ดู: 3431|ตอบกลับ: 18

ช่วยหน่อยครับ.. กูรูกูลต้าเม็ด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย celeptar เมื่อ 2011-10-20 09:39

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย celeptar เมื่อ 2011-10-20 09:39

คือ...
ผมอยากจะรู้เรื่องกูลต้าเม็ดอะครับ  คือผมก็ศึกษาเรื่องกูลต้าเม็ดมาพอสมควรนะครับ
แต่ก็ไม่รู้ หรือ ไม่แน่ใจว่ากูลต้าที่เม็ดใหญ่ ๆ 298368_272856806071902_198813803476203_984634_1614335898_n.jpg อย่างงี้อะครับ
เราจะดูได้ไงว่ามันของปลอม ดูยังไงว่ามี อย หรือองค์กรรับลองหรือป่าว ...
เพราะได้ข่าวมาว่า บางอันก็ไม่ใช่กูลต้าแท้ ....  เวลาเราจะเอาอะไรเข้าร่างกายของเรา
เราก็ต้องศึกษาหา ข้อมูล ก่อนใช่ไม๊ครับ ยังไงก็ ผู้ที่มีความรู้ ให้ความรู้หน่อยนะครับบ...

โพสต์ 2011-10-20 10:22:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณภาพครับ
โดยปกติ กลูต้าไม่ไม่อยู่และสลายไปในสภาพของน้ำมันอ่ะครับ
ยิ่งเป็นกลูต้าเจลด้วย น่ากลัวน่ะคับ ไม่มีแหล่งยืนยันการผลิตที่แน่ชัดและที่สำคัญราคาทุกร้านไม่เท่ากัน
โดยที่ผมเรียนมาน่ะครับ ไม่มีขายตามร้านขายยาทั่วไปปเพราะไม่มี อย. รองรับ อาจมีผลต่อร่างกายน่ะครับถ้าสนใจกลูต้าจริงๆแนะนำ ของวิสตร้า ดีกว่าน่ะครับ ผ่านการรับรองแล้ว
ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น

ใช่อย่างยิ่งค่ะ  โพสต์ 2011-10-20 14:03
โพสต์ 2011-10-20 10:43:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แฉ+พร้อมผ่าพิสูจน์ ! กลูต้าซอฟเจล

ลองเข้าดูนะค่ะ พอดีไปเปิดเจอมาค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-20 11:09:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย bonnyblink เมื่อ 2011-10-20 10:43
แฉ+พร้อมผ่าพิสูจน์ ! กลูต้าซอฟเจล

ลองเข้าดูนะค่ะ พอด ...

โห๊ยย ขอบคุณมากนะครับ ...
ได้ข้อมูลดีๆ เยอะเลย ...  
โพสต์ 2011-10-20 11:26:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ celeptar ตั้งกระทู้

ข้อมูลดีๆ ต้องแบ่งปันกันค่ะ
โพสต์ 2011-10-20 14:30:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลูต้าเม็ด ถ้าเกิน 250mg. ไม่มี อย. เรยสักตัวค่ะ จิงๆ ถ้าจะกินก้อแนะนำแบบที่เปนกระปุกที่เปนยี่ห้อของอาหารเสริม มี อย. และมีขายตามร้านขายยา จะดีกว่าจ้า

เห็นด้วยค่ะ ในเมื่อแบบกินมี อย ก็กินไปเถอะค่ะ 250x4 ก็ 1,000 ชัวร์  โพสต์ 2011-10-21 01:19
โพสต์ 2011-10-20 22:39:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรากินivory capก้อดีนะ แต่ระวังของปลอมหน่อยล่ะ ทานคู่กับalaอ่ะคะ
โพสต์ 2011-10-21 01:21:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด

แถมโรงงานให้ค่ะ  

http://sunever.en.made-in-china.com/product-group/ybqnMXYAZTWS/Soft-Capsule-Soft-Capsule-OEM-catalog-1.html

โรงงานผลิตอาหารเสริมที่จีนค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-21 19:39:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย jalaberty เมื่อ 2011-10-20 22:39
เรากินivory capก้อดีนะ แต่ระวังของปลอมหน่อยล่ะ ทานคู่กั ...

ivory cap ดีจิงครับ
แต่ต้องหาตัวแทนที่ขายจริง ๆ เพราะของปลอมเยอะมาก  ต้องดูให้เป็นอะครับ

ใช่ค่ะ ตอนนี้ทานอยู่ของแท้สบายใจ ขาวด้วย ^^  โพสต์ 2011-10-23 13:00
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-21 19:41:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Tatayung เมื่อ 2011-10-21 01:21
แถมโรงงานให้ค่ะ  

