ดู: 2209|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ก่อนทำศัลย์กรรม จมูก ต้องงดพวกยา รักษาสิว หรือพวกยา ตัวอื่นด้วยเหรอ....?

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าเมื่อวาน เราตัดสินใจที่จะทำจมูก กับคุณหมอบุญถิ่นแหละ เลยโทรไปจองคิวที่คลีนิก .....ใจเต้นเล็กน้อย (เพราะเห็นรีวิวดูหลายๆคนบอกว่า พยาบาลกับคุณหมอค่อนข้างดุ คริๆ ^^ เลยแอบกลัว) แต่โทรนานมาก ๆ กว่าจะติด พยาบาลรับสาย พูดดีนะ ไม่ดุอย่างที่คิด ตอนแรกจะจองคิววันที่ 15/9/54 แต่พยาบาล บอกคิวเต็ม เร็วสุดคือ วันที่ 14/9/54  วันศุกร์ ก็ ok เร้วดี เลยตอบตกลงจองคิว พยาบาลเลย สอบถามประวัติ ก็ ok แต่เจอคำถามนึงบอกว่า ตอนนี้มีกินพวกวิตามินเสริมหรือพวกยารักษาสิว อยุ่หรือปล่าวคือ เราเป็นสิวอยู่ กินยา โรแอคคิวเทน  
เลยบอกว่ากินยารักษาสิวอยู่ พยาบาลเลยบอกว่างั้นต้องงดกินยาก่อน  1 เดือน ค่อยโทรมาจองคิวใหม่ ยังไม่ทันถามต่อ ว่ามียาประเภทใหน
ที่จะต้องหยุดกินหรือต้องเตรียมตัวยังไงก่อน จะทำ  ......  วางสายไปซะแล้ว เซร็งเลย .....อุตสาห์ เตรียมตัวศึกษามาตั้ง 3 เดือนกว่าจะตัดสินใจทำได้   ต้องงดยา ก่อน.... เลยขอสอบถามเพื่อนๆ คนใหนมีประสบการณ์ และมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ ขอคำปรึกษา ด้วยนะค่ะ จะได้เตรียมตัวถูกค่ะ ....  ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
ของเราก้โดนนะ แต่เค้าบอกว่าหั้ยหยุดกิน1อาทิด
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-4 19:10:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราลองมานั่งย้อนดู รีวิวเพื่อนๆ บางคนแค่อาทิตย์ เดียวเอง แต่ อ่านเจอ ถ้าเป็นยา โรแอคคิวเท็น ที่เรากิน เค้าบอกว่าต้อง 1 เดือนเหมือนกัน  อ่า....
ต้องหยุด roac ด้วยเหรอคับ ผมไม่รู้กินวิตามิน e และสารสกัดใบแปะก๊วย ลืมบอกหมอ ตอนผ่าหมองงเพราะว่าเลือดออกเยอะ สุดท้ายหมอถามในตอนผ่าว่ากินหรือเปล่า ตกใจมากเพราะว่าผ่าอยู่ หมอบอกว่าเลือดออกเยอะกว่าปกติ ผมก้กลัวมากแต่สุดท้ายก็ปลอดภัยดีครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-5 16:05:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ ...พึ่งทราบเหมือนกัน เพราะลองนั่งดูรีวิว ย้อนหลังเยอะๆ เค้าบอกว่าถ้าไม่หยุดกินยากพวกวิตามินหรือยารักษาสิว จะทำให้เลือดของเราไม่แข็งตัว เลือดจะออกเยอะมากๆ บางคนอาจออกเยอะจนช๊อก และอันตรายได้ ดีนะค่ะ  ที่คลีนิก เค้าไม่เห็นแก่เงิน ถามและบอกข้อมูลเราก่อนให้เตรียมตัว ก่อน ตอนแรกยังแอบคิดว่า โหคิวเยอะ ไม่ง้อเราเลยอะ (แต่อย่างน้อยก็มั่นใจอีกนิดค่ะ ว่าเค้าก็ให้ความสำคัญกับ ลูกค้าเหมือนกันไม่ทำมั่วๆ ^^) ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะค่ะ
กินวิตามิน ของ  DHC  อยู่ต้องหยุดก่อนรึป่าวค่ะ ว่าจะโทรนัดคิวหมอบุญถิ่นเหมือนกันค่ะ
แล้วโทร  นัด คิว  ตั้งรอนานมั้ย  คือ โทรวันนี้   อีกนานมั้ยค่ะ  กว่าจะได้ทำ  คือว่า กำลังเก็บตังอ่ะค่ะ  
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-12 21:19:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของเค้ากินยาสิวอยุ่ ให้หยุดกินยา 1 เดือน แล้วให้โทรจองคิวใหม่ ของตัวเองต้องลองถามพยาบาลหรือคุณหมอดูค่ะ แต่เห้นกระทุ้ คนอื่นๆ บางคนบอกว่าแค่อาทิตย์เดียวเองอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้