ดู: 1215|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามเรื่องเวลารักษาหลังทำจมูกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือ มีคิวทำจมูก วันที่ 12 ธค เวลา 13.00 น.

ตั้งใจลางาน 5 วัน คืออาทิดหลังวันที่ 12 ธค

แต่จู่ๆ นายไม่ให้ลาซะงั้น

ดังนั้นจะเหลือเวลาพักอยู่ที่บ้านหลังจากทำจมูก แค่ วันอาทิตย์ วันเดียว

จะมีผลอะไรบ้างคะ ถ้าต้องมาทำงาน

เรื่องการบวมหรือว่า รอยคล้ำ คิดว่าใส่หน้ากากช่วยได้

แต่เป็นห่วงว่ามีผลอย่างอื่นไหมคะ ที่เราไม่ได้พัก

รบกวนพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ ช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ

ตอนนี้หนักใจมาก เพระากว่าจะได้คิวมาก็แสนยากลำบาก รอนานมาก

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ สำหรับคำตอบค่ะ:)
หน้ากากช่วยได้จร้า
บางคนก็บวมน้อย บวมเยอะ
แล้วแต่คนอ่ะพี่ แต่กินยาลดบวมไว้ก็ดีน่ะ
เราก็ใช้น่ากากเอา
แต่มันก็ดูเอาอ่ะ เพราะตาบวม
เราเพิ่งทำมาเหมือนกัน ไม่ได้พักเลยซักวัน ก็ไม่เป็นไรนะ
จิงๆจะมีแค่อาการบวมอ่ะคับ

ถ้าไม่ออกแรงมากก็ไม่เป็นไรนะคับ

สามารถทำไรเบาๆได้  เพราะถ้าใช้แรงมาก

เป็นการกระตุ้มให้เลือด สูบฉีด ก็สามารถให้ยุบบวมช้าอ่ะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้