ดู: 13922|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกกับ หมอสุรพล ขอนแก่นคับ

[คัดลอกลิงก์]
แนะนำตัวก่อนน๊ะคับ  ชื่อ รถบัส คับ อายุ 17
แบบว่า ไม่พอใจ จมูกตัวเองเท่าไหร่(มันยังไงไม่รู้อะ)

ก้ สึกษาเรื่อง ทำจมูกมาประมาน 3 เดือน เลยตัดสินใจทำที่ขอนแก่นนี่แหละ ใกล้บ้าน
ไป คลีนิก ครั้งแรก กับคุณแม่ วันที่ 8 ตุลา เข้าไปก้เจอ คุณพี่ สุดสวย ภรรยาคุณหมอ
"สวัสดีค่ะ มาทำอะไรค๊ะ"
"เอ่อ.. มาปรึกษาเรื่อง ทำจมูกหนะคับ"
"ได้นัดไว้หรือป่าวค๊ะ"
"ป่าวคับ"(อ้าวต้องนัดด้วยหรอ แค่จะมาปรึกษา อันนี้ไม่รู้ 55+)
"อืมงั้น เลือกซิลิโคนก่อนน๊ะค๊ะ"
พี่คนสวย ก้จะเอา แท่ง ซิลิโคนออกมาให้ดู 4แท่ง(หรือป่าวหว่า??)
มีราคา 8000 10000 12000 15000 (มั๊ง?)
พอเห็นแล้วก้หยิบ อัน 15000 ทันที แล้วหันไปมองหน้า คุณแม่ (ทำสายตาอ้อนวอน )
แม่ก้บอกว่า  "ไม่ต้องมาทำหน้า  รู้อยู่แล้ว"(คุณแม่น่ารักที่สุดในโลก ^^)

แล้วพี่คนสวยก้เอาใบ นามบัติ ไว้โทรติดต่อมานัดคิว  สรุปวันนั้นไม่ได้ปรึกษาหมอเลย แค่ดู ซิลิโคน
แล้วก้นั่งรถกลับบ้าน  คุณแม่ก้  บ่นๆ นิดหน่อยว่า จะทำไปทำไม ตัวเองก้มีดั้งอยู่แล้ว บลา..ๆๆๆ

แล้วผ่านไป 3-4วัน ก้ถามคุณแม่  "แม่คร๊าฟ  แม่จะว่างเมื่อไหร่อะ"
"ไม่รู้ ช่วงนี้แม่ไม่ว่างดูอีกทีล๊ะกัน"
(ลูกใจจะขาดแล้ว อยากทำT^T)
วันที่ 14 ตุลา ก้ถามคุณแม่อีกว่าว่างรึยัง  มันจะเปิดเทอมแล้วน๊ะคับ เดวลูกชายก้ ขาดเรียนประชดซะหนิ(ออกแนวขู่ 55+)
คุณแม่เลยบอกว่า หลังวันที่ 17 ว่าง  ก้เลยโทรไปนัดคุณหมอ  แต่วันที่ 17 คิวเต็ม ก้เลยได้วันที่ 18 ตอน 11.30 (เมื่อวาน)

หมอสุรพล เก่งมากครับ เราก็พึ่งไปทำมา เราทำ 1,0000 บ.
รับรองว่าขณะทำ เราจะไม่รู้สึกเจ็บเลย     .. . .
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-19 12:26:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอถึงวันที่ 18 รู้สึกว่า ยังไม่ได้ตั้งตัวเลย จะได้ทำแล้วหรอ หนูยังไม่พร้อม T^T
วันนั้น ไม่พร้อมอะไรซักอย่าง  แถมคุณแม่ ปลุกให้ไปตั้งแต่เช้าเลยด้วย  
มาถึงหน้าคลินิก 9โมงเช้า  หน้าคลินิก  ติดป้าย "ปิด"  เวณกำ คลินิกเปิด 9.30

แล้วก้มีคนเปิดประตู คลินิกออกมา  เป็นพี่สาวคนสวย  ภรรยา คุณหมอนั่นเอง
พี่สาว เลยถามว่า คิว 10โมง หรือป่าวค๊ะ  รู้สึกว่า คิวแรก หมอจะเริมทำ 10 โมง
บัส ได้คิว 3 รอบ 11.30 คิวล๊ะ 30 นาที แต่ทำจิง เกิน 30 นาที
พี่สาว ก้เชิญเข้าไปนั่ง รอข้างใน แล้วก้บอกว่า ถ้าคิวแรกมาช้าก้จะให้ทำก่อน
ตื่นเต้นมาก แต่ก้ยังไม่อยาก รอดู คนที่ได้ทำก่อน ^^

