ดู: 1666|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ช่วยแนะนำเรื่องทำปากบางหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ช่วยแนะนำเรื่องทำปากบางหน่อยค่ะ

1.ที่ไหนทำสวย ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ ขอเบอร์ติดต่อด้วยน้า
2.ราคาประมาณเท่าไรค่ะ
3.จะต้องเตรียมแบบไปให้คุณหมอรึป่าว
4.เตรียมตัวก่อนทำและหลังทำ จะต้องทำยังไงบ้างน้า
5.จะต้องลางานกี่วันดี

เพื่อนๆช่วยแนะนำทีน่ะค่ะ
เราได้คิวปรึกษา+ทำปากบางที่ภูนิศา คลินิก ค่ะ ..ก็อ่านรีวิวจากหลายๆคนแล้ว หมอคนนี้ก็โอเค แต่ก็ต้องเจอกันก่อนค่ะ ถึงจะยืนยันว่าจริงมั้ย ปากบนและล่างก็ด้านละ 10,000 บาท  โทรไปจองคิวที่่
02-4335345,087-55556011  นัดวันกับจนท.แล้วโอนค่าจอง 2,000 บ.  ส่วนข้อ 3-5 นั้น อ่านในเว็บบอร์ดการเตรียมตัวได้ค่ะ เพื่อนๆบอกมาไว้อย่างละเอียดแล้ว
แนะนำเป็นหมอภูเหมือนกันค่ะทำสวยสุดตอนนี้แล้ว
3.จะต้องเตรียมแบบไปให้คุณหมอรึป่าว. ถ้ามีแบบที่อยู่ในใจก็เตรียมไปก้อได้ค่ะ..แต่ส่วนมากคลีนิคก้อจะมีแบบให้เราเลือกอยู่บ้างแล้ว
4.เตรียมตัวก่อนทำและหลังทำ จะต้องทำยังไงบ้างน้า. ก้อคล้ายๆกะการทำจมูกอะคะ คืองดพวกวิตมินหรือยาที่มีผลต่อความดันเลือด เช่นพวกวิตมินอี ยาลดความอ้วน ประมานนี้ค่ะ ละก้อเตรียมอุปกรณ์ก่อนวันที่จะไปทำเลยค่ะ พวกน้ำเกลือล้างแผลและไว้บ้วนปากที่ขายตามวัตสันก็มีค่ะ คอตตอนบัต กระบอกน้ำแบบฉีดเข้าปากอะคะเพราะช่วงแรกเราจะทานน้ำแบบปกติมะได้ พวกอาหารอ่อนๆเช่นโจ๊ก วาสลีนไว้ทาปาก และก้อพวกยาแก้อักเสบลดบวมแก้ปวดต่างๆ แต่แก้ปวดห้ามทานบรูเฟ่นนะคะมันจะทำให้เลือดแข็งตัวช้า ส่วนพวกน้ำใบบัวบกหรือน้ำมะพร้าวแก้ช้ำ อันนี้แล้วแต่บุคคลเลยค่ะจะทานเสริมก้อได้^^
5.จะต้องลางานกี่วันดี. จิงๆช่วงวันที่4ก้อเริ่มปกติแล้วนะคะ แตถ้าไม่อยากให้เพื่อนเหนรอยไหมละรู้ว่าทำมาก้อรอตัดไหม7วันอะค่ะ^^แต่การทำปากบางต้องใจเย็นๆนะคะมันจะไม่ได้บางหรือเข้าที่เร็วเหมือนจมูก มันจะค่อยๆบางลงกว่าจะเข้าที่จิงๆก้อประมาน6เดือนอะค่ะ..อ่อ อย่าลืมงดแอลกอฮอล์ด้วยนะคะ^^. ...คร่าวๆประมานนี้ค่ะ...^^
เข้าที่นานจังเลย  หมอภูนิศา คือหมอภู คนเดียวกันป่ะ ที่คนบอกว่าทำสวยอ่ะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้