ดู: 2824|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกเบี้ยวนี่มันเกิดจากที่เราหรือหมอครับ

[คัดลอกลิงก์]
ตามกระทู้เลยครับ ผมสงสัยมาก
ทำจมูกที่รพ ชื่อดังแห่งหนึ่งมาสองรอบ
รอบแรกเอียงแบบเห็นได้ชัดเลยคือเอียงทั้งแกน คือไม่ดีเลย เลยไปแก้อีกรอบ
รอบที่สองเอียงนิดหน่อยเฉพาะสันจมูก เอียงไปทางซ้ายแต่ก็รู้ว่าเอียง... แต่ก็ชอบทรงจมูก

คือไม่อยากโยนความผิดให้หมอ แต่พอเจอหลายคนหลายเหตุการณ์ก็แอบงง
ว่าเป็นเพราะเราเป็นคนชอบนอนเอาหน้าคว่ำด้านขวาหรือปล่าว เลยทำให้แน่เอียง

แต่พอเจอหลายคนๆเข้าทำที่เดียวกัน แก้สองสามรอบก็ยังเอียงพอเปลี่ยนหมอเท่านั้นก็หาย

ผมเลยชักไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะหมอหรือตัวเอง
ใจนึงก็อยากแก้แต่ก็กลัวว่าเป็นเพราะตัวเอง  ถ้าขืนเป็นแบบนี้แก้กี่รอบๆก็เบี้ยว
รอผู้รู้มาตอบครับ ยังไม่เคยทำ เป็นกำลังใจให้นะครับสู้ๆๆ

ขอข้อมูลได้มั้ยครับว่า ทำที่โรงพยาบาลไหนมา  ถ้าไม่สะดวก หลังไมค์ PM มาก็ได้ครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-11 12:50:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยันฮีครับ

แสดงความคิดเห็น

ยันฮี เราก้อเบี้ยว  โพสต์ 2011-11-11 16:14
อยากรู้เหมือนกันคะ
เท่าที่เรารู้
1. เพราะตัวเราเอง ตอนนอน อาจจะไม่รุ้ตัว เพราะฉะนั้น 1 เดือนแรกควรมีหมอนตัวยู
2. เพราะหมอ อันนี้ไม่ใช่ความผิดเราเรยยยยยยย เคสนี้ที่เราเจอกับตัว คือสี่วัน ถอดเฝือกมา เบี้ยวเรย เราก้อเอามือจับ เบี้ยวจริง ไม่ใช่ว่ายุบไม่เท่ากันนะ

อ่อลืมบอก ต้องดูว่า ทัมมานานแค่ไหน เพราะว่า ที่เบี้ยวที่เหน อาจจะเปนเพระาเนื้อจมูกยุบไม่เท่ากัน มันก้อเรยเหนว่าเบี้ยว
ตอบกระทู้ Cutii3 ตั้งกระทู้

อ่อ ลืมบอกว่า ต้องดูว่า แกนจมูกเราเบี้ยวอยู่แล้วรึเปล่า อันนนั้นหมอที่ดี เค้าควรแก้ให้เรา ไม่ใช่มาบอกว่า อ่อออ เพราะแกนจมูกเทอเบี้ยว พอหมอทัมเรยเบี้ยว อันนั้นเปนหมอที่ไม่มีความรับผิดชอบ
เราคิดว่า...ฐานจมูกคุณอาจจะเอียงก็ได้นะคะ หรือไม่ก็ลองหาหมอดีๆแก้อีกซักครั้ง แต่ก่อนแก้ลองถามหมอดูก่อนนะคะว่าแกนจมูกมั้ยจะได้รุ้กันไปเลย เพราะหมอ หรือ เพราะเรา สู้ๆนะคะ
ถ้าเปลี่ยนหมอแล้วหายก็คงไม่ใช่ที่เราแล้วแหละ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-11 23:25:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอบแลกทำเมื่อสี่ปีที่แล้ว แต่อาจจะเปนเพราะอยากทำไม่ศึกษาอะไร
เลยอาจจะมีส่วนที่นอนไม่ดีช่วงแรกๆ  แต่รอบแรกตัดปีกจมูกด้วย รูไม่เท่ากัน  ทรงก็ไม่สวยละ
แกนก็สั้นขยีบจมุกที่ก็เลื่อนไปมา แล้วปลายจมูกก็เหมือนหมู(จินตนาการเอานะครับ อิอิ)
แต่รอบที่สองนี้เมื่อปีที่แล้ว ทรงสวยตามที่ตั้งใจ ประทับใจกับหมออีกท่านมากขึ้น
แล้วระวังตัวมากขึ้น แต่ก็เบี้ยว
ทั้งนี้ๆทั้งนั้นผมไม่ได้เจตนาจะโทา รพ หรือ หมอแต่อย่างใดเพียงแค่สงสัยเฉยๆ
ปล.เดี๋ยวผมจะขอลงรูปให้เพื่อนพี่ๆช่วยแนะนำกันนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ครั้งแรกกับครั้งที่ สองทำกับหมอท่านไหนครับ อยากรู้ครับเก็บข้อมูลอยู่  โพสต์ 2011-11-15 22:10
ของเราฐานจมูกแบบเดิมเบี้ยวอยู่ ทำออกมาก็เบี้ยวค่ะ หมอบอกให้ทำใจไว้เลยค่ะ แก้ไม่หายค่ะ(ส่วนมากนะ)
ตอนนี้เราอยากจะแก้ใหม่มากค่ะ เคยลองโทรไปสอบถามที่คลีนิคแห่งหนึ่งเขาบอกว่าแก้ได้ เราแอบดีใจ ตอนนี้เรากำลังหาที่แก้อยู่ค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-12 11:06:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โพสละครับบ
ตามไปประจารได้เลย อิอิ

ทำจมูกสองรอบเบี้ยวทั้งสองรอบ ตาตก หน้าบาน มามะ มาช่วยผมหน่อย
http://www.dungdong.com/forum.ph ... 435&fromuid=750
เราเคยถามคุณหมอสำรวยค่ะ คุณหมอบอกว่าเกิดจากตัวหมอค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้