ดู: 1332|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] การศัลยกรรมกี่อย่างถึงทำให้คุณรู้สึกว่าหน้าเปลี่ยนไปเยอะ คือรู้สึกหน้าตาดีขึ้นมา

[คัดลอกลิงก์]

เท่าที่เห็นมาต้องทำทั้งหน้าเลยอะถึงจะหล่อ จะสวยขึ้น อย่างกับคนละคน เช่น ทำจมูก คาง ตา ปาก แล้วอยากรู้จริงๆว่าสำหรับตัวคุณเองนั้น ทำมากี่อย่างแล้ว และเปลี่ยนไปเยอะมั้ย สำหรับเราทำแค่จมูก ยังไม่รู้สึกเปลี่ยนเท่าไหร่เลย  

ผมทำจมูกกับลักยิ้ม ที่ทำมาไม่รู้สึกว่าตัวเองหล่อเลย หน้าตาก็งั้นๆๆเหมือนเดิม   แต่สำคัญที่สุดคือ รู้สึกมั่นใจขึ้นมากกว่า   บางทีคิดที่จะทำทั้งหน้า มีเงินนะ ไม่ใช่ไม่มี    แต่กลัวทำแล้ว เวลานอน วิญญาณจะกลับเข้ามาสิงร่างไม่ถูกคน  เพราะวิญญานเราอาจจะสงสัยว่าตอนเกิดมาไม่ใช่เป็นอย่างนี้  กลัวนอนแล้วไม่ตื่นครับ  และบางทีการเปลี่ยนทั้งหน้าได้ แต่ถึงจะหล่อ จะสวยได้  แต่ถ้านิสัยยังทุเรศทำตัวไม่ดีเหมือนเดิม  ก็อย่าเลย  นี่คือความคิดของผม  โดยส่วนตัว
บางคนหน้าตาดีอยู่แล้ว เขาก็ไม่ต้องทำอะไรมากหรอกครับ ทำ 1-2อย่างหน้าเขาก็ เป๊ะ แล้ว ประมาณว่าพ่อแม่ให้มา 80% หาเองอีก20%

แต่ถ้าหน้าตาแย่-ธรรมดา บางทีทำทั้งหน้าก็ยังดูไม่หล่อ ไม่สวย ก็มีนะ แต่ดูดีขึ้น แต่ยังไม่ถึงกับ หล่อ+สวย
อยู่ดีครับ

ผมคิดว่าศัลยกรรมเป็นการแก้ไขสิ่งบกพร่องมากกว่านะ ทำบางอย่างแต่พอควรก็พอครับ เช่น ปากบางผมว่า ถ้ามันไม่ได้หนาจนน่าเกลียดอะไร ก็ไม่สมควรทำอะครับ เห็นบางคนทำแล้วตลกก็เยอะมันไม่เข้ากับหน้าอะ ปากบนกับล่างมันไม่สัมพันธ์กัน บางคนทำปากทรงกระจับ ทรงปีกนก แต่รูปทรงหน้ามันไม่เข้าก็เยอะอยู่

ถ้าพยายามทำให้หล่อ ให้สวย เราก็ต้องถามตัวเราว่า เราทำไปเพื่ออะไร ? ทำเพื่ออยากเข้าวรการบันเทิงหรอ

หรือ อยากให้มีหนุ่มๆ สาวๆมาติดมาชอบคุณ         

ผมเป็นผู้ชายคนนึงแหละ ถ้ารู้ว่าผู้หญิงคนนี้ทำศัลยกรรมมาทั้งหน้าแล้วสวย ผมก็แค่มองแล้วชื่นชมว่า สวยดีนะ แต่ถ้าอยากได้ถึงขนาดเป็นแฟนมั้ย สำหรับผมไม่
ยังไม่ทำไร เลยค่ะ  แค่กินพวกอาหารเสริม  แต่กำลัง จะไปอัพดั้ง  กับคุณหมอบุญถิ่น  ปีหน้าค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้