ดู: 2561|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพิ่งทำจมูก สิวเสี้ยนเยอะมากกกก

[คัดลอกลิงก์]
ทำไงดี สิวเสี้ยนเยอะมาก หมอไม่ให้ใช้แผ่นลอกสิวอ่ะ
ใครรู้ช่วยบอกที
เป็นเหมือนกันค่ะ ล้างหน้าด้วยโฟมแล้วค่อยๆถู (ตอนที่เพิ่งทำได้ 4-5วัน)

ตอนนี้ 17 วันแล้วค่ะ แกะๆเกาๆ ให้เบามือที่สุดค่ะ ในขณะและหลังล้างหน้า
ทำใจให้มันผ่านไปก่อนคะ
พยายามเตะต้องเค้าให้น้อยที่สุดในช่วงนี้
อิอิ จะบอกว่าเราแอบใช้แผ่นลอกสิว มันก็ไม่เบี้ยวนะเพราะไม่ได้ไปเคลื่นไปทำอะไรแรงตรงแท่งซีลี่
แค่ลอกช้า มันก็จะดึงเฉพาะผิวหนังชั้นนอกสุดแหละ แต่ก็ไม่แนะนำเพราะน้ำหนักมือคนเราไม่เท่ากัน อีกอย่างจะบอกว่ามันไม่ออกจ้า ที่เห็นเป็นตอๆเยอะๆนั้นน่ะ ไม่ออก เพราะผิวเรากำลังตึงบวม ตึงไปหมดทั้งรูขุมขนและผิวรอบๆรูขุมขนด้วย การที่สิวเสี้ยนจะออก ผิวหนังรอบๆสิวเสี้ยนจะต้องไม่บวมจ้ะ รอสักพักนะค่อยจัดการ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-3 08:33:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนเลยนะคะ
เมื่อวานนี้เราครบสองอาทิตพอดี
เราเลยใช้ไข้ลอกอ่ะะ 55 ออกนิสนึง ก็ยังดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้