ดู: 3985|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] เรื่อง จัดฟัน + โหนแก้ม

[คัดลอกลิงก์]
จัดฟันทำให้โหนกแก้ม สูง หรือ ใหญ่ขึ้นไหมอะ

หรือว่า หน้าดูตอบดูเล็กลง เลยทำให้ โหนกดูชัดขึ้นมาหลังจัดอ่า

พอดี ยังไม่ได้ จัดฟันนะ ฟันมีปัญหาอะ ถ้าจัดคงจะยุบเข้า ปากไปเยอะเลย

ยังไม่ได้ จัดฟัน แต่ตอนนี้ อยากตัดโหนกแก้มมาก

เพราะว่า  โหนกแก้มเราสูง ทำให้หน้าเราดูใหญ่อ่า

ถ้าเราตัด ก่อนจัดฟัน จะเป็นไรไหม เห้อรอให้จัดเสร็จคงไม่ไหวอะ

อยากถามหน่อยค่ะว่า ถ้าเกิดตัดไปละ อีก สักสามปี ถ้าโหนกมัน ขึ้นมาอีก

จะตัด รอบ สองได้ไหมอ่า  พอดีอยากตัดแล้ว  อีกไม่กี่เดือน ก็จะวันเกิดแฟนเก่าละ

อีกอย่างนึง อยากหน้าเรียวด้วยอะค่ะ หน้ามันใหญ่เพราะ โหนกสุง

เรา กำลังจะเปลี่ยนแปลงตัวเองอะค่ะ

แนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุนค่ะ
สำหรับตัวผม ผมว่า ผมจัดแล้วโหนกแก้มผมใหญ่ขึ้นนิดหน่อยนะ แต่ไมได้น่าเกลียดอะไรยังพอใจอยู่ครับ

หน้าคงเรียวขึ้นเพราะถอนฟันไป 4ซี่ เลย ทำให้โหนกแก้มชัดขึ้นมั้งครับ น่าจะนะ
เหมือนกันค่ะ จัดฟันแล้วโหนกแก้มใหญ่ขึ้นมากค่ะ กำลังคิดจะไม่ตัดโหนกเหมือนกัน กำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ
เราด้วย จัดฟันมาได้ปีกว่าแล้วผลที่เห็นได้ชัดเลยคือ แก้มตอบ โหนกแก้มขึ้นชัดมากๆ ไม่รู้จะทำไงดีกำลังเครียดเลย
เหมือนกันเรย เราจัดฟันแก้มตอบมากกก
มารอคำตอบด้วยคน
เราว่าเราหน้าเรียวนะ
แต่เราถอนบนไปแค่สอง

โหนกก็ไม่ขึ้น ปกตินะโอเคอยู่
พอใจหน้าตัวเอง
ลองจัดไปก่อนนะคะ
ให้กรามให้อะไรเข้ารูป แล้วอยากแก้อะไรค่อยว่าอีกที
หรือปัญหาเรื่องจัดฟันแล้วโหนกแก้มสูงขึ้นมากจะไม่เกิดกับทุกคนครับ อาจจะต้องดูว่า ต้องถอนฟันกี่ซี่ ถอนฟันในตำแหน่งไหน เท่าที่ผมหาข้อมูล การจัดฟันจะมีการปรับเปลี่ยนในช่องปาก โหนกแก้มจะอยู่ตำแหน่งเดิมเลย แต่ที่ทำให้โหนกแก้มเราดูสูงขึ้น น่าจะมาจากหลายสาเหตุ อย่างทีผมบอกเรื่องของจำนวนฟันที่ต้องถอน และตำแหน่งที่ถอน และเมื่อดึงฟันเข้าไปด้านใน แน่นอนว่าเมื่อช่วงปากของเราจะยุบเข้าก็จะทำให้โหนกแก้มดูเด่นขึ้น อีกทั้งช่วงจัดฟันอาจทำให้เราทานอาหารน้อยลงเพราะทานได้ลำบากขึ้น น้ำหนักลง ไขมันที่แก้มก็ลดลง แก้มก็ตอบ พอ 2 อย่างมารวมกัน ปากยุบลง + แก้มตอบ โหนกแก้มเลยดูเด่นขึ้น นี่เป็นการวิเคราะห์ของผมจากข้อมูลที่ผมหามานะครับ แต่ถึงหาข้อมูลมายังไง ผมก็ยังลังเลอยู่ดีครับ จะจัดฟันดีมั้ย กลัวเรื่องโหนกแก้มจะสูงขึ้นมากๆ
จริงๆก็ไม่น่าจะเกิดขึ้นกับทุกคนหรอกนะ อาจจะแล้วแต่คนรึป่าว เราเห็นพี่สาวเราจัดฟัน แต่ก็ไม่มีอะไรนะ ลองปรึกษาแพทย์ดูซิคะ
ส่วนใหญ่แก้มจะตอบอ่ะคะ ตรงช่วงคางจะดูเรียวๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้