นั่งไปสักพักพี่สาว ก้เรียก "น้องบัสค๊ะ ทานยา ล้างหน้าเลยค่ะ"
ฮ๊ะ!!  ยังไม่ได้เตรียมพ้อมอะไรเลย แล้วใหนว่ารอ คิวก่อนไง  เวลามันยังไม่ถึงคิวแรกเลย คลินิกยังไม่ถึงเวลาเปิดด้วยซ้ำ
ตอนนั้น ประมาน 9โมง นิดๆ  เดินไปถามพี่สาวว่า  "ทำตอนนี้เลยหรอคับ ยังไม่ได้เตรียมใจเลย"
"ใช่ค่ะ เพราะว่าวันนี้ คุณหมอ ไม่ได้เข้าไปใน มอ. ก้เลยได้คิวพิเศษ"  (คุณหมอเป็น อาจารสอนคับ)
ไอ้เราก้ มาแล้ว ก้ต้องทำหละน๊ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-19 12:52:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอ ล้างหน้า กินยาแล้ว พี่สาวก้ให้เข้าไปนั่งเก้าอี้ที่ห้องผ่าตัดรอคุณหมอ
พี่สาว ก้เดินไปเดินมา เข้าๆออกๆ ห้อง ก้คุยกันนิดหน่อย (พี่แก กะลังจัดของ)
สักพัก คุณหมอก้เข้ามา ก้คุยกันว่า อยากได้แบบใหนยังไง เราก้บอกไป
ขอโด่งๆ มีปลายจมูก นิดๆ   คุณหมอก้ ถ่ายรูป แฉะๆ  แล้วก้ วาดแบบที่จมูก
"นี่ จะเป็นแบบนี้น๊ะ ประมานนี้" (คิดในใจ เอ่อ คุณหมอวาดอะไรหนะ ไม่เห็นรู้เรื่อง แค่ขีดเส้นโค้งๆ)
ก้ตอบไป คับๆ เหมือนจะเข้าใจ แล้วก้ขึ้นเตียง  คุณหมอก้จะเอา ซิลิโคนมาเหลา
เหลาตรงนั้นเลย ข้างๆเตียงผ่าตัดแล้วก้วัด แล้วก้เหลา ประมาน 10 กว่ารอบ
สักพัก ก้มีเสียงผู้หญิงอีกคนเข้ามา เป็นผู้ช่วยคุณหมอ ผึ้งจะมา แล้วก้ตกใจ ว่านี่มีคนไข้แล้วหรอ แหะๆ
แล้ว สักพัก พี่ผู้ช่วยก้พูดว่า "จะฉีดยาแล้วน๊ะค๊ะ" พูดเสร็จฉีดเลย "นึกถึงภาพที่ๆอยากไปน๊ะค๊ะ"
ยังไม่ทันได้นึกอะไรเลย มันก้ขาวๆวิ๊งๆ เหมือนอยู่ใน มิติ แบบในการ์ตูนอะคับ
ปวดหัว วิ๊งๆ มากเลย แล้ว สักพักก้ รู้สึกตัว
แต่ตอนนั้น ตอนที่รู้สึกตัว คุณหมอเพิ้งจะเอาไรไม่รู้ ง้างจมูก แล้วเอามีดเข้าไปในจมูก
(เฮ้ย!! กรุตื่นแล้วเพิ้งจะทำหรอหวะ คิดในใจ) (ตอนทำเสร็จหมอบอกว่า สงสัยจะดื้อยา สลบ)
แต่ยังโชคดีที่ไม่ดื้อยาชาด้วย  ไม่งั้น ตายแน่ๆ ก้นั้งลุ้นว่าเมื่อไหร่จะเสร็จซะที
รู้สึกว่า ตอนขูด กับตอน ยัดซิลิโคนนี้ เสียวสุดๆ มันดัง ครึดๆ เลยอะ
ลุ้นจนเบื่อ ก้นอน กระดิกนิ้วเล่น เหมือนไม่สนใจอะไรล๊ะ
จนเสร็จ ลุกขึ้นนั่ง รู้สึกเวียนหัวนิดๆ  แล้วก้ไปนั่งพัก ประคบเย็น ในอีกห้องนึง
พี่สาว ภรรยาหมอ นี่น่ารักสุดๆ  เดินมาเปลี่ยนผ้าเย็นให้ตลอดเลยอะ
(จะมี กระติกน้ำเล็กๆ ใส่น้ำแข็งข้างใน แล้วก้มีผ้าแช่อยู่ด้วย อันนี้เอาให้กับบ้านด้วย^^)
แล้วก้กลับมาถึงบ้าน  ระหว่างทางประคบ ตลอดเวลาเลย
ถึงบ้านก้ นั่งประคับ จนถึงประมาเที่ยงคืนก้อาบน้ำนอน
(ส่องกระจกดูหน้าตัวเอง ยังกับ สิงโต วันแรกนี่บวมมากเลย)

