ดู: 14324|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามพี่ๆเรื่องทำจมูกให้เรียวเล็กลงค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือเป็นคนจมูกใหญ่ ชมพู่มากๆเลยน่ะค่ะ เคยได้ยินว่าคุณหมอเฉลิมรับผ่าแก้รูปจมูกให้เรียวเล็กลงจริงหรือเปล่าคะ ฝากพี่ๆให้คำแนะนำด้วยค่ะ
รอ พี่ใหญ่ ชายกลาง หญิงเล๊ก มาตอบนะครับ
เอ่อ   คุณหมอจะรับผ่าจมูกให้เรียวลงหรือไม่ต้องไปถามคุณหมอเองนะคับ

แต่คุณหมอสามารถเสริมจมูกให้โด่งได้ และอาจมีการตกตกแต่งบ้างตามความเหมาะสม

เพื่อให้จมูกดูสวยได้รูป มากที่สุดคับ เท่าที่สามารถทำได้ครับ

อาจจะต้องตัดปีก รวมกับการตัดเนื้อด้านในจมูก เพื่อให้จมูกเรียวลงครับ

รายละเอียดลึกๆต้องคุณกับคุณหมอ ให้คุณหมอวิเคราะห์ให้นะคับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-13 19:13:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ

เพราะเป็นคนจมูกใหญ่มากกกกก

เพื่อนก็จะไปคุยกะหมอเรื่องนี้เหมือนกัน แต่เปื่อนเป็นเลดี้บอยนะคะ

ถ้าราคาอยู่ในงบ ตุลาอาจจะชวนกันไปทำเลย

คุยได้ว่ายังไงจะมาเล่าให้ฟังต่อนะคะ
คับ

ยังไงก้มาเล่าสู่กันฟังนะคับ

อิอิ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-18 16:14:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะพี่ๆ

แฟนหนูเชียร์สุดพลัง

ทำงานพิเสด หาตังให้หนูไปทำเร็วๆเลย

^^
ขอบคุณค่ะพี่ๆ

แฟนหนูเชียร์สุดพลัง

ทำงานพิเสด หาตังให้หนูไปทำเร็วๆเลย

^^ ...
ต้นฉบับโพสโดย ma-meow เมื่อ 2009-5-18 16:14

อู้ย  มีแฟนน่ารักนะนี่  เก็บตังค์ให้ไปทำด้วย {:13_945:}
แล้วอย่าลืมมา update นะครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-20 15:43:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ม่ายลืมแน่นอนค่ะ

กะลังจะชวนเพื่อนที่เพิ่งไปทำจมูกกะตาใหม่มารีวิวด้วย

แล้วจะลงให้ดูกันนะคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-20 15:45:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อู้ย  มีแฟนน่ารักนะนี่  เก็บตังค์ให้ไปทำด้วย {:13_945:}
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-18 16:17

แฟนเบื่อหน้าแล้วมั้งคะ T^T เลยอยากให้มีหน้าใหม่เร็วๆ

แต่เธอเริ่มไขว้เขวแล้วล่ะค่ะ ดันไปดูรายการอะไรไม่รู้ ช่อง3
ที่คุณหมอเหลาโชว์หน้าให้คนไข้น่ะค่ะ

เธอบอกว่าน่ากลัว...
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-19 18:41:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เฮ้อ
แล้ว มีวิธี ลด ความหนา ของปีกจมูกไหมเนี่ย
มีค่ะหมอ ธีี บางกอกทำได้

ยาชา 12000
สลบ 45000

http://www.bcsclinic.com/new/html/tip.html

เนี้ยค่ะ ตกแต่งปลายจมูก

ยาสลบนี้อาจจะเป้่นกรณี เควสใหญ่ๆๆ
ปรึกษาคุณหมอคับ คุณหมอน่าจะทำให้ดีขึ้นได้  หน้าสวยอยู่แล้ว ปรับปรุงนิสนึงก้อดีมากๆๆ
สรุปเจ้าของกระทู้ ไปยังค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 13:51:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะไปทำเดือนหน้าค่ะ

