ดู: 2319|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยฉีดจมูกบ้างค๊ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือแบบว่า เคยไปฉีดจมูกมาเมื่อ ธันวาคม 2553 ตอนนี้ก็ใกล้จะครบ1 ป๊แล้วแต่ดูเหมือนฟิลเลอร์ที่ฉีดไปยังไม่ยุบ
แล้วมีแพลนจะเสริมดั้งใหม่คราวนี้ทำเลยค่ะ (ไม่ฉีดอีกแล้ว) แต่ฟิลเลอร์ที่เหลืออยู่จะต้องขูดออกไหม
หรือว่า ใส่ซิลิโคนไปได้เลยไม่ต้องกังวนใจอะไร
ขูดค่ะ เคยถามหมอแล้ว ต่อให้สลายก็ไม่มีวันสลายหมดค่ะ ยังไงก็ขูดออกอยู่ดีจ้า
แนะนำให้ไปปรึกษาคุณหมอริสา ที่เลอ แบ็งค็อคที่ประชานิเวศน์ 1 หรือเซ็นทรัลพระราม 3 นะคะ
เพราะเพื่อนของเราก็ไปฉีดกับคุณหมอมา ก็ดูเป็นธรรมชาติดีนะคะไม่โด่งเว่อร์  ก่อนไปเพื่อนเราไปสืบประวัติมาก่อนว่าคุณหมอโอเคไหม  ก็รู้ว่าคุณหมอไปเรียนด้านผิวหนังโดยตรงที่อเมริกา  ก็ถือว่าน่าเชื่อถืออยู่  พอฉีดมาของเพื่อนเราก็ดูดีนะ   เพื่อนเราบอกว่าต้องฉีดเสริมโหงวเฮ้งให้จมูกมันเป็นสันจะช่วยเสริมเรืองการเงินอ่ะ  ยังไงก็ลองไปดูนะคะ  เราเองก็ว่าจะไปอยู่ค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-5 14:03:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kiwata_jazz เมื่อ 2011-11-4 22:32
ขูดค่ะ เคยถามหมอแล้ว ต่อให้สลายก็ไม่มีวันสลายหมดค่ะ ...

ถ้าขูดแล้วก็สามารถใส่แท่งซิลิโคนไปได้เลย ใช่ไหมค๊ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-5 14:04:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย TIKART เมื่อ 2011-11-5 13:20
แนะนำให้ไปปรึกษาคุณหมอริสา ที่เลอ แบ็งค็อคที่ประชาน ...

คุณหมออริสา เค้ารับฉีดอย่างเดียวหรอค๊ะ หรือใส่ซิลิโคนได้ด้วย
ตอบกระทู้ phine ตั้งกระทู้

คิดว่าใช่นะคะ เพราะหมอจะเปิดแผลเข้าไปขูด แล้วคงใส่ซีลี่เลย เหมือนกับการแก้จมูกน่ะค่ะเอาอันเก่าออกแล้วใส่ใหม่เข้าไปเลย ยังไงลองไปปรึกษาหมอก่อนดีกว่านะคะ
เคยฉีดคะฉีดได้2อาทิตย์แล้วไปเสริมเลยคะ ก็ไม่เหนเปนไรเพราะเวลาทำฟิลเลอรืมันก็ไหลออก หมอบอกอะคะว่าออกประมาณ 80%
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-9 11:53:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย candy69 เมื่อ 2011-11-5 21:48
เคยฉีดคะฉีดได้2อาทิตย์แล้วไปเสริมเลยคะ ก็ไม่เหนเปนไ ...

ฉีดมา2 อาทิตย์แล้วไปทำเลยหรอ  ไวมากกก
ของฟิน ฉีดมากเกือบปีแล้วกลัวว่ามันจะไม่ไหลออกเหมือนของตัวเอง อ่าสิจ๊ะ  
ยังกลัวๆการขูดอ่า แต่หมอบอกของตัวเอง ไหลออกมาเลยหรอ ดีอ่า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-9 11:55:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kiwata_jazz เมื่อ 2011-11-5 20:54
ตอบกระทู้ phine ตั้งกระทู้

คิดว่าใช่นะคะ เพราะหมอจะเปิ ...

ขอบคุณนะค๊ะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้