ดู: 3932|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากทราบเกี่ยวกับการตัดเนื้อที่ปลายจมูกของหมอเฉลิมอ่าค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือ ปอไปปรึกษากับคุณหมอมา แล้วจมูกของปออ้ะ เนื้อตรงปลายมันเยอะ
คุณหมอก้อแนะนำว่าให้ตัดเนื้อที่ปลายจมูกออกแล้วก้อเสริม
คือปออยากทราบว่า ถ้าตัดเนื้อตรงปลายออกเนี่ย มันจะทำให้ตรงปลายจมูกเล็กลงเยอะมั้ยค้ะ
แร้วมีพี่ๆในดั้งโด่งมีใครเคยตัดเนื้อที่ปลายจมูกออกบ้างรึป่าวคะ
ปอกลัวว่าตัดออกมาแล้วมันจะไม่ค่ยอเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมอ่าค้ะ
เพราะจมูกปอน่าเกลียดมาก จมูกแบบลูกชมพู่อ่าค้ะ
แต่อยากทำโด่งๆแบบ หยาดทิพย์ 555

091220081058-001.jpg (390.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-11 01:11:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โทดทีน้ะค้ะ
รูปใหญ่มาก

55

แร้วรบกวนถามพี่ๆด้วยว่า

อย่างปอต้องตัดปีกจมูกด้วยรึป่าวค้ะ

ถึงจะออกมาดี
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
คุนหมอได้บอกป่ะค่ะ ว่าราคาตัดเนื้อที่ปลายจมูกนี่เท่าไหร่หรอค่ะ

เนื้อตงปลายเยอะเหมือนกานนเรยย  T^T

ค่าทำรวมอยู่กะค่าเสริมยังหรอค่ะ

แต่ถ้าทำแร้ว  ทำให้จมูกดูเล็กลงจิงๆก้น่าสนใจจังง
หมอเฉลิมเทคนิคเยอะจังเลย
คุณเจ้าของกระทู้ถามคำถามที่อยากรู้อยู่เหมือนกันพอดีเลยอ่าค่ะ
^^

แต่ว่า...
ตัดเนื้อ กับ ตัดปีก จมูกมันไม่เหมือนกันหรอคะ
แอบ งง
???

พี่ๆคนไหนรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่า

^^
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
ปีกจมูกสวยอยู่แล้ว

มีก็เนื้อจมูกตรงปลายเยอะจริงๆ

แบบนี้ไม่เรียกจมูกชมพู่หรอกครับ

ดูดีกว่า จมูกชมพู่เยอะ

เท่าที่ได้ดูผลงานคุณหมอเฉลิม มีเคสแปลกๆเยอะกว่าที่คิด

แต่ก็ทำออกมาได้สวย คุณหมอมีเทคนิคเยอะเกินคาด

อยู่ที่ปัญหาของแต่ละเคส จะแก้ไม่เหมือนกัน

เคสนี้ของน้อง dior2535 ปลายจมูกเนื้อเยอะ

น่าจะได้เปรียบกว่าคนเนื้อน้อย คงแก้ไขไม่ยาก

พี่เคยจมูกด้านข้างมีกระดูกหนา ใช้เครื่องกรอออกให้บางลงมาแล้ว

ของน้อง dior2535 เป็นเนื้อน่าจะแต่งง่ายกว่านะครับ
ตัดเนื้อจมูกออก คือคุณหมอจะตัดเนื้อข้างในจมูกตรงส่วนปลายจมูกด้านข้างคับ
เพราะเคสที่ตัดคือตรงปลายจมูกมีเนื้อเยอะ ค่อนข้างชมพู่
ตัดเพื่อให้จมูกดูเรียวขึ้น  ไม่เกี่ยวกับตัดปีกจมูกคับ
เปนกำลังใจให้ จขกท นะคัฟฟฟ

ทำมาต้องสวยเเน่ๆเลย"""""""

^^

เพราะตอนนี้ก้น่ารักอยุ่เเล้ว^^
เทคนิคนี้น่าหวาดเสียวพอสมควญ  

แต่ถ้าทำออกมาแล้วสวยกว่าเดิม ก็คุ้มละคะ
แล้วน้อง จขกท. จะทำเมื่อไรคะ....
เป็นกองเชียร์คอยหนุนละกันคะ   สู่ ๆ
แต่ละคนรอบรู้จริงครับ ผมยิ่งอ่านยิ่งมั่นใจในฝีมือ และความสามารถของหมอแต่ละคนครับ
คุณหมอจะโก อินเตอร์ แล้ววว

อิ อิ

เราต้องไปทำหน้าให้อินเตอร์ตามด้วย

555

เกาหลีๆๆๆ

5555
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
เทคนิคนี้น่าหวาดเสียวพอสมควญ  

แต่ถ้าทำออกมาแล้วสวยกว่าเดิม ก็คุ้มละคะ
แล้วน้อง จขกท. จะทำเมื่อไรคะ. ...
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-5-11 12:03

พี่ว่า เคสน้องแคทน่าจะหวาดเสียวกว่ามังครับ

แต่สวย ก็คุ้มอย่างน้องแคทบอกจริงๆครับ
เคสของน้องน่าสนใจมากครับ

เป็นเคสที่หลายคนสนใจด้วย

ตัดเนื้อตรงปลาย ก็จะทำให้ปลายเรียวขึ้นแน่นอนครับ

ดูจากรูปน้องแล้วก็สมควรตัดเนื้อตรงปลายออกก่อนค่อยเสริม

เพราะถ้าเสริมเข้าไปเลยก็จะทำให้จมูกดูใหญ่ขึ้นไปอีกอ่ะ
เทคนิคคุณหมอเพิ่มขึ้นทุกวัน สงสัยต้องไปปรึกษาหมอใหม่ละ555
จขกท สวยอยู่แร้ว
ยังไงทำออกมาก้สวยขึ้นแน่นอนค่า
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 13:22:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนพี่ๆมากๆน้ะค้ะ
ที่มาให้คำปรึกษา

55

คุน minizine ที่ถามว่าราคาค่าตัดเนื้อตรงปลายจมุก คุณหมอคิด 15000

ยังไม่รวมกับค่าเสริมน้ะค้ะ
ของปอคุยกับคุณหมอแล้วว่าจะเสริมด้วย ซิลิโคนแบบ 15000
ค่าใช้จ่ายของปอก้อคงประมาน30000 อ่าค้ะ
แต่เห็นคุณหมอบอกว่า ถ้าตัดเนื้อตรงปลาย หน้าของปอจะเปลี่ยนเลย เพราะว่าปลายจมูกจะเล็กลง
ปอก้อคุยกับคุณหมอไว้แล้วว่าจะทำประมาน เดือนกุมภา ปี 2010 แน่ะ
เพราะปอต้องรอปิดเทอมใหญ่ก่อนอ้ะค้ะ
อยากไปทำมั่งอยู่แล้วอ่ะ

จมูกเราก้อเนื้อเยอะเหมือนกัน

ว่าจะตัดปีกไปด้วยเลย คงต้องรอปิดเทอมตุลา...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้