน้าดุๆนะครับ ลองสอบถามคนรอบข้างดูก่อนซิครับ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-16 12:24:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย civic28 เมื่อ 2011-11-16 11:53
เป็นเพราะเรามองกระจกทุกวันหรือเปล่าครับ ก็เลยเกิดค ...

ขอบคุณคับ ก็ลองถามเพื่อนๆแล้ว บางคนก็บอกว่าเสริมแล้วหรอ  แต่ส่วนมากจะได้คำตอบว่าก็แตกต่างไม่เท่าไหร่ก็ดูโด่งขึ้น
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-16 18:04:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วเสริมรอบสองนี่มันจะโด่งได้มากกว่าเดิมมั้ยคับ ที่ยังไม่ได้เข้าไปคุยกับหมอ เพราะยังไม่มีเวลาต้องฝึกงาน หาข้อมูลเอาในนี้แล้วกะว่าจะหยุดทีเดียวหรือถ้าไม่ได้จริงๆก็ค่อยแก้หลังฝึกงานเสร็จ  ตั้งใจอยากให้จมูกมองหน้าตรงแล้วเห็นเป็นสัน แต่ที่ได้มามองหน้าตรงก็ยังไม่เห็นอยู่ดี แต่มองด้านข้างมันก็ดูโด่งกว่าเดิมจริงๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย seasons5 เมื่อ 2011-11-17 01:33

พี่ๆเข้าใจจ้า ว่าน้องอยากได้โด่ง  
และที่บอกว่ามองหน้าตรงมันยังไม่ชัด
ก็เพราะมันยังไม่ถึงเดือนไงคะ  มันยังไม่เข้ารูปดี
พอมันเข้ารูปมันก็จะขึ้นมาเป็นสันชัดเจน เรียว ขึ้นเงาดูโด่งมากว่าที่เป็นอยุ่จ้า
น้องใจร้อนไปนะ  ทุกคนที่ทำจมูกไม่มีใครได้ดั้งใจตั้งแต่เดือนแรกหรอกน้า  ต้องให้เวลามันหน่อย
น้องเคยเห็นมั๊ยคนที่เค้าเสริมไป  นานไปจะยิ่งเป็นสันเห็นแกนชัด
นั่นคือเค้าเสริมนานแล้ว เนื้อมันรัดไปเรื่อยๆ
แต่ในทางกลับกัน ถ้าน้องได้จมูกที่โด่งเป็นสันชัดเจนตั้งแต่ยังไม่ถึงเดือนเลย
นานไปเนื่้อยิ่งรัดแกนอีก  ยิ่งเป็นสันมากขึ้นอีก  แล้วต่อไปอีก  หลายปี
หน้าน้องมันจะเป็นยังไงล่ะคะ น้องจะชอบมันเหรอ?
พวกพี่ที่เสริมกันมา  นอยด์แล้วนอยด์อีก  กว่าจะโอเค ก็สอง สามเดือนโน่นค่ะ
พี่ๆเลยบอกว่าใจร่มๆนะ  

ดูรูปหน้าน้องสิคะ  จะเห็นว่า ช่วงโหนกคิ้วน้องสูง หน้าผากน้องสูง
น้องอยากจะยัดให้โด่งเท่าหน้าผากเลยหรือยังไงคะ
เพราะข้อเสียของคนมีโครงหน้าแบบนี้คือ  จะยัดสูงมากแค่ไหน ก็ไม่ทำให้ดูโด่งมาก
เพราะติดหน้าผาก โหนกคิ้วทีมันยื่นออกมา
ต่างจากคนที่หน้าผาก โหนกคิ้วเค้าแบน แแบบนั้นทำนิดเกียวก็ดูโด่งแล้ว
น้องต้องเข้าใจโครงสร้างตัวเองก่อนด้วยนะคะ

และอย่างที่น้องบอกน่ะค่ะ ว่าน้องอยากได้โด่ง  แต่บอกหมอว่าเอาพอดีเข้ากะหน้า  แต่พอมาตอนนี้
กลับเสียดายว่าไม่หน้าบอกว่าเอาพอดีเลย น่าจะเอาโด่งๆๆๆๆๆ
เออ  ออันนี้ความผิดหมอมั๊ยน้า ที่ไม่ทำให้น้องโด่งๆๆๆๆๆๆ
แล้วอยากจะโด่งอย่างเดียว  โดยไม่ห่วงเนื่อเลยเหรอคะ  เนื้อปลายมีเท่าไหร่  ถ้ายัดมากมันก็ทะลุนะ
เพราะหว่างตายิ่งโด่งเท่าไร่  ปลายก็ต้องโด่ง ยาว ตามนะไม่งั้นมันไม่ได้สัดส่วน

เจ้ลองทำรูปให้น้องดูนะ ระหว่างจมูกที่เป็นอยุ่
กะที่น้องอยากโด่งอะค่ะ  เจ้ว่า  ยิ่งหว่างตาสูง มากก
หน้าน้่องจะไม่เป็นธะรมชาติเลย  ดูเหมือน อวตารมากกว่าอะค่ะ
ระยะยาวมันไม่ดูดีแน่นอนค่ะ  แบบที่ได้มา  รอมันยุบก่อนนะ พี่ว่า
มันโอเคมากแล้ว โด่งพอดีๆ เข้ากะหน้า ไม่โอเวอร์หรือดูเยอะไป

โหเยี่ยมไปเลยค่ะตัดต่อให้ดูแบบนี้  โพสต์ 2011-12-8 11:56
ต้องขอบคุณพี่มากๆที่เสียสละเวลามาทำรูปให้ดู นะคับ  โพสต์ 2011-11-17 02:29
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้