ดู: 17866|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมาแล้ว ต่อไปจะยิ้ม หัวเราะกว้าง ๆ ได้เหมือนเดิมมั้ยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย care_care เมื่อ 2011-10-27 10:28

เพิ่งทำจมูกมาประมาณ 4 วัน ตอนนี้รู้สึกว่ายิ้มก็แปลก ๆ หัวเราะกว้าง ๆ ก็ไมได้เหมือนเดิม  รู้สึกไม่ค่อยดีเรย  อยากกลับไปยิ้มกว้าง ๆ หัวเราะปากกว้าง ๆ ได้เหมือนเดิม  แล้วนานมั้ยกว่าจะกลับไปรู้สึกแบบนั้นได้อีก  เฮ้ออออ
ยิ้มได้แน่นอนค่ะ
เราก็เป็นเหมือนกันค่ะตอนแรก ไม่ต้องกังวล 555 ประมาณ 1-2 อาทิตก็ยิ้มหัวเราะได้เต็มที่แล้วว
เป้นเหมือนกันเลย
เวลาอ้าปากหาวกว้าง ๆ รู้สึก ตึงจมูกด้วยมั้ย ใครเป็นบ้าง
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-27 18:01:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ ๆ เป็นแบบนั้น  กลัวไม่กลับไปเป็นเหมือนก่อนทำอ่า  
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-27 18:02:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kaopad เมื่อ 2011-10-27 13:28
เราก็เป็นเหมือนกันค่ะตอนแรก ไม่ต้องกังวล 555 ประมาณ 1-2 ...

ขอบคุณนะค่ะ  ค่อยรู้สึกโล่งใจหน่อย อิอิ
เป็นคำถามที่ดีมาก..เราเองก็สงสัยเหมือนกัน
เดี่ยวก็ยิ้มได้เหมือนเดิมค่า เราเสริมมาได้เดือนกว่าจะสองเดือนแล้วค่า ยิ้มได้สบายมาก แต่แรกๆจะตึงหน่อย
แล้วเมื่อไหร่จะกินส้มตำปลาร้าได้คะ แล้วเริ่มดื่มได้เมื่อไหร่คะ เราติดส้มตำมาก

เข้ามา confirm ว่ายิ้มได้กว้างเหมือนเดิม และบางทีอาจได้กว้างกว่าเดิมด้วยนะครับผม เพราะว่าดูดีขึ้น คิคิ ผมเสริมจมูกมาจะ 10 ปี ก็ยังยิ้มได้กว่าเหมือนเดิมครับผม
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-28 14:05:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kengklakrub เมื่อ 2011-10-28 08:17
เข้ามา confirm ว่ายิ้มได้กว้างเหมือนเดิม และบางทีอาจได้ ...

ขอบคุณค่ะ  รู้สึกดีขึ้นเยอะค่ะ
ทำมาเจ็บไมอ่า เมื่อกี้โทรไปคลินิกหมอนราเค้าโทรหาแพรเมือวานแล้วไม่ได้รับมีคิวว่างพรุ่งนี้ กลัวเจ็บจังแต่ก็อยากทำ  อยากได้ปลายสวย ๆ อ่า
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-28 20:17:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pearry00 เมื่อ 2011-10-28 14:27
ทำมาเจ็บไมอ่า เมื่อกี้โทรไปคลินิกหมอนราเค้าโทรหาแพ ...

ตอนทำไม่เจ็บเรยค่ะน้องแพร  อาจเพราะพี่เป็นคนหลับง่ายมั้ง  ขี้เซา อิอิ  ตอนทำอ่ะ  ตอนแรกเรยคือการทำความสะอาดหน้าเช็ดด้วยอะไรซักอย่าง คล้ายเบต้าดีน หรือว่าใช่ก้อไม่รู้น้า จากนั้นพี่ผู้ช่วยก้อเอาผ้าก๊อตปิดปาก  แล้วก้อบอกว่าหายใจทางปาก แล้วบอกว่าเจ็บเฉพาะตอนฉีดยาชา ให้กลืนยาให้หมด ซึ่งก่อนฉีดยาชา หมอเค้าจะฉีดยาที่หลังมือให้เราสลึมสลือค่ะ(ไม่เจ็บนะ  นิดเดียวมากอ่ะ) แต่ขอบอกว่า ฉีดไม่นานพี่ก้อหลับอ่า  จำความครั้งสุดท้ายได้ตอนหมอเหลา ๆซิลิโคนแล้วก้อมาทาบกับจมูกสลับกัน  แม้กระทั่งตอนฉีดยาชายังไม่รู้อ่ะ รู้อีกทีคงเป็นตอนที่หมอใส่ซิลิโคนเสร็จแล้ว และก็เย็บแผลค่ะ  สรุปไม่เจ็บตอนทำค่ะ หลังจากนั้นก็ตึง ก็รู้สึกปวด ๆ ที่จมูกอ่ะ วันแรกนะ กินยาที่หมอให้ก็หายค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่เจ็บนะ  แต่สำหรับพี่ค่อนข้างรู้สึกขัดใจค่ะ  ตึงค่ะ  ยิ้มกว้าง  หาวหรือว่าหัวเราะไม่ได้อ่ะ มันตึง แล้วก็รั้งไปทั้งหน้าอ่ะ  แต่พอวันที่ 3 ก็โอเคขึ้น  สู้ ๆ นะค่ะ   สวยแน่นอนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้