ดู: 6813|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

17 ตุลา ลั้ลลากับจมูกใหม่

[คัดลอกลิงก์]
ในที่สุด วันที่รอคอยก็มาถึงจนได้

วันนี้โรสไปทำจมูกมา

ขอย้ำว่า เป็น "ครั้งแรก" ที่ทำ

วันนี้โรสตื่นแต่เช้าเลย....

9 โมง คุณหมอนัด...

แต่กว่าจะได้ทำ เกือบ 9 โมงครึ่ง

พอดีมีคนมาขอตัดไหมก่อน ก็โอเคค่ะ เค้าตัดไหมแป๊บเดียวเนอะ

มาแล้วๆๆๆๆ ถึงตาโรสขึ้นเขียง

คุณหมอเรียกไปในห้อง

แล้วก็คุยๆๆ ชวนเราคุยไปเรื่อยๆ

ถามว่าเรียนที่ไหน โรสก็ตอบไปว่ามหิดล

หมอก็บอกว่า หมอเรียนรุ่นแรกเลยนะที่มหิดล

ตอนนี้เป็นยังไงบ้าง เมื่อก่อนมีแต่ป่า เดี๋ยวนี้เดินทางสบายแล้ว

แล้วหมอก็เดินไปหยิบกล้องมาถ่ายรูป 2 แชะ ด้านหน้า กะ ด้านข้าง

แล้วก็ให้ไปที่เตียง

หมอก็บอกอีกว่า เดี๋ยวหมอจะเหลาให้ก่อนก็แล้วกัน แล้วค่อยขึ้นไปทำจมูกที่ห้องด้านบน

หมอถามโรสว่า จะเอาดั้งขนาดไหน

ไอ่เราก็ไม่มั่นใจ อยากทำสวยๆ กลัวจะไม่เข้ากับหน้า

คุณหมอเลยเอาไม่บรรทัด ฟุตเหล็ก อันเล็กๆ น่ะค่ะ

มาทาบให้ดู

เค้าบอกว่า ถ้าจะเอาให้โด่งเลย จะดูเวอร์ไป แต่ถ้าดูธรรมช่ติที่สุดก็คือกลางๆ

จะสูงกว่าดั้ง อันเดิม ของเรานิดหนึ่ง

โรสก็เลยตกลง ไม่ต้องโด่งมาก

ขอแค่ไม่สโลปลงจนลูกกะตาดำ ไหลชนกันเวลานอนก็พอ 5555+

อ่า~

ตอนนี้โรสใกล้ขึ้นเขียงแล้วค่า.....

ผู้ช่วยคุณหมอ บอกให้โรสเปลี่ยนชุดเป็น เสื้อคลุมยาวๆ สีฟ้า

ยาวระพื้นเลย แหม เราไม่ใช่หุ่นนางแบบนี่เนอะ ><

โรสไปนอนรอที่เตียงประมาณ 10 นาที หมอก็ขึ้นมา

ใจตุ้มๆ ต่อมๆ แล้วค่ะ ตอนนี้....

ขอบอกเลยว่า แรกๆ พอนัดวันที่ทำกับหมอ พารานอยด์มากก

กลัวทุกอย่าง พอหลังๆ เริ่มเฉยๆ ค่ะ ไม่กลัวนะ

แต่หมอเดินมาเปืดไฟสีส้มๆ ที่จะส่องหน้าเราน่ะค่ะ ใจมันเต้นอ่า~

หมอเอาผ้าอะไรไม่รู้มาปิดหน้าค่ะ

แล้วหมอบอกว่า จะวางยานอนหลับ ตกกะใจเลยค่ะ อะไรกัน วางยานอนหลับด้วยเหร๊อ!!?~

แขนข้างซ้ายโรสถูกผู้ช่วยคุณหมอ มัดไปกับเตียงแล้วค่ะ ส่วนแขนข้างขวาก็ถูกมัดหลวมๆ เอาไว้

ต้นแขนข้างขวาโรสถูกมัดด้วยอะไรไม่รู้ แน่นๆ น่าจะเป็นยางค่ะ จากนั้น หมอก็ฉีดยา

คราวนี้เริ่มสะลึมสะลือ

แล้วอีกแป๊บเดียว...มันเหมือนจะชาๆ ด้วยค่ะ ไม่รู้โดนยาชาไปตอนไหน

โรสพยายามลืมตาขึ้นมา ตามันลายไปหมด เหมือนมีพลาสติกมาบังระยะห่างของโรสก็คุณหมอ ให้มันเบลอๆ

โรสก็เพ่งๆ เห็นหมอถือ ใบมีด ที่เห็นนะคะ มันคล้ายๆ ใบมีดคัตเตอร์อ่ะค่ะ บางๆ แบบนั้นแหละ

