ดู: 20903|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปรึกษาหน่อยค่ะ ระหว่างหมอชาตรี กะ คลินิคสมเพรช ทำไหนดี

[คัดลอกลิงก์]
คือหนูอยู่เชียงราย จิง ๆ แล้วตัดสินใจจะทำกับหมอชาตรี แต่....หลายคนบอกว่าไม่ค่อยดี

แต่ก้อเจอคนรู้จักไปทำกับหมอชาตรี ราคา 19000 มา 2 เดือนไม่หายบวมต้องเอาออก จมูกบุ๋มตรงกลางต้องรอตั้ง 3 เดือนถึงได้ทำใหม่ หมอรับผิดชอบทำให้ใหม่ ตอนนี้ทำแล้วได้ 5 วันยังไม่รู้ว่าเป็นไง

แต่อีกคน ไปทำมา 25000 สวยมาาก ตัดปีกด้วย แต่ก้อมีคนแนะนำไปที่สมเพรชก้อสวยดี แต่มันติดอยู่ที่ว่ามันไกลบ้าน เครียดมาเลยค่ะ ขอคำปรึกษาหน่อย ว่าทำที่ไหนดีกว่ากัน

ช่วย รีวิว ให้ดูหน่อยนะค่ะ ว่าที่ไหนสวย หรือ ดีกว่ากัน ?
เพื่อนเราทำหมอชาตรีสวยทุกคนไม่มีแก้อะ เราว่ามันอยู่ที่คนนะ ดูแลรักษาดี กินยา ดวงดีด้วย
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: กระทู้นี้ถูกแบนห้ามไม่ให้เผยแพร่ต่อสาธารณะ
ส่วนของหมอชาตรี ครับ เชียงใหม่ เชียงราย ด้านล่างครับ
ค้นมาให้แต่ไม่ขอวิจารณ์นะครับ (เคยทำคางกะหมอแกเหมือนกันครับ  เบี้ยวแหลม ไปหลายเดือน)

http://www.dungdong.com/forum.ph ... B%E0%B8%A1%E0%B9%88

http://www.dungdong.com/forum.ph ... B%E0%B8%A1%E0%B9%88
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotapiruk เมื่อ 2011-10-31 13:06

การทำศัลยกรรม ต้องศึกษาให้ละเอียด และใจพร้อมด้วยครับ
สำคัญที่ทรง รูปแบบ และความชำนาญของหมอ
โดยเฉพาะ ชั่วโมงบิน   ที่สำัคัญสุดคือ ผลงานเก่าๆครับ

โชคดีในการทำศัลยกรรมนะครับ
เชียร์ๆหมอสมเพชรค่ะ เราไปทำที่สมเพชรมา หมอมือเบา ฝีมือดี ไม่ช้ำมาก ราคาสูงนิดหน่อย แต่คุ้มนะ
ตอบกระทู้ hanamilollypop ตั้งกระทู้

ลานนาวิดี ไม่เคยได้ยินชื่อทำสาวยมั้ยคะ ลงรูปให้ดูหน่อยดิ่หาข้อมูลอยู่ค่า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooyor เมื่อ 2011-11-1 20:45

ส่วนตัวครั้งแรกเคยทำกับหมอชาตรีนะคะ ตรงดั้งก็สวยดีแต่ติดตรงปลายจะกุดไปหน่อย(ซิลิโคนไม่มีขา)
ล่าสุดเพื่อนไปทำกับหมอชาตรีมาก็สวยมากนะเป๊ะเว่อร์

ส่วนตัวเราเองตอนแก้ครั้งที่สองเราเลือกสมเพชรคะ
เพราะเห็นหลายๆคนทำออกมาดูสวยธรรมชาติดี และตอนนี้พอใจกับดั้งใหม่คะ :)

ลองตัดสินใจดูนะคะ ขอให้สวยคะ ^^
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-2 11:11:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย girllbee เมื่อ 2011-11-2 11:13

ขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำนะค่ะ
ระหว่างหมอชาตรีกับคลีนิคสมเพช จากประสบการณ์ของตัวเอง คิดว่าคลีนิคสมเพชรดีกว่าแน่นอน ราคาไม่ต่างกันมาก แต่ฝีมือคุณภาพมากๆ อีกทั้งคลีนิคแตกต่างกัน คลีนิคสมเพชรสวย และสะอาด ส่วนคลีนิคหมอชาตรีดูเก่า ไม่ค่อยสะอาดเท่าที่ควร พนักงานก็ดูไม่ได้มาตรฐาน สรุป ถ้าใครคิดจะทำศัลยกรรมที่เชียงใหม่ แนะนำคลีนิคสมเพชร อาจจะแพงกว่านิดหน่อยแต่มาตรฐาน สะอาดและปลอดภัย คุณหมอใจดี เก่ง มีฝีมือ และพูดจาให้คำแนะนำดีมาก วันนี้ไปปรึกษามา รู้สึกประทับใจ และอยากจะบอกต่อ เพื่อเป็นแนวทางสำหรับคนรักศัลยกรรม ผู้หญิงอย่าหยุดสวย โชคดีคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หมอเวทินละคะ ดีมั้ย ตอนนี้อยากทำจมูกมาก จะไปทำกับหมอสมเพชรก็ไม่สะดวกไป อยู่เชียงรายคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pascom1910 เมื่อ 2018-9-23 11:52

ผมไปทำปากกระจับกับจมูกมา​ ผลที่ได้คือ​ ย​ ครับ​  หมอเขาเก่งมากไม่ถามคนไข้เลย​ มาถึงขึ้นเตียงวาดๆ​ แล้วตัด​ ไม่มีเครื่องวัด​เลย​ ทำเสร็จไม่มีใบเส็จใบนัดตรวจให้ด้วย​   ผมทำเสร็จประมาณเดือนหนึ่งเห็นชัดเลยว่าปาก2ข้างไม่เท่ากันจมูกแปลกๆ​ เข้าไปถาม​ บอกว่าเดว3เดือนแก้ให้​ พอใกล้ครบ3เดือน​ แผลที่ปากผมเริ่มปริ​ เข้าไปถามก็บอกว่าผมคิดไปเอง​  รอต่อมน้ำเหลืองก่อน​  ผมก็งงต่อมน้ำเหลืองมันเกี่ยวด้วย​หรอ?  พอครบ3เดือน​ ผมเข้าไปนั่งรอที่คลีนิคตั้ง3ชม.​ หมอก็ไม่มา​   ผมโทรไปก็ไม่เคยติด​ ตอนนี้ปากผมติดเชื้อครับ​ จมูกเบั้ยว  อยากให้ทุกคนระวังน่ะครับ​ เอาเรื่องของผมไว้เป็นอุทาหรณ์​น่ะครับ​ ชื่อเล่นหมอ2พยางค์ครับ​ ขึ้นต้น​​ช.
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้