ดู: 54651|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกเบี้ยวคับ มีวิธีดัดไหมครับ เสริมมา 13 วันครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gaintaku เมื่อ 2011-10-27 20:57

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gaintaku เมื่อ 2011-10-27 20:57

รบกวน โพส วิธีดัดจมูก ให้ หน่อยคับ พอดีมันเบี้ยว อย่างเห็นได้ ชัดมากๆเลยครับ
กลุ้มใจมาก  คุณหมอ ไม่เข้าคลินิกด้วยเนื่องจาก น้ำ ท่วม ใครพอจะมีวิธีดัดจมูก รบกวนสอนด้วยคับ

จะอธิบายยังงัยดี จับซิลิโคนอะ แล้วดัดไปแรงหน่อย อย่าตกใจ 55

เพราะว่าเราไปให้หมอดัดมา รู้สึกเหมือนหน้าจะหลุด

มันก้อตรงบวมเรย แต่มันก้อยังเบี้ยวอยู่ กลุ้มใจเหมือนกัน ทุกวันนี้ก็ค่อยๆๆดัดไป
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-28 14:30:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับ ผมก็ พยามๆ ดัดๆ จับๆ บิดๆ อยู่ครับ แต่รู้สึกๆไม่ไป เลย ไม่รู้ว่าถูกวิธีหรือเปล่า

อีกอย่างเจ็บ ด้วย ยังถ้ามี รูปหรือ วิธีดัด ที่ พอทำได้ รบกววนช่วย โพสบอกด้วยนะครัับ

ขอบคุณนะคับ คุณ Cutii3
เหมือนกันเลยค่ะ ได้2อาทิตย์แล้ว ดัดเองมันไม่ตรงเลยค่ะ คลีนิคหมอก็ปิดหนีน้ำท่วมค่ะ กลัวดัดไม่ได้จังเลย เครียดมากค่ะ กลัวโดนทำใหม่

แสดงความคิดเห็น

ถ้ามันเบี้ยวจริง ๆ ก็ต้องให้หมอทำใหม่โดยไม่คิดเงินเพราะดันปิดร้านเอง  โพสต์ 2011-10-30 00:01
หัวอกเดียวกันครับ เดวคนนึงทักว่า ตรงแล้ว อีกคนทักว่าไม่ตรง ไม่รุตกลงยังไงแน่ครับ
ขอเราทำมา 4 วัน เบี้ยวเหมือนกันเป็นรูปตัว C ไม่รู้จะดัดอย่างไรแล้วอ่า
13วันให้คุนหมอดัดให้ค่ะ ช่วยได้แน่นอน
ของเราก้เอียงอ่ะ เครียดมากเลย คนอื่นก้บอกว่ายังบวมอยู่ๆ แต่คือจับตรงสันข้างซ้ายเจอซิลิโคน เจอข้างขวาเจอเนื้ออ่ะ หมายความว่าไงอ่ะ ละรู้สึกหนักๆแต่จมูกด้านซ้ายด้วย เครียดมากเลยค่ะ ทำไงดี Y___Y

แสดงความคิดเห็น

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ  โพสต์ 2014-1-11 16:24
ของผมโก่ง ตรงกลาง ๆ สันจมูกอ่ะครับ เกือบเดือนแล้วด้วยไม่รู้ดัดได้หรือป่าว
ไปหาคุณหมอเลยครับปรึกษา
ของเราปลายเหมือนจะเบี้ยว
ที่เบี้ยวๆ ไม่ตรงกัน ทำกันที่ไหนหรอ เรากำลังจะไปทำ กลัวจัง รบกวนบอกหน่อยนนะ จะได้ไปตัดสินใจ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-22 08:50:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจาก ทนจมูกเบี้ยวมา ตั้งแต่น้ำท่วมครั้งที่แล้ว ปัจจุบันกำลังแก้อยู่ครับใส่เฝือกอยู่เลย
ตะหงิดๆ เหมือนจะ เบี้ยวอีกครั้งนึง เนื่อง จากดูเหมือนรูจมูกไม่เท่ากัน
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-22 09:07:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย goolikorocky เมื่อ 2011-11-21 10:13
ผมว่ามันน่าจะเกิดจากปีกจมูกข้างหนึ่งใหย่กว่า หรือ แ ...

เอกซเรย์ ที่โรงบาลอะไร คับผม
เราก็เป็นค่ะ เราทำมา 20 วันแล้ว
ข้างซ้ายจมูกเหมือนมันเป็นตัวซิลิแต่ทางซ้ายปกติ
เราว่าคงต้องรอสัก 2-3 เดือนเผื่อจะเข้าที่ขึ้นนะ
เป็นเหมือนกัน ข้างขวาจับเป็นแท่งซิลี่ ข้างซ้ายเป็นปกติ
ของผมตรงสันก็เหลือบๆมาทางขวามือ ว่าจะไปให้คุณหมอดัดอยู่แต่ก็ยังลังเลอะครับ นัดทำคางวันนี้ กะว่าจะแวะไปดัดก่อนค่อยกลับมาทันแต่ก็กลัวไม่ทันเฮอ
เสริมจมูกมาแล้วเกิดการเอียง หรือเบี้ยว สามารถดัดจมูกได้ในระยะ 2อาทิตย์ หลังจากทำ และไม่เกิน 1 เดือน  แล้วเบี้ยว แกนซิลิโคนเอียงไปทางขวามือ จึงต้องดัดแกนซิลิโคนให้คืนกลับไปทางซ้ายมือวิธีการดัด ให้ทาบมือและนิ้วหัวแม่มือลักษณะในภาพ โดยให้นิ้วสัมผัสอยู่กับด้านข้างของแกนซิลิโคน ไม่ใช่สัมผัสกับกระดูกจมูกแล้วออกแรงดันนิ้วหัวแม่มือทั้งนิ้วไปทางซ้าย จะรู้สึกได้ถึงอาการเจ็บแสบแปลบๆ ให้กดทิ้งไว้ประมาณ 10 วินาที แล้วปล่อยมือ พักประมาณ 1 นาที จนอาการเจ็บเริ่มผ่อนคลาย แล้วเริ่มทำอีกถ้าแกนซิลิโคนไม่ได้เอียงมาทั้งแกน แต่เอียงเฉพาะหัวตา หรือปลายจมูก ให้เน้นน้ำหนักการดันนิ้วหัวแม่มือเฉพาะส่วนที่เอียงมานั้น.  ป.ล : ควรปรึกษาหมอก่อนจะดัดจมูกด้วยตัวเอง
เราก็เบี้ยว มาทางขวาแถมปวดอีกทำมาสองอาทิตย์ละ อยากเอาออกเลย แถมหน้าเปลี่ยนดึงตาเศร้าๆเราสะดุแก่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้