จากนั้นหมอทำอะไรไม่รู้ โรสก็ไม่รู้สึกเจ็บแล้ว

แต่เหมือนยังมีสติอยู่นะคะ

เรารู้สึกด้ว่าจมูกมันครืดๆๆ อย่างนั้นล่ะค่ะ ไม่รู้มีใครมาแซะอะไร 555

มีแต่ความรู้สึกแบบนี้ ไม่มีความเจ็บเลย

จนกระทั่ง...นาทีสำคัญ

จี๊ดดด~ เหมือนที่ปีกจมูกโดนฉีดยาอ่ะ

อันนี้คอนเฟิร์มเลย ว่ารู้สึกแบบนั้น แต่อีกแค่ไม่นาน

ไม่ถึง 5 นาทีด้วยซ้ำ หมอก็เอาอะไรมาแปะประคบเอาไว้ที่จมูก

ตอนหลังหมอบอกว่า เฝือกอ่อนค่ะ

แล้วก็เสร็จ...แค่นี้จริงๆๆ แหม....ถ้ารู้ว่าทำแล้วรู้สึกแบบนี้...ทำไปนานแล้ววว!!~

พาร์ทสุดท้าย...กลับมาถึงบ้าน...

ตุ๊บๆ หนึบๆ ที่จมูกอ่ะค่ะ เลือดไหลใหญ่เลย

แล้วโรสดันเป็นหวัดขึ้นมากระทันหัน

จมูกบวมด้วย

รูจมูกซ้ายน้ำมูก รูจมูกขวาเป็นเลือด...เฮ่ออออ...

คงอีกหลายวันกว่าจะหาย อิอิ

เดี๋ยวโรสจะเอารูปมาแปะให้ดูนะคะ
เป็นกำลังจัยครับ
เป็นกำลังใจให้นะ..หายไวไว....
เข้ามาเป็นกำลังใจให้น้องโรสด้วยค่า{:13_948:}
เป็นกำลังใจให้ค่ะ หายบวมไวๆๆนะคะ รอดูรีวิวอยู่ค่ะ
สู้ๆ...นะคับ....

....รอดูรูปอยู่นะ.....

....ตัดปีกจมูกด้วยไหม...

....เสียตังค์..ไปเท่าไหร่...ทำที่ไหนอะ....
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-17 16:09:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โรสไม่ได้ตัดปีกค่ะ... เสริมดั้งอย่างเดียว

ราคา 9000 ค่ะ  นี่คือราคาเฉพาะที่ทำที่คลีนิคของคุณหมอ ธารา วงศ์วิริยางกูรนะคะ  
แต่ถ้า ทำกับคุณหมอท่านนี้ แต่ว่า เป็นที่ ศิริราช หรือว่า ธนบุรี จะอีกราคาหนึ่งค่ะ
มาเป็นกำลังใจคร้า..สวยๆ...คร้า
สู้ๆสู้ตายยยยยยยย ครับ

หายไว้ๆน่ะ ปวดหน่อยช่วงวันสองวันนี้

สู้ๆ
ทำวันเดียวกันอะ

หายพร้อมๆๆกันนะคับ

ตอนนี้ผมเริ่มหายบวมแล้วนะคับ
หายไวไวนะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
รอดูรูปค่ะ..หายไวๆน้าคะ
จขกท ไม่มีรูปมาลงเลย อยากเห็น อยากเห็นอ่ะ
จมูกสวยยังจ๊ะ จขกท อัพเดทหน่อยจร้า
รอดูรูปอยู่ครับ
รอดู ๆ นะค่ะ

รูของลูกน้ำค่ะ

แก้ไขล่าสุด luknam2010 เมื่อ 2010-1-27 12:04

ลูกน้ำก็ไปทำมามีรูปให้ดู 9000 นะ ตอนนี้ 10,000 แล้ว ทำที่คลีนิคของหมอธาราที่เมืองกาญเปิดเฉพาะวันเสาร์ หมอธาราเป็นคนเมืองกาญ หลังทำ

ลูกน้ำ.jpg (115.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

321.JPG (36.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

รูปน่ะ พิมพ์ผิดค่ะ
ทำได้แค่ 20 วัน  หมอบอกว่าจะยุบอีกมาก
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-4-20 19:25:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำที่เดียวกันเลยค่ะ
แต่โรสทำตอนเดือนตุลาปีที่แล้ว ยัง 9000 อยู่ >//<
ยังอยากไปปรึกษาคุณหมอเรื่องทำตา 2 ชั้นอยู่เลยค่ะ
คนแถวบ้านทำมาสวยมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้