ดู: 1752|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความกังวลใจที่ต้องมางานมีตติ้งทั้งที่ไม่รู้จักใครมาก่อน

[คัดลอกลิงก์]
เรื่องนี้ มีคนกังวลค่อนข้างมาก

ในอดีตพี่ก็เคยไปงานมีตติ้งของเวบอื่น

แบบไม่รู้จักใครเลยเหมือนกัน

แต่ทุกงานที่ไปมา ทุกคนต่างเอาใจใส่

ให้ความเป็นกันเอง จนลืมไปเลยว่า ไม่เคยเจอกันมาก่อน

เพราะ อย่างน้อยความคุ้นเคยที่เข้ามาคุยทักทายกันเวบ

ก็เปรียบเสมือนการทำความรู้จักกันในเบื้องต้นไปบ้างแล้ว

เพียงแต่เพิ่งมาเจอหน้าตากันหนแรก

ไม่ต้องกังวลครับ มีคนที่มาแบบไม่รู้จักใครเลยอีกหลายคน

และแอดมินเองก็ไม่เคยเจอสมาชิก

อย่างน้อยๆก็ 80 % ของสมาชิกทั้งหมด

ที่เจอๆรู้จักกันบ้างแค่ 10-20% เท่านั้นเองครับ

มาเถอะครับ เผื่อได้เจอมิตรภาพใหม่ๆ

พร้อมประสบการณ์และความรู้อีกมาก

อย่ากังวลในสิ่งที่ยังมาไม่ถึง

การมางานมีตติ้งไม่ใช่เรื่องน่ากลัวเลยนะครับ

บางครั้ง ความเขินอาย

ก็ทำให้บางคนพลาดสิ่งดีๆในชีวิตมาแล้วนะครับ
  เลิกกังวล ได้แย้ว..มาลั่น.ล๊า..กัน..
มากันเยอะๆ นะค่ะ ถึงไม่รู้จักใครมาก่อน เราก็มาทำความรู้จักกันในงานมิตติ้งได้จร้า^^
ใช่แล้วค่ะ ไป meeting คราวนี้จะได้เพื่อนกลับบ้านเป็นอีกเป็นกองเลยหล่ะ
มาเหอะ...ไม่มรู้จะคุยกะใคร คุยกะลุงก้ได้...ลุงกันเอง ไม่กัด
  หุหุ  ได้เพื่อนเพิ่มแย้ว.... คริคริ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-16 20:38:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พรุ่งนี้แล้วนะครับ
รีบมาซะก่อนที่พี่จะถอนตัวออกจากวงการนะครับ คริคริ

A dungdong.jpg (69.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

A dungdong.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้