ดู: 7872|ตอบกลับ: 78
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอเชิญสมาชิกทุกท่านไปถวายเงินที่ได้จากงานมีตติ้งกัน อังคารที่ 20 ต.ต. นะครับ

[คัดลอกลิงก์]
ทางทีมงานกำลังพยายามที่จะเคลียร์ยอดทั้งหมด

ที่ได้จากการจัดงานมีตติ้งที่เพิ่งผ่านมา

เพื่อนำไปถวายที่วัดปทุมวนาราม

ภายในวันอังคารที่ 20 นี้ เวลาประมาณ 19.00 น.

พรุ่งนี้จะเช็คเวลากับทางวัด

แล้วมายืนยันหมายกำหนดการอีกครั้ง

สมาชิกท่านใดว่าง ขอเชิญมาพบกันที่วัดซึ่งอยู่ติดกับพารากอน

สมาชิกมาได้ทุกท่านไม่ว่า ท่านจะมีส่วนร่วมบริจาคหรือไม่ก็ตาม

หากมีจิตศรัทธาจริงๆก็มาร่วมโมทนาบุญด้วยกันนะครับ

คนที่ไม่ได้ไปร่วมงานมีตติ้งก็มาได้

หรือ หากท่านใดยังต้องการสั่งซื้อเสื้อของเวบ

เราก็ยังพอมีเหลือ ซื้อวันนั้นเลยก็ได้

หักค่าใช้จ่ายสุทธิแล้ว ถวายหลวงพ่อถาวรทั้งหมด

แล้วแต่ทางวัดจะนำรายได้ครั้งนี้ไปจัดสรรเพื่อเป็นปัจจัย

ในการทอดกฐินของวัดในอุปถัมภ์ของท่าน

ซึ่งคงยังมีอีกหลายวัดที่ยังไม่ได้ทอดนะครับ
อนุโมทนาครับ
ไปด้วยคนค่า{:13_935:}
อาจจะไม่ได้ไป  เสียดายค้อดๆๆ
อนุโมนา สาธุ ด้วยค่ะ

ไมได้ไปด้วย แต่ส่งใจไปค่ะ
วันอังคาร คุณหมอนัดค่ะ อยากไปมากเลย ถ้าทันจะตามไปสมทบนะคะ
ร่วมอนุโมทนาด้วยค่ะ

สาธุ

ปล. ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ถวายตอนกลางวันได้มะเนีย่
อาจจะได้ไปด้วยนะครับ วันอังคารนัดหมอผิวหนังไว้พอดี T^T ขออนุโมธนาบุญล่วงหน้าครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-19 19:21:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้แจ้งกับทางวัดยืนยันกันแล้วนะครับ

ใครจะมาร่วมโมทนาในวันพรุ่งนี้ มาลงชื่อในกระทู้นี้ด้วยนะครับ

พรุ่งนี้จะได้นับจำนวนคนแล้วเข้าไปถวายปัจจัยพร้อมๆกัน

เงินจำนวนนี้จะนำไปทอดกฐินในวัดที่ยังไม่ได้ทอดอีก 9 วัด

มีสวดธัมมะจักรฯ และ เวียนเทียนรอบ

พระบรมสารีริกธาตุที่มีมากสุดในไทยด้วย

ทยอยมาๆได้ตังแต่ 18.30 - 20.00 น.