คือ อันนี้คือ ปลอยภัยใช่ไม๊ครับบ ??
โพสต์ 2011-10-21 20:25:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กิน ivory กะ วิตซี อยู่ กินมาเกือบเดือนแระ ก้อดีนะดูใสๆกว่าเดิม
โพสต์ 2011-10-21 22:47:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่ที่คุณเอามาโพสเป็นรูปกลูต้าของบีที่ขายอยู่นะคะ เป็นรูปที่บีทำเองถ่ายรูปด้วยมือตัวเองเลยค่ะ และทำ ลายน้ำด้วยว่า gluta2u  รุ่นนี้มีชื่อว่า Punica นะคะ ของบีเป็นของแท้แน่นอนค่ะ ทานแล้วผิวจะใสขึ้นจริงๆค่ะ ส่วนเรื่องของปลอมตอนนี้มีคู่แข่งผลิตของปลอมมาจริงๆค่ะ และขายในราคาที่ถูกกว่าเป็นเท่าตัวเลยค่ะ ของปลอมใในเมื่อก่อนเค้าทำด้วยน้ำมันปลา แต่เด๋วนี้แย่หนักน้ำมันพืชก็มีค่ะ  ถ้าตัวเร่งขาวของแท้เมื่อเจาะเม็ดออกมาเม็ดจะหอมๆด้วยกลิ่นเฉพาะตัว ไม่ใช่กลิ่นน้ำมันปลาค่ะ  ลองเข้าไปดูในแฟนเพจได้เลยค่ะ  

เพราะตอนนี้มีคนที่เอาของปลอมมาขายเยอะจึงทำให้คนที่ขายกลูต้าซอฟเจลของแท้พลอยโชคร้ายไปด้วยและกลายเป็นว่าคนเลิกซื้อเลิกทานเพราะกลัวไม่ขาว  แม่ค้าก็เซ็งค่ะ พอมีคนถามว่าทำไมขายแพงกว่าที่อื่น เราบอกว่าของแท้เค้าก็ไม่เชื่อ  เพราะเคยทานของปลอมมาจากที่อื่น

ของบีเป็นกลูต้าแท้100%นะคะ แต่ว่าถ้าอยากขาวแนะนำให้ใจเย็นก่อนเป็นอันดับแรก อันดับต่อมาคือการดูแลตัวเองนอกจากการกินคือภายนอก เช่นทาครีมกันแดดและขัดผิวด้วยค่ะ

ลองเข้ามาดูกันได้เลยค่ะ
http://www.facebook.com/pages/Gluta2U%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%97%E0%B9%89100/198813803476203

เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-22 10:36:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย gluta2u เมื่อ 2011-10-21 22:47
นี่ที่คุณเอามาโพสเป็นรูปกลูต้าของบีที่ขายอยู่นะคะ  ...

ขอโทษพี่ บี ด้วยนะครับ ที่เอารูปมาโพสโดย ไม่ได้รับอนุญาติ
พอดี หาได้จาก google เลยไม่รู้จะหาที่มายังไง

ขอบคุณพี่บีให้ความรู้เพิ่มอีกนะัครับ  ยังไงเดี๋ยวจะไปอุดหนุน คับบ

ไม่เป็นไรจ้า สอบถามกันได้ บีมาบอกเล่าเฉยๆ ^^  โพสต์ 2011-10-22 22:32
โพสต์ 2011-10-22 21:11:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรากินกลูต้า อยู่ แบบซอฟเจล  กิน รู้สึกว่าขาวขึ้น กินจนขายอ่ะ  55
ระวังนะ บางทีกินแล้วข้าวจริง แต่! ที่กินแล้วขาวอ่ะกลูต้ารึเปล่า หรือเป็นสาร ทรานมิน  คือ ยาห้ามเลือด ผลที่ได้คือขาวเหมือนกัน แต่อันตรายเวอร์  ส่วนกลูต้าที่มี อย. รับรองมีเยอะแยะคะ ตั้งแต่ถูกไปแพง  วิสต้า ไม่แนะนำ เพราะ จำนวน กลูต้าน้อยมาก   คงยับยั้งเมลานินที่อัดเน้นของเราไม่ไหว  สนใจถามได้นะคะ
โพสต์ 2011-10-22 22:31:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่อ ส่วนแพคเกจว่าห่อฟรอยหรือไม่มีแพคเกจยังไงแล้วแต่ร้านที่เอาไปแพคเองค่ะ  แต่ของที่ส่งมาไม่มีแพคเกจค่ะมาทีละเยอะๆค่ะ แต่ของบีแท้แน่นอนค่ะ ส่วนใหญ่ซอฟเจลไม่มีทรานซามีนค่ะ  แต่ที่เป็นทรานซามีนจะเป็น JA  อ่าค่ะ ลองศึกษาดูจ้า
โพสต์ 2011-10-22 23:46:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาความรู้มาฝากค่ะ

