ดู: 7219|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ต้องประคบเย็นหลังเสริมทันทีเลยไหมคับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้ว่า เสริมมาเสร็จปุ๊บ เราต้องประคบเย็นทันทีเลยไหมคับ

แล้วถ้าไม่ ควรประคบเมื่อไหร่หลังเสริม
แล้วมีวิธีประคบไหมคับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-14 16:51:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องประคบไหมคับ หรือว่าไม่ประคบก็ได้

ถ้าไม่ประคบ จะเป็นไรหมคับ
ไม่ทราบเหมือนกันนะคะ เราเพิ่งไปทำมาวันนี้ แต่ก็นอนประคบเย็นอยู่ค่ะ เห็นพยาบาลบอกว่าประคบเย็นวันเดียว
พ้มทำคางมากครับ,,,แต่หมอบอกไม่ต้องประคบ,,,อันนี้ก้อมีทั้งให้ประคบแล้วไม่ต้องประคบนะ

โดยส่วนตัวคิดว่าถ้าประคบอาจจะช่วยลดอาการปวดได้บ้าง  เพราะเราไม่ประคบก้อปวดพอดูอยู่แต่ปวดแบบทนได้ครับ  ชิวชิว
ควรอย่างมากเลยนะในการประคบเย็น  มันจะช่วยให้รอยช้ำหายแล้ว ควรประคบเย็นอย่างเดียวนะ
วางๆก้นั้งมาประคบ ใช้แผ่นเจล หรือ น้ำแข้ง เอาผ้ามาห่อน้ำแข็งแล้วมาประคบใต้ตา ประคบให้บ่อยที่สุด
พี่ทำแล้ว ทำมาได้แค่สามอาทิตกว่าๆ รอยช้ำหายแล้ว มองไม่เห้นเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-14 17:43:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นอาทิตเลยเหรอคับ
ไม่ต้องปะคบจะดีกว่านะคะ ตัวพี่แนตเองก็นอนหนุนหมอนสูงก็ปล่อยให้เลือดไหลออกมา ยิ่งเลือดไหลออกมามากเท่าไหร่ยิ่งไม่บวมมากเท่านั้น เพราะเลือดที่ออกมาเป็นเลือดที่เกิดอาการคั่งจากกการผ่าตัดค่ะ และก็ทานยาลดบวมและแก้อาการอักเสบ ทุก 4 ชม  แค่นี้เองค่ะ บางคนปะคบผิดวิธีก็เกิดการแข็งตัวของเลือดได้นะคะ ทำให้เลือดเป็นลิ่มค้างอยู่ข้างใน ทำให้บวมเยอะกว่าเดิมอีก  
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-14 17:46:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาไงดีอะคับบบบ เศ้ราาาา
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-14 17:54:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาไงดีอะคับ แบบ เอาให้หายเร็วที่สุดอะ T T
ตอนที่ท๊อบทำเสร็จ  ก็ยังไม่ได้ประคบเลยครับ พอวันที่ 2 เริ่มบวมแถวใต้ตาครับ เลยประคบแค่ใต้ตา หรือประคบตรงเอฟเฟคบวมอ่าครับ(บวมตามใต้ตา หัวตา ครับ) แต่ไม่ได้ประคบตรงสันจมูกเลย

อันนี้ตอนที่ ประคบเย็นวันที่ 3 ครับ ประคบตลอดเวลาเท่าที่จะทำได้ครับ  ภาพนี้เป็นภาพ วันที่ 3 ตอน เช้า สาย บ่าย เย็น เรียงลงมาเลยครับ หายบวม ดีใจมาก ^^

แสดงความคิดเห็น

เลอลักษณ์ครับ แห้งสนิทเลย 1 เดือนครับ แต่ยังรู้สึกหน่วงๆอยู่  โพสต์ 2011-10-14 19:01
ทำที่ไหนอ่าคั๊บบ :]  โพสต์ 2011-10-14 18:52
แล้วกี่วันหายบวมเป็นปกติคะ  โพสต์ 2011-10-14 18:51
โอ้โห ดีจังเลยถ่ายไว้ทุกขั้นตอน ทำให้แน่ใจได้ว่าประคบเย็นได้ผลชัวร์  ขอบคุณนะคร้า
ตอบกระทู้ nakboon ตั้งกระทู้

ประมาณ 1 เดือนน่ะครับ ยุบแห้งสนิทเลย ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้