ดู: 3283|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เปนสาวสองค่ะ ตอนนี้อยากทำศัยลกรรมทั้งหน้า แนะนำหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากเสริม จมูก แล้วก้อตัดปีกจมูกค่ะ   ทำตาสองชั้น ทำคาง  แล้วอยากจะถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ หน่อยค่ะว่า  พอดีเปนคนหน้าผากสั้น  อยากจะให้หน้าผากมัน สูงกว่านี้หน่อย พอจะมีวิธีไหมค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ ( ช่วยพิมชื่อสถานที่ ชื่อหมอ เบอโทรด้วยนะค่ะ )  ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

223155_252549774764765_100000292336780_997430_5452257_n.jpg (21.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ลองเสริมจมูกก่อนดีไหม ?
อิอิ จุดเริ่มต้นเล็กๆ หน้าผากสั้นก็ดีแล้วไม่ช่ายหรอ เวลารวบผมตึงดูเป็นน้องนี เรานี่หน้าผากกว้าง+สูง คงต้องไว้หน้าม้าไปตลอด 55 5
ต้องถามก่อนว่าน้องอายุเท่าไหร่หรอคะ? ทำงานอะไรหรือเรียนอยู่? เคยทำอะไรมาก่อนบ้างหรือปล่าวหรือเคยฉีดอะไรเข้าหน้าบ้างมั้ย?
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-6 19:55:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Nama_Yukie ตั้งกระทู้

อายุ 18 ค่ะ  เรียนแล้วก้อทำงานไปด้วยค่ะ   ถ้าพูดถึงศัลยกรรมไม่เคยทำอะไรเลยค่ะ  แล้วก้อไม่เคยฉีดอะไรด้วยค่ะ ศึกษาเรื่องนี้อยู่นานมากแล้วค่ะ   แต่ก้อกล้า ๆ กลัว ๆ ค่ะ  แนะนำหน่อยนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-6 19:55:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kawaiiladyboy ตั้งกระทู้

อร่ะเช่จร๊  แทงยูนร้าคร่า
ทำทั้งหน้าประมาณสามแสนเตรียมไว้นะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

OHH..แรง  โพสต์ 2011-11-10 07:02
เราว่านะ เสริมจมูก ตัดปีกจมูก + เสริมคาง ก็โอเคแล้ว ที่เหลือโบทอค ฟิลเลอรเอาก็ได้
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-10 11:40:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kawaiiladyboy ตั้งกระทู้

อื้ม  เราเหนด้วย  เพราะมีคนบอกว่า  ทำแค่นี้ก้อพอแล้ว   ขอบคุณคะ  ว่าแต่ทำที่ไหนดี

งบมาตราฐานก็ ประตูน้ำโพลีคลินิค งบมากหน่อยก็ยันฮี  โพสต์ 2011-11-10 14:16
บางส่วนในภาพยังเหนไม่ชัดทั้งหมดอะเพราะภาพค่อนข้างมัวๆ..แต่ถ้าเอาจากส่วนที่พี่เห็นชัดๆนะคะ ก้อเสริมจมูก+ตัดปีก หน้าผากก้อฟิลเล่อหน้าผากอั้มเอา ละเก็บรายละเอียดด้วยฟิลเล่อ โบท็อก ละก้อเมโสแฟตแก้มให้หายป่องอะจ๊ะ ส่วนตาพี่เหนในรูปไม่ชัดอะ ..ส่วนจมูกถ้าชอบเกาหลีโด่งๆก้อหมอฉันทัศน์ โด่งเว่อก้หมอเฉลิม หมออรรถพร หมอชาตรี(สยามคลีนิค)..ถ้านู๋ชอบหวานๆธรรมชาติก้อหมอกมล หมอคมกริช ละก้อหมอบุญ(อันนี้ค่อนข้างธรรมชาติเยอะไปหน่อย อิอิ)..เลือกแนวที่นู๋อยากได้อะจะหวาน จะคม ส่วนหน้าผากที่พี่แนะนำเปนฟิลเล่อเพราะเหนนู๋ยังเรียนอยู่แม้ว่ามันจะต้องฉีดเติมตลอด--*..แต่ค่าใช้จ่ายในการศัลยกรรมเสริมหน้าผากถาวรมันค่อนข้างจะสูงงะ เรทแสนอ่า..ที่เหลือนู๋ก็เก็บนู่นเก็บนี่เอาความเป๊ะไปเช่นโบท็อกให้หน้ามันเรียวๆ+เมโสแฟตไป ละตงไหนมันเปนร่องหรืออยากให้มานโด่งมันนูนขึ้นมานู๋ก็เกบฟิลเล่อเอานะ พี่ว่าแค่นี้ก็นู๋ก้อสวยแล้วละ^^
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-14 12:00:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ titlebb ตั้งกระทู้

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ  ข้อมูลดีมากๆ คร่า ว่าแต่ถ้าฟิลเล่อแล้ว หน้าผากจะสูงขึ้นหรอค่ะ หรือว่ายังไงเอ่ย แล้วตัวยาที่ชื่อ เมโสเฟส ช่วยเรื่องอะไรค่ะ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Aimlada เมื่อ 2011-11-14 12:00

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ  ข้อมูลด ...

