ดู: 1349|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ของถามเรื่องทำจมูก สมมุติว่าจากคนที่ไม่รุ้ข้อมูลมากก่อน

[คัดลอกลิงก์]
คือมีคิวทำกับคุณหมอเฉลิมเดืน กพ
แต่ยิ่งอ่านรีวิวยิ่งรุ้สึกลังเล วันนี้ขอมีคำถามเพื่อประกอบการตัดสินใจของผม และเชื่อว่าหลายๆคนที่คิดจะทำก็คงอยากทราบ
1. การเสริม เราสามารถเลิกทรงไหนก็ได้ ความโด่งขนาดไหนก็ได้จริงไหม??
เคยไปปรึกษาคุณหมอท่านนึงมา บอกเอาโด่งเท่าไหร่ก็ได้ แต่ก็อีกนั่นแหละ เคยอ่านรีวิวเจอว่าต้องดูเนื้อเราด้วย ว่ามากน้อยเพียงไหน

2.ซิลิโดนแบบมีขา ไม่มีขา  ต่างกันยังไง  ถ้ามีขา ขามันจะเกาะกันอะไร

3. ถ้าเสริมแล้วเนื้อระหว่างซิลิโคนจะยังปกติไหม  ถ้าวันนึงต้องเอาซิลิโคนออก เนื้อจะสมานกันเหมือนเดิมไหม

4. การเสริมจมูก สามารถอยู่ได้นานแค่ไหน หรือมีระยะเวลาที่ควรแก้ไขอย่างไร

5. หากมีการเสริมจมูกแล้ว สามารถทำหน้าตามคลีนิค พวกเลเซอร์ นวด ได้ปกติแค่ไหน

6. เป็นหวัด ภูมิแพ้  น้ำมุกแห้งๆบ่อยๆ สามารถทำได้ไหม ปลอดภัยแค่ไหน

เชื่อว่ามันต้องมีใครสงสัยเหมือนผมสักข้อล่ะน่ะ  ยังไงรบกวนผู้ทราบ  เพื่อนๆ  พี่ๆ น้องๆ ที่มีข้อมูลและประสบการณ์ช่วยแชร์ความรุ้ให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับผม
อยากรู้ด้วยคนค่ะ :') แต่สำหรับข้อ 1 เราว่าการทำได้โด่งมากน้อยแค่ไหนองค์ประกอบสำคัญมันขึ้นอยู่กับเนื้่จมูกของเราเปนหลักค่ะ ....  หมอส่วนใหญ่ที่ทำเค้าก้อจะดูเนื้่จมูกเราว่าเอาขึิ้นได้โด่งมากน้อยแค่ไหนอ่ะค่ะ .... ถ้าเนื้อจมูกน้อยคุนหมอส่วนใหญ่ก้่จะไม่ทำโด่งมากเพราะอาจจะทำให้จมูกทะลุได้ ค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-11-13 13:05

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-11-13 13:04

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchanonn เมื่อ 2011-11-13 13:01

คำถาม ที่คุณเคยถาม มีคนเคยถามหมดแล้ว ลองค้นกระทู้เก่าๆ ดูสิครับ มีแน่

ข้อ 3 ผมเคยสงสัยเหมือนกัน แต่บางคนก็บอกเหมือนเดิม บางคนก็บอกไม่เหมือนเดิมบ้าง
ข้อ 4. เขาบอกกันว่าอยู่ได้ตลอดชีวิต ถ้าไม่เสริมมากจนเกินไป ปริมาณที่ร่างกายเรารับได้  .....!!!!!! แต่ สำหรับตัวผมคิดว่า มันคงอยู่ไปไมได้ตลอด เพราะ กาลเวลาผ่านไปเนื้อคนเราเริ่มบางลงอาจจะต้องแก้ไขบ้าง

ข้อ 5 ผมว่าทำได้นะ ไม่มีปัญหา แต่คงต้องหลังจาก 3 เดือนไปแล้ว ให้ซิลิโคนมันแน่น ก่อน

แต่ที่สงสัย เนี่ย สิ     >>>>>>>>>>> ซาวน่า เข้าได้มั้ย<<<<<<<<<<<<<<<,

เพราะ เคยมีคนบอกว่า ทำแล้วจะเข้า ซาวน่า ไม่ได้
สงสัย ข้อ 2 ค่ะ อยากทราบเหมือนกัน
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-20 05:34:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อึ้บๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้