Transamin  ยากินรักษาฝ้า     รักษา ฝ้า ได้จริงหรือ
เพราะ ฝ้า เป็นอีกปัญหาหนึ่งที่หลาย ๆ คนประสบอยู่ การรักษาฝ้าด้วยวิธีต่างๆ ล้วนมีค่าใช้จ่ายสูงด้วยกันทั้งสิ้น แต่ ยากินรักษาฝ้า ที่ชื่อ Transamin  นี้ ได้ผลในการรักษาฝ้า แถมยังราคาไม่แพงด้วยค่ะ แต่รู้หรือไม่ว่า มีผลข้างเคียง และ โทษจากการใช้ยาอย่างไรบ้าง ติดตามอ่านเลยค่ะ
ฝ้า เป็นความผิดปกติของการสร้างเม็ดสีบนผิวหนัง ทำให้ความเข้มของสีผิวไม่สม่ำเสมอ เป็นได้ทั้งผู้หญิง และผู้ชาย แต่พบในผู้หญิงมากกว่า และ พบมากในช่วงอายุ 30-40 ปีขึ้นไป
การทำให้ ฝ้า จางลงนั้นมีอยู่ด้วยกันหลายวิธี ไม่ว่าจะหลีกเลี่ยงแสงแดด ทาครีมที่ช่วยลดและยับยั้งการสร้างเม็ดสีบนผิวหนัง ทาครีมป้องกันแสงแดดที่มีค่า SPF สูงพอ หรือ การขจัดฝ้า ด้วยวีธีเร่งการผลัดเซลล์ผิว เช่น การทำ AHA TRETMENT, Dermabrasion , Laser แต่ค่าใช้จ่ายในการรักษา ล้วนมีราคาสูงด้วยกันทั้งสิ้น
และ อีกวิธีหนึ่งใน การรักษาฝ้า คือ การรับประทาน ยารักษาฝ้า ที่ชื่อว่า Transamin ซึ่งแท้จริงแล้ว เป็นชื่อทางการค้าของตัวยาTranexamic acidเป็นยาในกลุ่ม antifibrinolytic drug ที่ยับยั้งการทำลาย fibrinที่ศัลยแพทย์ ใช้รักษา Haemorrhage หรือ abnormal bleeding (ภาวะเลือดออกผิดปกติ) ต่างๆ มีผลทำให้เลือดหยุดไหล และ จากการใช้รักษานี้เอง สังเกตพบว่าให้ ผลข้างเคียงที่ทำให้ผิวขาวขึ้น และ ฝ้า จางลงได้
แพทย์ผิวหนังจึงนำมาประยุกต์ใช้ใน การรักษาฝ้า รอยด่างดำ ปรับสีผิวให้หน้าขาวขึ้น (มักใช้ในคนไข้ที่มีอายุ) ทั้งนี้ต้องคอยควบคุมปริมาณยา และ ช่วงระยะเวลาที่ใช้โดยแพทย์เพื่อไม่ให้เกิดผลข้างเคียงตามมา