ฟิลเล่อมันมะได้ทำให้หน้าผากสูงขึ้นค่ะแต่มันจะทำให้หน้าผากเต็มโหนกนูนแบบ อั้ม พัชราภา อะคะ พอหน้าผากเราโหนกนูนแล้วมันจะดูเหมือนยาวขึ้นและดูกลมกลึงเปนผู้ญมากขึ้นอะคะ ลองสังเกตพวกดาราอะคะหน้าผากจะเต็มสวยทุกคน เหมือนอั้มพัช เมย์พิช ฯลฯ มะก่อนอาจแยกเปนขมับกะหน้าผากแต่เดวนี้ถ้าบอกคุณหมอว่าขอหน้าผากอั้มหมอเค้าจะรู้เลยค่ะว่าทำไง^^ส่วนจมูกหลังเสริมละก้อฟิลเล่อเพิ่มปลายหยดน้ำเอาจะดูหน้ายาวเรียวขึ้นเยอะเช่นเดวกะคางค่ะ^^..ส่วนเมโสแฟตหน้า เปนการฉีดสลายไขมันแก้มที่ป่องๆให้หายไปทำให้หน้าเรียวขึ้นได้เยอะเลยค่ะ..ค่าใช้จ่ายส่วนมากก้อครั้งละ1500แต่ถ้าเหมาคอร์สจะถูกกว่าเช่น5ครั้งเหลือ6000แต่จิงๆละเราพอใจกับผลตอนไหนก็หยุดตอนนั้นอะคะไม่จำเปนต้องฟิกว่ากี่ครั้ง  ครั้งแรกก็เริ่มดูออกละแหละแต่จะเหนผลแบบชัดเจนเลยว่าแก้มหายหน้าเรียวเลยประมาน3ครั้งขึ้นไปอ่า..แต่มันจะบวมอยู่2-3นะคะหลังจากนั้นไขมันจะหายไปละหน้าจะเล็กลงกว่าเดิมมากค่ะ^^
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-15 13:10:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ ว่าแต่ ฟิลเลอ ครั้งนึ่ง ประมาณเท่าไหร่ค่ะ  เหนบอกแต่ เม
โสแฟต
ต้นฉบับโพสต์โดย Aimlada เมื่อ 2011-11-15 13:10

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ ว่าแต่ ฟ ...

ฟิลเล่อแต่ละที่ราคาจะไม่เท่ากันอะคะ ถ้าเราไปตามคลีนิคดังๆจะแพงมากทั้งๆที่ใช้ตัวยาเดวกันเพราะมันบวกค่าสถานที่ค่าหมอเยอะส่วนมากจะจุดละหมื่น-หลายหมื่นขึ้นไป แต่ถ้าเปนคุณหมอที่รับฉีดนอกคลีนิคด้วยที่ไว้ใจได้จะถูกลงครึ่งๆเลยอะคะ..อย่างเช่นคุณหมอที่พี่ไปฉีดโบท็อก ก้อรับฉีดฟิลเล่อด้วยเช่นหน้าผาก จมูก ปลายหยดน้ำฯลฯจุดละประมาณ5พันอะคะ  ใช้ตัวresterlaneที่ผ่านอย.ไทยแล้วยี่ห้อนี้ มันสลายได้100% เปรียบเทียบเรทราคาในกะนอกคลีนิคจะต่างกันประมานนี้อะคะ ลองหาคุณหมอที่ไว้ใจได้ไม่ต้องไปตามคลีนิคดังๆที่เสียค่าโฆษณาละเราจะประหยัดงบไปได้อีกเท่าตัวเลยละจ๊ะ..แต่ถ้าเปนฟิลเล่อยี่ห้ออื่นพี่ไม่แนะนำให้ฉีดนะเพราะมันอาจจะสลายได้ไม่หมด100%จ๊ะเดวมันจะไปตกค้างเปนปัญหาในอนาคตได้จร้า^^

ปล.ชื่อฟิลเล่อ restylane นะคะ พอดีข้างบนสะกดไม่ตรงไปนิด^^ตามมาบอกค่ะ อิอิ^^  โพสต์ 2011-11-17 23:47
ที่ทราบมาคุณหมอกมล ทาวน์อินทาวน์ ถนัดเรื่องศัลยกรรมใบหน้าชายเป็นหญิงอะคะ ลองเข้าไปดูในเวบของคุณหมอก็ได้นะคะ http://www.drkamol.com/index.php
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้