ถึงวันนี้ รู้สึกว่า จะบวมน้อยลงน๊ะ ไม่ค่อยช้ำด้วย สงสัยยังเป็นวัยรุ่น ร่างกายเลย รักษาเร็ว
แต่มันดูแบบไม่โด่งเลยอะ   รอดูไปเรื่อยๆ >//<
รอลุ้นครับ ถ้าจมูกคุณสวยอยู่แล้ว ก็คงจะไม่มีปัญหาอะไร แต่สำหรับผมต้องรีบไปแก้โดยด่วนน
รอให้มันหาย บวม แล้วค่อยๆยุบ ก็จะสวยเองค๊า
สู้ๆนะค่ะ

อย่าลืมมาอัพรูปให้ดูหน่อยน๊า

เราก็กะจะทำที่ หมอสุรพล เหมือนกัน
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-19 17:42:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอลุ้น เหมือนกันว่า พอหายบวมแล้ว จะเป็นยังไง ^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-20 08:01:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 3 คับ  อาการบวม ลดลง (นิดๆ) เริ่มมีบวมที่ใต้ตา นิดหน่อย  หน้าไม่ตึงเหมือน2 วันแรกแล้ว
   แต่มันก้ยังไม่โด่ง
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-20 09:53:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนทำคับผม >//<

กินน้ำมะพร้าวเยอะๆจ้ารับรองหายบวมเร็ว ไม่ช้ำไม่เขียวด้วยค่ะ เห็นรูปแล้วน่าจะโอเคนะคะ ดูดีมากจ้า   พี่เพิ่งตัดไหมม่ะวาน ไม่เจ็บเลยค่ะ  แต่ก็นอยๆว่ามันไม่ค่อยโด่งเลยค่ะ หมอบอกให้รอ 2 สัปดาห์ค่อยเช็คอีกที ว่าเบี้ยวมั้ย
เอ๋อ ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรค่ะ แล้ว ซิลิโคนแตกต่างกันยังไง
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-20 19:41:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Kukkik'Z ตั้งกระทู้

ราคา  ตอนนี้มี 4 ราคาคับ  8000  10000  12000  15000
  ต่างกันตรงที่  ความนิ่มของซิลิโคนคับ  ราคาสูง ซิลิโคนก้จะ นิ่มมาก
ของผม เนื้อ จมูกน้อย ก้เลยใช้แบบ นิ่มๆ  15000 ไปเลย
อย่างของเราควรจะใช้ซิลิโคนตัวไหนดีเหรอ ถ้าดูจากรูป
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-20 19:57:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ ก้ไม่รูัน๊ะคับ  ลอง ปรึกษา คุณหมอดูน๊ะ
แต่ผมแนะนำ  ราคา 10000+  ขึ้น จะดีกว่า
น้องคงเปนน้องผุชายตัวผอมๆที่ไปกะคุนแม่ตัวเล็กๆแน่เลย(วันที่ 8 อ่ะ)
พี่ไปทำวันที่ 8 ที่ใส่เสื้อลายดำอ่ะ(ม่ะรุน้องจะจำได้มะนะ) ของพี่สิบก่าวันแระยังม่ะโด่งเลย
วันนี้พี่ไปตัดไหมมา ภรรยาคุนหมอบอกว่าใจเยนๆรอหว่างตายุบแร้วจะเหนสันเอง
ตอนนี้กะก่อนทำม่ะมีความแรกร่างเลย เจอเพื่นม่ะมีคัยทักเลยง่ะ  แอบเซง..
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-21 07:05:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
10 กว่าวัน พี่ยังไม่โด่งเลย  แล้วน้องหละ T^T
อีก 10 วันก้เปิดเทอม  เห้ออ  ขอให้ยุบเร็วๆ  สาธุๆ
(พรุ่งนี้  ต้องออกไป เซ็นทรั่นกะคุณแม่ จะกล้าไปด้วยไม๊เนี้ย T^T)
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-21 12:33:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้  อัดยา ลดบวมไป 2 เม็ด เช้า เที่ยง  เย็นเลย  กลัวพรุ่งนี้ไม่ยุบ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-22 19:32:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saruch123 เมื่อ 2011-10-22 19:32

วันนี้ วันที่ 5 แล้ว ยุบลงไปเยอะ  มี รอยเหลือง ตรง หว่างตาถึงใต้ตา  
วันนี้ ไปฉีด Vit c เข็มที่ 3 ที่ วุฒิศักดิ์ ด้วย
รอชมภาพหลังทำเสร็จนะคร้าบ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-22 20:58:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หรอ เหมือนกันคับ  แหะๆ  หน้า โอเคแล้วจะ  รีวิว ให้ดู  ^^
อยากเห็นๆๆแล้วคราฟ
รีวิวรูปหน่อยน๊าค่ะ อยากเห้นๆ
ติดตามดูอยู่นะครับ
อยากเห็นเหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้