เจอกันที่ศาลาพระราชศรัทธานะครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-19 19:54:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การนำเงินไปถวายครั้งนี้ไม่ธรรมดา

ยิ่งมากันมากๆยิ่งเป็นการรวมพลังศรัทธาจากทุกคน

เป็นบุญเป็นกุศลที่ยิ่งใหญ่นะครับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-19 20:55:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไม่มีใครมาลงชื่อเลย

อยากรู้ว่า ใครจะมาบ้างนะคร้าบบบบบบบ
โอเปิ้ลไปด้วยคัฟผม
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-20 03:00:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครที่จะมาร่วมถวายเงินรายได้จากงานมีตติ้งที่ผ่านมาด้วยกัน

อะไรที่ติดๆขัดๆอยู่ ก็จะหมดไปนะครับ

ไม่ต้องดูดวงก็ได้

ดวงสู้บุญกุศลไม่ได้นะครับ
ขอผ่านหละค่ะ งานนี้ คิดว่าการปิดทองหลังองค์พระปฏิมา บุญคงหนักพอละค่ะพี่โอม คงไม่ต้องไปถวายถึงวัดด้วยตัวเองก้อน่าจะได้บุญอยู่หละค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-20 05:06:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอผ่านหละค่ะ งานนี้ คิดว่าการปิดทองหลังองค์พระปฏิมา บุญคงหนักพอละค่ะพี่โอม คงไม่ต้องไปถวายถึงวัดด้วยตั ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-10-20 03:19

ข้อนี้พี่ขอคิดต่างออกไปนะปลา

พี่ว่า คนเราทำอะไรแล้ว ก็ควรทำให้ถึงที่สุด

จะปิดทองหน้าพระ หรือ หลังพระ

ก็ไม่เกี่ยวกับการที่พี่พยายามเชิญชวน

สมาชิกให้มาร่วมกันโมทนาบุญที่วัดด้วย

จะเห็นได้ว่า พี่เชิญทั้งคนที่มีส่วนร่วม และ ไม่มีส่วนร่วม

ในงานมีตติ้งที่ผ่านมาทุกๆคนให้มาร่วมถวายปัจจัยกัน

ขอเพียงแต่มีจิตที่เป็นศรัทธาร่วมกัน

พี่ก็อยากให้มารวมตัวกันที่วัดในวันนี้

ซึ่งบางคนที่ไม่มีโอกาสไปในวันงานมีตติ้ง

ก็ยังมีโอกาสมาที่วัด ให้ได้ชื่นตาชื่นใจอิ่มบุญไปด้วยกัน

แล้วยังมีความเป็นสิริมงคลอื่นๆในวันที่ถวายปัจจัยอีก

เช่น การเวียนเทียนรอบพระบรมสารีริกธาตุ เป็นต้น

ความคิดของปลาก็ถูกส่วนนึง

แต่จะไม่ดีกว่าหรือ

หากมีโอกาสมาร่วมโมทนาบุญที่วัดด้วยตนเอง

ซึ่งลักษณะงานก็ต่างจากวันงานมีตติ้ง

ที่เป็นงานรื่นเริงพบปะสังสรรค์กัน

ถ้าปลาเป็นผู้ก่อตั้งเวบ พี่ก็เชื่อว่า มาถึงวันนี้

ปลาก็คงต้องการให้มีคนมาร่วมถวายปัจจัย

กับทางทีมงานของปลามากๆเช่นเดียวกัน

พี่คิดว่า พี่ทำทุกอย่างๆเปิดเผย และ

ให้สมาชิกได้รับรู้ทุกเรื่องมาตลอด

ก็น่าจะเป็นสิ่งที่ถูกต้องที่สุดแล้วนะครับ

ป.ล.  หากเป็นการมองต่างมุม

ก็ขอให้ปลาคิดในมุมของพี่บ้าง

พี่ไม่ได้ฝืนใจใครให้มา หากไม่สะดวก

ถึงตัวไม่มา ถ้าใจมาก็ได้เช่นกัน

แต่ถ้าใครเต็มใจมา พี่ก็เชื่อว่า ความรู้สึกที่ได้เห็น

กับ ไม่ได้เห็นด้วยตนเอง คงต้องแตกต่างกัน
นัดเจอกันตรงไหนค่ะพี่โอม กิ๊ฟทำธุระเสร็จ จะรีบตามไปค่ะ
ไม่รุ้ไปทันมั้ย
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้