ไปลองฉีดสลายไขมันที่ปลายจมูกที่คลินิกสมชายดูก่อนค่ะ เข็มละ2000
เพราะคุณหมอบอกว่าปลายจมูกเราเป็นไขมัน ไม่ใช่กระดูก ฉีดสลายไขมันเอาก็น่าจะพอแล้วค่ะ

คุณหมอนกพาพี่พยบาลในคลินิกมาให้ดูค่ะ ฉีดลดไขมันปลายจมูกเหมือนกัน
เทียบกับรูปก่อนทำ จมูกเค้ายุบลงไปครึ่งนึงเลยค่ะ ทรงจมูกก็คล้ายเรามาก ก็เลยตัดสินใจทำ
ที่รอถึงเดือนหน้าเพราะเพื่อนให้ไปพร้อมกัน เพื่อนจะไปตัดปีกจมูกน่ะค่ะ

ตอนแรกจะให้ฉีดสองเข็ม
แต่หมอบอกว่าถ้าจะเสริมจมูกด้วย(เป็นโปรแกรมช่วงปิดเทอมประมาณกลางเดือนตุลา-ต้นเดือนพฤศจิกา)
ก็ให้ลองฉีดไปเข็มเดียวก่อนค่ะ เพราะพอเสริมจมูกก็จะบางลงอีก
ถ้ายุบแล้วยังไม่พอใจไปฉีดเพิ่มก็ได้ค่ะ

ถ้าไม่เวิร์คคราวนี้ลงไปตัดเนื้อทิ้งให้รู้แล้วรู้รอด.....
ไม่คุณหมอเฉลิมก้อคงคุณหมอกมล วัฒนไกรน่ะค่ะ คราวนี้เป็นหลักหมื่นแล้ว

เกิดมาไม่สวยนี่ช่างสิ้นเปลืองจริงๆ

แล้วจะมารีวิวให้ดูนะคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 13:56:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีค่ะหมอ ธีี บางกอกทำได้

ยาชา 12000
สลบ 45000

http://www.bcsclinic.com/new/html/tip.html

เนี้ยค่ะ ตกแต่งปลายจมูก

ยาสลบนี้อาจจะเป้่นกรณี เควสใหญ่ๆๆ

ขอบคุณที่มาช่วยตอบค่ะ

ไปถามมาแล้วค่ะ ที่คลินิกคุณหมอธี
แต่ว่าจมูกเราผ่าตัดตกแต่งกระดูกอ่อนตรงปลายเหมือนหลายๆคนไม่ได้
เพราะจมูกเราไม่ได้ใหญ่เพราะกระดูกน่ะค่ะ

โดนคุณหมอกมล ทาวน์อินทาวน์และอีกหลายๆคุณหมอปฏิเสธมาด้วยเหตุผลเดียวกัน
เป็นเคสที่วุ่นวายมากค่ะ...
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-23 14:02:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปรึกษาคุณหมอคับ คุณหมอน่าจะทำให้ดีขึ้นได้  หน้าสวยอยู่แล้ว ปรับปรุงนิสนึงก้อดีมากๆๆ

ขอบคุณมากค่ะ ในที่สุดก็ได้คลินิกแล้วค่ะ เดือนหน้าจะไปทำแล้ว แล้วจะมารีวิวให้ดูนะคะ
ถามล่วงหน้าซะนาน ทำอะไรชักช้าเหลือเกินเรา

ต้องโทษเพื่อนเราที่จะไปตัดปีกจมูกวันเดียวกัน
เพราะจมูกมันที่เสริมมายุบช้ามาก(ขูดไบโอสุดสยองด้วย)

ทำให้โปรแกรมของเราล่าถอย รอมันเพราะไม่อยากไปทำคนเดียวค่ะ
ดีใจด้วยค่ะที่จะได้สวยแล้ว
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-24 09:55:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีใจด้วยค่ะที่จะได้สวยแล้ว

ขอบคุณมากค่ะ
ขอให้ออกมาสมตามที่ตั้งใจนะครับ :)
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-24 15:44:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ สมพรปาก สาธุ........................
ความรู้อีกแร้ว
อู้ว รอร้อรอ  อยากดู ผลงานเร็วๆๆ ว่า ไปแีดแล้ว มันลด เยอะไหม จะได้ ไปฉีด จะได้ไม่ต้องตัด เพราะปลาย กลมกล้มกลม เหลือเกิน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้