ดู: 1996|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กูรูความรู้ วิตซี(ช่วยหน่อย)

[คัดลอกลิงก์]

วิตซี อันนี้ดังในอินเตอเน็ตมาก ครับ
ผมพยายาม หาอ่านข้อมูลมา จึงรู้ว่าวิตชี อันนี้เป็นแบบฉีด
บางเว็บ บางร้านในอินเตอร์ ก็บอกเอาไว้ ฉีดบ้าง
แต่บางร้านบอกว่า  นี้นะ พริตตี้ เึ้ขาเอามาผสมกับโลชั่นหรือครีม แล้ว
เอามาทาที่ตัว หรือ ใบหน้าได้ เลยอยากจะรู้ว่า มันทาได้จริงหรอครับ
ไม่อันตราย หรอ ครับ  เพราะราคามันอยุ่ที่ หลอด ละ 7 บาทแต่เค้าขายเป็นกล่อง กล่องละ 150 - 200 เอง
ยังไงก็เป็นความรู้เพิ่มเติมหน่อยนะครับบ  ^O^
หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะคะ > <

แสดงความคิดเห็น

ตามร้านขายยาใหญ่ๆน่าจะมี  โพสต์ 2011-10-24 00:51
ทาได้ ฉีดได้ หลอดละ7บาท ไมไม่ซือเป็นหลอดหละจ๊า อันที่จิง หาได้หลอดละสี่บาท ตามร้านยาใหญ่ๆ  vit c เหล่านี้เอาไว้ฉีดให้เด็กที่เป็นลักปิดลักเปิดหรืออื่นโรคอื่นๆ ตามชนบทอันห่างไกลลลลลลล
เราเคยเอาวิตซีมาผสมกับครีมนะ  ขาวเร็ว  แต่ขนแขนจะยาวนะ  ตอนนนี้เราก็ใช้อยู่ ค่ะ

555 จริงเลย คอนเฟิร์ม เป็นเหมือนกันแต่ช้กล่องเขียว  โพสต์ 2011-11-17 18:01
เราว่าเอามาทามันไม่ค่อยดูดซึมหรอกมั้งค่ะ..ของเค๊าผลิตมาให้ฉีดอ่า..อิอิ
แนะนำพวกเซรั่มวิตามินซีดีกว่า ของ บู้ท ไม่ก็ ออเรนทอล อ่ะค่ะ

แต่เอาไปฉีดนี่บริ๊งจริงๆนะ  โพสต์ 2011-10-24 09:18
ทาได้ฉีดได้ ราคาตามข้างกล่องหลอดละ 6 บาท แต่ที่ขายถูกเพราะเวลาคนขายไปรับมาจากโรงงาน จะรับมาครั้งละเปน 100 กล่อง ราคาก้อเปนราคาส่งจ้าา ไม่มีของปลอม แน่นอน เพราะราคาถูก อิอิ ใช้ในโรงพยาบาลทั่วไป
www.facebook.com/Qtieswhite
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-25 15:45:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Paul1981 เมื่อ 2011-10-24 21:23
เป็นวิตตามินซีราคาถูกที่ใช้ตามโรงพยาบาลทั่วไปครั ...

ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับแน่นมาก !!
แล้ว วิตซีแบบไหนที่เอาฉีด แล้ว แบบไหนที่เอาไว้ทา อะครับ
เค้าเปิดหารอยุ่เว๊บมีดหมอนะ แต่กล่องสีเขียวนะ กล่องละ 30
http://www.meedmoh.com/webboard/index.php?topic=14340.0
ใช้ฉีด หรือพอกหน้าได้ค่ะ แต่แนะนำกล่องเขียวดีกว่ากล่องแดงค่ะ มี อ.ย. เหมือนกัน

แต่ความเข้มข้นของ Vit C ต่างกัน

ปกติจะอยู่ที่ 8 - 15% ถึงจะเอามาพอกหน้าได้นะคะ
ไม่ต้อง ฉีดให้เจ็บ ตัวจร้า พอดีเปนคนดำมาก่อน เคยฉีดแล้วก้กลับมาดำเหมือนเดิม
พี่ที่รุจักเลย ให้ลองใช้โลชั่นสมุนไพรดู มันก้ดีขึ้นนะ พแใช้ไปนาน ขาวไวกว่าฉีดไม่แพงอีก มี อ.ย ด้วย
แล้วก้ทา โลชั่นมะขามป้อม อีกที ตอนนี้ ขาวขึ้นมากๆๆ การันตีโดย พี่ใช่ นับ1000 คนเลย
สอบถามได้จร้า อยากแบ่งเปนประสบการดีๆๆ
faiii_ha@hotmail.c0m
เดียวจะตั้งกระทู้ให้ศึกษาก่อนจร้า
หาซื้อจากที่ไหนคะ ใครทราบบ้างเพราะเราหาตามร้านขายยาแล้วไม่มีขายค่ะ ว่าจะไปฉีดเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้