ประสิทธิภาพและความปลอดภัยของ ยา Transamin
ในการใช้ยา Transamin รักษาฝ้า นั้น ได้พบผลการวิจัยของ Maeda และ Naganumaในปี 1998 เกี่ยวกับการใช้ Tranexamic acidในการป้องกันการเหนี่ยวนำให้เกิด pigmentation process จากการได้รับรังสี UV
ปรากฏว่า tranexamic acidซึ่งมีฤทธิ์เป็น plasmin inhibitor จะไปยับยั้งการหลั่งของ arachidonic acid และการสร้าง prostaglandins จึงทำให้ melanocyte tyrosinase activity ลดลง ส่งผลให้การสร้าง melanin ลดลงได้
โดยการศึกษานี้ ใช้หมูตัวผู้จำนวน 7 ตัว ซึ่งได้รับรังสี UV 840 mJcm-2 ต่อเนื่องกันเป็นเวลา 7 วัน เฝ้าสังเกตการสร้าง pigment ตลอดระยะเวลา จากนั้นจึงทา 2-3 % solution ของ Tranexamic acid ลงบนผิวหนังบางส่วนบริเวณที่ได้รับรังสี UV และ สังเกตุอาการต่อจนครบ 29 วัน จึงทำการวิเคราะห์ผลโดยวิธี Fontana-Masson method เพื่อหา melanin content พบว่าบริเวณที่ทา tranexamic acid มี melanin content ลดลงอย่างมีนัยสำคัญ
ทั้งนี้การทดลองดังกล่าวแม้จะได้ผลลัพธ์ออกมาดี แต่ถือเป็นการทดลองในสัตว์ ซึ่งมีปัจจัยหลายอย่างที่แตกต่างจากมนุษย์ อีกทั้งรูปแบบของ tranexamic acid ที่ใช้ ยังเป็นชนิดทา ไม่ใช้ ชนิดรับประทานอีกด้วย
โพสต์ 2011-10-22 23:47:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ข้อบ่งชี้ในการใช้ ยา Transamin
ยา Tranexamic acid 1 แคปซูล จะมีปริมาณ 250 มก.ได้รับอนุมัติให้ขึ้นทะเบียนเป็น'ยาห้ามเลือด' ช่วยให้เลือดหยุดไหล เช่น ภาวะเลือดออกผิดปกติในขณะผ่าตัด ใช้ป้องกันและทุเลาการเสียเลือดในผู้ป่วยโรคฮีโมฟิเลียที่ถอนฟัน ฯลฯ ซึ่งปกติแพทย์จะจ่ายยาให้กับคนไข้ใช้เพียงระยะเวลาสั้นๆ (ไม่เกิน 2-8 วัน) สำหรับรับประทานวันละ 3 ครั้งๆ ละไม่เกิน 1-2 แคปซูล

ข้อห้าม & ข้อจำกัด ผู้ที่ไม่ควรใช้ยา Transamin ได้แก่

- ผู้ที่มีภาวะเลือดออกในสมอง &ผู้ที่มีโรคเส้นเลือดในสมอง (cerebrovascular disease)
- ผู้ที่มีการมองเห็นผิดปกติ (accquired defective color vision)
- ผู้ที่มีโรคหัวใจและหลอดเลือด(cardiovascular disease)
- ผู้ป่วยที่กำลังได้รับยาต้านการแข็งตัวของเลือด
- ผู้ป่วยโรคไตต้องปรับลดขนาดของยา
- ห้ามใช้ในหญิงตั้งครรภ์และให้นมบุตร
อาการไม่พึงประสงค์ที่มาจากการใช้ยา  Transamin
- มีอาการในระบบทางเดินอาหาร เช่น คลื่นไส้ อาเจียน ท้องเดิน ฯลฯ อาการดังกล่าวจะสัมพันธ์กับปริมาณยาที่ร่างกายได้รับ
- ทำให้เกิดการมองเห็น 'สี' ผิดปกติ
- ปวดศีรษะ
- ปวดกล้ามเนื้อ ถ่ายปัสสาวะบ่อย
- เจ็บหน้าอก เนื่องจากอาจเกิดลิ่มเลือด (thrombosis)ไปอุดตันอวัยวะสำคัญ เช่น สมอง หัวใจ และปอด ฯลฯ
∗∗มีรายงานทำให้สมองขาดเลือดและเซลล์สมองตาย (cerebral ischemia and infraction) ผู้ป่วยมีอาการปวดศีรษะ สมองขยายโต และ มีน้ำขัง (hydrocephalus) และอาจมีอาการทางจิต (psychiatric symptom) ร่วมด้วย∗∗
จะเห็นได้ว่า ยา Transamin ให้ผลในการรักษาฝ้า แต่ก็มีผลข้างเคียงที่น่ากลัวอยู่ไม่น้อยค่ะ การรับประทานยา Transamin จึงควรระมัดระวังเป็นพิเศษ ทางที่ดีที่สุด ควรปรึกษาแพทย์ และ ให้แพทย์เป็นผู้จ่ายยาและควบคุมระยะเวลาในการใช้ยา อย่าซื้อยา Transamin รับประทานเองเลยค่ะ เพราะผลที่ได้อาจไม่คุ้มเสีย
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-23 15:51:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย gluta2u เมื่อ 2011-10-22 23:46
เอาความรู้มาฝากค่ะ

Transamin  ยากินรักษาฝ้า     รักษา ฝ้า  ...

โห.. ขอบคุณมากคับพี่บี ความรู้เน้น มาก 555

จ้า เห็นควารู้ที่มันเป็นทางการพอดีเลยเอามาฝากกัน ^^  โพสต์ 2011-10-23 20:41
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้